Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
1/9/12
61
13
8
38
Các bác cho em hỏi..hiện nay e thấy mấy CH 1 sàn bình thường loại 88m2 ở Phú Hoàng Anh hầu như hết rồi...Tuy nhiên loại CH Loft cũng 88m2, nhưng trần cao 5m, có thể làm gác lửng lại còn rất nhiều...

Tại sao người mua chuộng loại 1 sàn hơn CH Loft vậy. Giá cả hình như gần ngang nhau, trần cao 5m, nhưng diện tích vẫn tính là 88m2.

CH Loft của Phú Hoàng Anh, mỗi tội ở cao quá, toàn từ tầng 23 trở lên.

Vậy các bác cho e hỏi, nhược điểm của loại căn hộ Loft so với loại 1 sàn thông thường. Và ở CH Loft, sau này có phát sinh vấn đề gì bất tiện hơn so với loại 1 sàn 1 ah..

Vì em thấy ở CH Loft có thể làm thêm cái gác lửng cũng hay..nhưng k biết có vấn đề gì về sau k...

Em cảm ơn

Hạng B2
12/7/12
228
3
28
Q7
k dám bằng nhau đâu bác. chênh lệch bác ơi, căn loft HAGL giao thô, còn lại thì HAGL giao hoàn thiện cho bác luôn.
Nhược điểm Loft là phải đầu tư thêm trên 200tr mới hoàn thiện vừa ý bác.

Hạng B2
27/5/11
297
548
63
Căn loft thì có thể xây thêm tầng lửng, nhưng không làm hoàn công được cho phần lửng đó, nguyên do là HAGL thay đổi công năng của các căn này, từ gì đó không biết, chuyển thành căn hộ. Nếu muốn hoàn công thì ngày bên cơ quan chức năng kiểm tra phải tháo dỡ, sau đó lắp vào lại sử dụng tiếp.

Hạng B1
1/9/12
61
13
8
38
Sao lại k dc hòan công vậy bác...em nghĩ HAGL nó thiết kế căn hộ trần cao 5m, là để cho NDT có thể làm thêm cái gác lửng rồi. Nếu k thì họ đã k làm trần cao đến 5m làm gì, cứ làm giống mấy cái CH lầu dưới trần cao 2.7m thôi

Các bác cho e xin ít ý kiến thêm, ở CH Loft sau này có bất tiện gì k a
@thaihoangphuong: nếu em mua CH hòan thiện của HAGL, e cũng dỡ bỏ hết ra làm lại nội thất. Nên phần chênh lệch hòan thiện k sao...

Hạng B2
12/7/12
228
3
28
Q7
Quan trọng giá bán của HAGL đã bao gồm hoàn thiện cho bác rồi.
Bác thử tưởng tượng lại đi, vừa vào nhà thì thấy phòng khách phòng ăn thấp chủm rồi, còn gì là căn hộ nữa, mình thấy bác mua loft tầng 20 đi, có SV cho mình luôn, để khoảng không 5.0m cho thoải mái k gian cho căn hộ mình. làm tầng lửng k ưu thế lắm so với căn hoàn thiện.
Em bán PHA mà toàn chê k à, toàn căn xấu thôi. thiết kế nhiều cái vô lý lắm ( k tiện kể vì sales )

Hạng B1
1/9/12
61
13
8
38
thaihoangphuong88 nói:
Bác thử tưởng tượng lại đi, vừa vào nhà thì thấy phòng khách phòng ăn thấp chủm rồi, còn gì là căn hộ nữa, mình thấy bác mua loft tầng 20 đi, có SV cho mình luôn, để khoảng không 5.0m cho thoải mái k gian cho căn hộ mình. làm tầng lửng k ưu thế lắm so với căn hoàn thiện.
Em bán PHA mà toàn chê k à, toàn căn xấu thôi. thiết kế nhiều cái vô lý lắm ( k tiện kể vì sales )
Sao lại thấp chủm bác...trần cao 5m..thì làm phòng khách cao 2.7m còn lại gác lửng 2.3m được mà....

Với lại nếu làm gác lửng thì chỉ làm 1/2 chỗ phòng khách thôi..còn lại chỗ bếp để nguyên cao 5m vẫn thoáng nhỉ...Có làm gác lửng hết tòan bộ phòng khách nhà bếp đâu..

Các bác ai đã ở nhà có gác lửng cho e xin tí ý kiến ah....

Hạng D
29/11/06
2.951
38.092
113
53
thaihoangphuong88 nói:

Em xây nhà cao 3.2m là KTS nói cao quá rồi, dù rất muốn nhà cao cửa rộng. Giờ căn hộ chơi 5m tốn tiền máy lạnh mệt xỉu luôn...cái này mà chơi đèn chùm cũng hơi căng ah

Hạng B2
12/7/12
228
3
28
Q7
Bác mua rồi thiết kế đi để thấy sự lợi hại của trần 5m làm lửng nó bất hợp lý ở chỗ nào.
Ráng mua trần cao 6.6 đi bác để làm lửng, hoặc k làm lửng để cao 5m nhìn không gian đã hơn

Hạng B1
1/9/12
61
13
8
38
thaihoangphuong88 nói:
Bác mua rồi thiết kế đi để thấy sự lợi hại của trần 5m làm lửng nó bất hợp lý ở chỗ nào.
Ráng mua trần cao 6.6 đi bác để làm lửng, hoặc k làm lửng để cao 5m nhìn không gian đã hơn
Vậy em làm lửng 1/2 CH thôi..còn 1/2 còn lại để trần cao 5m thì vẫn thoáng k ta...

Status
Không mở trả lời sau này.