Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
30/1/12
1.412
2.496
113
Vietnam
ngocquang19877 nói:
vinh99vn nói:
Mà đã ở TĐP thì mấy ai thèm đi Metro đến Suối Tiên chơi, hay vào Bến Thành rồi bắt xe bus đi làm. Toàn đi xe hơi là chính. Nên em thấy Metro nó chả thêm giá trị gì cho TĐP. Bác để dành tiền qua Sing du lịch chuyến
10 năm nữa (giả sử có Metro) đi xe hơi từ Q2 vô Chợ Bến Thành mất 30' vì kẹt xe và nhiều tuyền phố quận trung tâm cấm đi xe mịe nó rồi, hay đóng thuế vào thành phố (bắt đi bộ xe đạp & metro & bus). Mọi thứ sẽ thay đổi nhanh ở VN từ sau 2015 và 2018 này, khi giá xe nhà mềnh rẻ như Indo, em tin vậy.

nếu đúng vậy thì thà em gom tiền mua nhà hẻm xe hơi các quận trung tâm 1, 3, 5, 10, phú nhuận. sau đó cho thuê, lấy tiền cho thuê thuê 1 căn tdp làm hàng xóm cụ, hế hế hế

Có metro thì ngày tuyệt chủng nhà phố lôm côm nội thành cũng sắp tới. Lạc đề các bác tí chứ em không có liên quan gì TĐP này, chỉ là nhận định 1 kẻ cày thuê xứ giãy chết.

13/10/12
317
421
63
ngocquang19877 nói:
vinh99vn nói:
Mà đã ở TĐP thì mấy ai thèm đi Metro đến Suối Tiên chơi, hay vào Bến Thành rồi bắt xe bus đi làm. Toàn đi xe hơi là chính. Nên em thấy Metro nó chả thêm giá trị gì cho TĐP. Bác để dành tiền qua Sing du lịch chuyến
10 năm nữa (giả sử có Metro) đi xe hơi từ Q2 vô Chợ Bến Thành mất 30' vì kẹt xe và nhiều tuyền phố quận trung tâm cấm đi xe mịe nó rồi, hay đóng thuế vào thành phố (bắt đi bộ xe đạp & metro & bus). Mọi thứ sẽ thay đổi nhanh ở VN từ sau 2015 và 2018 này, khi giá xe nhà mềnh rẻ như Indo, em tin vậy.

nếu đúng vậy thì thà em gom tiền mua nhà hẻm xe hơi các quận trung tâm 1, 3, 5, 10, phú nhuận. sau đó cho thuê, lấy tiền cho thuê thuê 1 căn tdp làm hàng xóm cụ, hế hế hế
Chúc mấy bác tuần mới vui khỏe & làm việc tốt

Một suy nghĩ tầm cao, chỉ có bác mới nghĩ ra.....ặc ặc ặc

Hạng B1
28/3/13
83
46
18
Em chua doc ben chu de Thao Dien Pearl , nhung em thay cach bac viet trong chu de nay nen em nghi vay.

Tập Lái
11/10/13
25
0
0
Chia sẻ với mọi người bản đồ ngập lụt KV TPHCM trong trận triều cường lịch sử ( is.gd/ngaplut ). Hi vọng bản đồ này sẽ giúp ích cho mọi người khi chọn mua nhà, đất.

Hạng B1
28/3/13
83
46
18
O Paris thi hau het ai cung di chuyen bang Métro et bus neu di bang xe toi gio bi ket xe thi oai lam. Bac lay TDP cung la lua chon dung dan. Chuc mung Bac. Neu bac de cho thue thi phai dang ky va dong thue mon bai (tax professionelle ) khoang 1trieu/ nam. Sau do nen chon loai thue khoa'ng se re hon la TVA 10/ . Em cung dang cho 1anh Australien thue nen co chut kinh nghiem chia se cung bac.

ndq confirmed
Hạng B1
14/9/10
55
3
8
Chào các bác!
Sorry các bác là mấy hôm nay em hơi lu bu một chút nên không vào cập nhật tình hình được ạ.
Giờ em xin báo cáo các bác kết quả như sau:
Nhận được ý kiến tư vấn của một số bác trên OS, sáng T.7 vừa rồi em đã quyết định đi tham quan thêm TDP. Em nhờ bác Trọng trên OS này dẫn đi xem ạ.
Nhìn chung em thấy TDP khá ổn về vị trí và kiến trúc thông thoáng như một số bác đã nhận xét. Layout và thiết kế nội thất của các căn hộ 95m2 và 122m2 hợp lý và khá đẹp, có vẻ thoáng hơn là căn góc 115m2. Rất tiếc là em chỉ được tham quan nhà mẫu chứ không được lên các căn hộ tầng cao hơn (đang được một số khách hàng khác bán lại) để xem thực tế view của căn hộ, mặc dù bác Trọng đã cố gắng thu xếp. Tuy nhiên, em đoán là các căn hộ tầng cao có view hướng sông SG và Q.1 sẽ rất đẹp, tương tự như các căn tầng cao cùng hướng của Cantavil Premier. Hi vọng là tại lô đất ngay bên cạnh TDP, nằm giữa TDP với cầu SG và hình như của quân đội, sau này sẽ không mọc lên 1 cao ốc khác che mất tầm nhìn đẹp của 1 số bác trên OS cư ngụ tại TDP.
Bên cạnh đó, theo ý kiến chủ quan của cá nhân em, TDP cũng có một số nhược điểm nhỏ so với Cantavil Premier (CP) là số lượng căn hộ của TDP khá nhiều (450 căn), gấp hơn 2 lần so với CP (200 căn) trong khi tổng diện tích khu vực gần như tương đương. Mỗi sàn của TDP có 9 căn hộ (4 thang máy) so với 4 căn hộ của CP (3 thang máy) nên mật độ dân cư sẽ dày hơn. Ngoài ra tiện ích của TDP có thể sẽ không nhiều bằng CP do CP có sàn thương mại/giải trí nhiều hơn (gồm Parkson, Lotte Cinema), gần Metro + công viên 7ha hơn. Thiết kế nội thất của TDP không hơn được CP, và không phải căn nào cũng là căn góc có view nhìn về 2 hướng như CP.
Sau khi xem xét, em đã quyết định chốt 1 căn Cantavil Premier tầng cao, view khá đẹp và tương đối phù hợp với nhu cầu của gia đình em. Sáng T.2 đầu tuần em đã đặt cọc và dự kiến một vài ngày tới sẽ hoàn tất thủ tục hợp đồng mua bán. Từ lúc em đi xem căn hộ CP (sau đó là Estella, Imperia, TDP) đến lúc quyết định đặt cọc là đúng 1 tuần ạ. Giờ em sẽ chuyển qua nghiên cứu vụ thiết kế nội thất cũng trên OSFI, nếu bác nào có kinh nghiệm thì nhờ các bác tiếp tục tư vấn vụ này giúp em.
Một lần nữa em xin cảm ơn các bác trên OS đã nhiệt tình tư vấn. Chúc các bác nhiều sức khoẻ và thành công!

Status
Không mở trả lời sau này.