Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng C
31/3/11
563
24.542
93
0948363683
Bác chủ mà vẽ dc vậy thì các bác KTS có mà thất nghiệp:D
E thấy cũng ổn thôi có gì mà các bác chê ghê thế, chẳng qua KTS ko rành kết cấu,muốn chắc nên mới thêm 2 cái cột ở giữa trục 1 và 2 để đổ dầm gánh tường cái nhà vệ sinh bên trên thôi, còn 2 cái cột giữa trục 3 và 4 e ko biết để làm gì (hay là để đổ đà kiềng gánh cái tường nhà vệ sinh đằng sau?:cool:)
Vấn đề còn lại là khoảng cách giữa các trục 1,2,3,4 chia sao cho đẹp thì e ko biết nên miễn bàn ah

Hạng C
5/6/09
664
4.327
93
47
Em bình loạn cái garage, xe sedan hoặc 7 chỗ dài khoảng 4,7m, thừa đầu đuôi khoảng 10cm thì không biết bác có đóng mở cửa thoải mái không? Nếu xe yaris, morning... thì còn ổn.

Tập Lái
25/6/13
4
47
13
45
Bố trí lưới cột, bố cục như thế này thấy không ổn, thấy gara, bác ngâm cứu kỹ chiều dài loại xe cần mua, để chọn bước cột chỗ để xe, cửa mở ra vào hợp lý, ăn theo là lầu trên có ban công hợp về ktruc cũng như kết cấu, bước cầu thang dài quá, sẽ có phần không gian dưới cầu thang ít tận dụng nhiều ,gây lãng phí không gian,và còn có lủng củng chỗ lỗ thông tầng rồi WC trên lầu 2 nữa..nói chung là nhiều thứ để sửa lắm bác

Chi Hội Trưởng P.O.C
richman84 nói:
Bác chủ mà vẽ dc vậy thì các bác KTS có mà thất nghiệp:D
E thấy cũng ổn thôi có gì mà các bác chê ghê thế, chẳng qua KTS ko rành kết cấu,muốn chắc nên mới thêm 2 cái cột ở giữa trục 1 và 2 để đổ dầm gánh tường cái nhà vệ sinh bên trên thôi, còn 2 cái cột giữa trục 3 và 4 e ko biết để làm gì (hay là để đổ đà kiềng gánh cái tường nhà vệ sinh đằng sau?:cool:)
Vấn đề còn lại là khoảng cách giữa các trục 1,2,3,4 chia sao cho đẹp thì e ko biết nên miễn bàn ah
Mấy cái nhà phố này KTS có kinh nghiệm hoặc họa viên đã đi làm là vẽ ra luôn KC , chứ SV hay ngoại đạo mới vẽ như vậy .

Status
Không mở trả lời sau này.