Status
Không mở trả lời sau này.
ndq confirmed
Hạng B1
14/9/10
55
3
8
@ bác jack-nguyen: rất vui vì thông tin của em có ích đối với bác, chúc bác sớm tìm được căn hộ như ý!

ndq confirmed
Hạng B1
14/9/10
55
3
8
Btw, hiện giờ em đang làm thủ tục chuyển nhượng căn hộ Cantavil Premier từ người mua trước bán lại cho em, cụ thể là sẽ tiến hành công chứng hợp đồng mua bán (hoặc chuyển nhượng) căn hộ, mang về Chủ đầu tư để làm thủ tục chuyển tên người mua trên hợp đồng gốc, sau đó chờ đến tháng 12 trả nốt phần tiền còn lại (đến 95%) và nhận nhà. Đấy là em mới nghe nói vậy, chứ chưa làm bao giờ cả. Nhờ các bác trên OS có kinh nghiệm về vụ này nói chung hoặc Cantavil Premier nói riêng tư vấn giúp em về quy trình, thủ tục chi tiết, các vấn đề cần lưu ý và phòng công chứng nào có dịch vụ tốt ạ.
Rất cảm ơn các bác.

8/12/12
611
423
63
HCM
ndq nói:
Btw, hiện giờ em đang làm thủ tục chuyển nhượng căn hộ Cantavil Premier từ người mua trước bán lại cho em, cụ thể là sẽ tiến hành công chứng hợp đồng mua bán (hoặc chuyển nhượng) căn hộ, mang về Chủ đầu tư để làm thủ tục chuyển tên người mua trên hợp đồng gốc, sau đó chờ đến tháng 12 trả nốt phần tiền còn lại (đến 95%) và nhận nhà. Đấy là em mới nghe nói vậy, chứ chưa làm bao giờ cả. Nhờ các bác trên OS có kinh nghiệm về vụ này nói chung hoặc Cantavil Premier nói riêng tư vấn giúp em về quy trình, thủ tục chi tiết, các vấn đề cần lưu ý và phòng công chứng nào có dịch vụ tốt ạ.
Rất cảm ơn các bác.
Bên đó chưa giao căn hộ nên vẫn sang tên chuyển nhượng bình thường bác ah. Khi bác mua lại qua 1 môi giới, sale giới thiệu thì bản thân môi giới + sale đó đã phải tư vấn cho 2 bên bán + bên mua biết hết các quy trình thủ tục mua bán căn hộ tại thời điểm giao dịch (căn hộ đó có sang tên đc ngay hay ko, bên bán cần làm và chuẩn bị những giấy tờ gì, bên mua cần có những giấy tờ gì và có những khoản phí nào, ...)
Như cv e thường làm với căn hộ chưa có sổ (đang dạng HĐMB) thì:
- Bên bán cần có: HĐMB bản chính, tất cả hóa đơn hoặc biên lai thu tiền of CĐT bản chính (nói chung là cần có đủ các giấy tờ liên quan tới căn hộ bản chính) và phiều yêu cầu chuyển nhượng chuyển nhượng từ chủ nhà cho bác được CĐT xác nhận ký + đóng dấu. Bên bán nếu là vợ chồng thì cần có thêm giấy tờ cả 2 + giấy kết hôn hoặc giấy xác nhận tài sản riêng, bên bán là độc thân thì cần có giấy xác nhận độc thân, ...
- Bên mua (bác): cần có CMND, hộ khẩu 1 trong 2 (tùy theo mấy người có tên trong HĐMB)
- Về CC: hai bên Bán và Mua ko phải đi đâu xa, hai bên hẹn nhau tại đâu tùy 2 bên thích, dịch vụ CC sẽ đến tận nơi (tận nhà, Cty) lấy chữ ký trong HĐ (tất nhiên là HĐ chuyển nhượng đem a CC đã được 2 bên mua bán xem trước), ...
- Phòng CC bây giờ thì nhiều bác ah, tùy theo môi giới + sale họ quen ở đâu thì làm ở đó sẽ nhanh gọn hơn (thông thường phòng sale Dự án nào cũng có 1 phòng CC thân quen)
Nói tóm lại là bác mua lại thì đã có môi giới + sale tư vấn và làm mọi công việc ah. Bác chỉ chờ chuyển tiền và nhận căn hộ mà thôi

Last edited by a moderator:
ndq confirmed
Hạng B1
14/9/10
55
3
8
Cảm ơn Trọng đã tư vấn khá chi tiết. Môi giới/sale của anh đang sử dụng cũng có tư vấn, nhưng có một số điểm anh chưa rõ lắm nên phải nhờ anh em trên OS chia sẻ thêm kinh nghiệm. Trọng pm giúp anh phòng CC bên đó quen làm, dịch vụ tốt và có thể đến tận nơi để công chứng được không? Thanks.

13/10/12
317
421
63
ndq nói:
Cảm ơn Trọng đã tư vấn khá chi tiết. Môi giới/sale của anh đang sử dụng cũng có tư vấn, nhưng có một số điểm anh chưa rõ lắm nên phải nhờ anh em trên OS chia sẻ thêm kinh nghiệm. Trọng pm giúp anh phòng CC bên đó quen làm, dịch vụ tốt và có thể đến tận nơi để công chứng được không? Thanks.
Để nv CC đến tận nơi khách hàng thì đó là cách làm việc của bên sale bác ah!

8/12/12
611
423
63
HCM
Nhiều hơn bạn muốn nói:
ndq nói:
Để nv CC đến tận nơi khách hàng thì đó là cách làm việc của bên sale bác ah!
Dạ, đúng vậy bác Nhiều hơn

ndq confirmed
Hạng B1
14/9/10
55
3
8
@ Trọng + bác "Nhiều hơn bạn muốn": Chi phí phát sinh thêm để nv CC đến tận nơi có nhiều không vậy các bác? Thanks!

8/12/12
611
423
63
HCM
@ndq: Cv này ko có chi phí gì bác ah vì sale + môi giới muốn được việc cho mình thì phải liên kết hay cộng tác thôi mà.

Hạng C
9/2/12
946
38
48
bác mua căn Cantavil này được giá không bác, em thấy bên đó bán lại cũng nhiều.

Status
Không mở trả lời sau này.