Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
13/4/12
99
42
28
Hi các Bác

Số là em đang tìm 1 căn hộ để ở tại PMH . Sau khi đi xem tất cả các khu trong đó em chốt lại tại dự án Riverside .
Nhu cầu của em là căn hộ lớn 146m2 , 3 PN , lầu cao >10 , view sông . Hiện nay các VP BDS đang chào em 1 căn như vậy giá là 6,5 tỉ bao sổ hổng . Nếu muốn vào ở dc thì phải bỏ thêm ~ 400t nữa để sửa nội thất vì PMH giao nhà thô , ko có đồ đạc gì . Vị chi là tổng thiệt hại lên đến 7ti cho căn này . Em thấy mắc quá nên muốn xin ý kiến các bác về giá cả giao dịch thành công của khu này là bao nhiu để em tiện cân nhắc .

Em xin cảm ơn và hậu tạ .

Hạng B2
15/6/05
190
17
18
53
San Fran Xích Long
Nhiều bác cứ nghĩ có tiền tỉ mà "phải" ở chung cư thì nên xem lại đi ạh, đưng gom đũa cả nắm vì chung cư cao cấp thưc sự thì hoàn toàn khác với nhà tập thể và thậm chí có thể so sánh với khách sạn 4-5 sao ( nhiều khi còn cao cấp hơn), voi rất nhiều tiện ích và giá trị mà nhà phố không có thể có được...
có rất nhiều "VIP" và đại gia bạn em, và nhiều đại ca trên OS này ở chung cư đó ạh, mấy bác này cơ thể mua 5-7 căn nhà phớ hoặc biệt thư ( mà họ cũng đang có thật để kinh doanh) còn để ở thì vẫn CCCC mà mần đó ạh.

Bác là Tiên Nữ thì về PMH ở là đúng rồi, y như thiên đàng kaka... E cũng đang tìm căn phù hợp ở đây mà chưa được ne bác, giờ tháng 7 cô hồn, bác cứ nghiên cúu và khảo giá các đại lý đi, giá tốt hãy mua vì cung nhiều mà cầu ít nên cú thoải mái tìm hiểu cho đã bác à

sgv confirmed
Hạng B2
23/4/11
186
2
18
Re:Xin ý kiến về giá cả của Riverside Residence - PMH

Làm gì có sổ hồng mà bao sổ hồng. Nếu có thật thi giá này ok
Tiểu Tiên Nữ nói:
Hi các Bác

Số là em đang tìm 1 căn hộ để ở tại PMH . Sau khi đi xem tất cả các khu trong đó em chốt lại tại dự án Riverside .
Nhu cầu của em là căn hộ lớn 146m2 , 3 PN , lầu cao >10 , view sông . Hiện nay các VP BDS đang chào em 1 căn như vậy giá là 6,5 tỉ bao sổ hổng . Nếu muốn vào ở dc thì phải bỏ thêm ~ 400t nữa để sửa nội thất vì PMH giao nhà thô , ko có đồ đạc gì . Vị chi là tổng thiệt hại lên đến 7ti cho căn này . Em thấy mắc quá nên muốn xin ý kiến các bác về giá cả giao dịch thành công của khu này là bao nhiu để em tiện cân nhắc .

Em xin cảm ơn và hậu tạ .

Hạng B2
24/7/12
161
4
18

LuongThang nói:
Nhiều bác cứ nghĩ có tiền tỉ mà "phải" ở chung cư thì nên xem lại đi ạh, đưng gom đũa cả nắm vì <span style=""color: #ff0000;"">chung cư cao cấp thưc sự thì hoàn toàn khác với nhà tập thể và thậm chí có thể so sánh với khách sạn 4-5 sao</span><span style=""color: #0000ff;""> ( nhiều khi còn cao cấp hơn), voi rất nhiều tiện ích và giá trị mà nhà phố không có thể có được... </span>
có rất nhiều "VIP" và đại gia bạn em, và nhiều đại ca trên OS này ở chung cư đó ạh, mấy bác này cơ thể mua 5-7 căn nhà phớ hoặc biệt thư ( mà họ cũng đang có thật để kinh doanh) còn để ở thì vẫn CCCC mà mần đó ạh.

Bác là Tiên Nữ thì về PMH ở là đúng rồi, y như thiên đàng kaka... E cũng đang tìm căn phù hợp ở đây mà chưa được ne bác, giờ tháng 7 cô hồn, bác cứ nghiên cúu và khảo giá các đại lý đi, giá tốt hãy mua vì cung nhiều mà cầu ít nên cú thoải mái tìm hiểu cho đã bác à
em đồng í với bác

Hạng D
5/4/08
1.586
5.249
113

chỗ này so sánh với CV3 thì như thế nào vậy bác ? (nếu so sánh về chất lượng xây dụng, đẳng cấp, dịch vụ của chung cư mang lại)

Tập Lái
4/7/12
31
0
6

Các Bác cũng có lý của các bác, nhưng ở VN còn cơ hội mua đất tại sao ta phải sống cuộc sống chung cư chật chội như ở Hồng Kong? Các bác có nghĩ đến 15 năm sau con cái trưởng thành mình còn lại cái gì cho nó không ạ? Nói vậy thôi chứ em cũng rất thích riverside residence PMH vì một tầng chỉ có mấy căn thôi, và gần sông thoáng mát. khoảng 35-40 triệu/m2 là ok. Nếu mua để ở thì giá cả chỉ là phụ thôi, đừng quan trọng vài chục triệu (thậm chí 100/200 triệu) mà quên đi cái lớn.

Hạng B1
13/4/12
99
42
28

Theo như các Vp BDS tư vấn thì bao sổ hồng, mình sẽ giữ lại tiền thuế sử dụng đất bao h ra giấy báo thuế chủ cũ đi nộp rồi ra ký hợp đồng mua bán công chứng.

Em cũng chả hiểu bao h mới xong dc.

Còn nếu sang tên hợp đồng tại VP PMH thì đơn giản hơn chút.

Hạng B2
22/3/10
466
266
63

1 coi lại cái giá. Giá đó về chọn river park hơn.
2 phải chắc cái vụ sổ hồng, khu này pmh ko bao sổ.
3 em ko thích kiểu thiết kế, cv3 đẹp hơn nhưng view ko bằng. Hình như rp ko có ô để xe.
Cái vụ sang tên hợp đồng hình như ko được nửa rồi.
Các bác đừng tư vấn đất nền với căn hộ pmh chứ, đất nền phải so với đất nền chứ.

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.