Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
8/11/11
141
6
0
50
Chào các bác, nhờ các bác cho e xin một ít ý kiến về bố trí & số cột trong lay-out nhà với. E cám ơn trứơc
Trệt

Lầu 1

lầu 2

Hạng D
20/12/09
1.170
7.862
113
Giữ lại 8 cột trên các trục 1,2,3,4. Còn lại bỏ
@bravia : trục 2 để cấy thang sao bỏ được chú ?

Bò Hóng
22/1/13
1.554
33.181
113
tonjohn nói:
Giữ lại 8 cột trên các trục 1,2,3,4. Còn lại bỏ
@bravia : trục 2 để cấy thang sao bỏ được chú ?
Làm giầm phụ móc bản cầu thang vào

Hạng B2
11/10/12
390
133
43
57
nam khang nói:
@Zeta.vn: Thằng kỹ sư nào ngu thế bác?
Pak chửi thế coi chừng lòi sở học pak ra đấy! Đọc bản vẽ em dự là pak chủ tự vẽ hoặc nhờ họa viên, SV KT vẽ theo ý pak chủ chứ KTS ai bố trí lưới cột thế?! KS lại càng không vì giai đoạn sơ phác, chưa tới tay KS.
Cá nhân em thấy các pak chủ nhà tiết kiệm tiền làm giề, cứ đưa KTS người ta binh cho nhanh, phân công xã hội mờ

Hạng D
30/1/12
1.412
2.496
113
Vietnam
Nhà dài thoooòng mà bố trí cầu thang đi oải quá. Nhà bác 4x15m, đơn giản chia 5x5x5 binh coi bộ dễ thở hơn k :p

Bò Hóng
22/1/13
1.554
33.181
113
MB này binh tệ thiệt!

Chẳng muốn góp ý gì thêm, ngoài việc lưu ý 1 trệt 2 lầu mà trục ống Gen WC không biết xử lý thế nào cho nó ổn đây

Hạng C
9/4/11
535
18
18
49
Mường Lay, Lai Châu
phanleco nói:
nam khang nói:
Pak chửi thế coi chừng lòi sở học pak ra đấy! Đọc bản vẽ em dự là pak chủ tự vẽ hoặc nhờ họa viên, SV KT vẽ theo ý pak chủ chứ KTS ai bố trí lưới cột thế?! KS lại càng không vì giai đoạn sơ phác, chưa tới tay KS.
Cá nhân em thấy các pak chủ nhà tiết kiệm tiền làm giề, cứ đưa KTS người ta binh cho nhanh, phân công xã hội mờ

Em có học qué đâu mà lòi!

Hạng B2
8/11/11
141
6
0
50
phanleco nói:
nam khang nói:
Dà, bác nói e tự vẽ thì e hãnh diện quá rồi. E làm quản lý hệ thống Điện & Mạng bác ạ. Ko có chuyên nghành kiến trúc nên ko dám bon chen. Cái này là KTS vẽ ra chứ ko phải SV đâu.
Vì ko rành nên post lên nhờ các bác xem dùm. Nhà e nó cứ "thụt vào" tùm lum do nhu cầu nên khổ vậy. Nhà 18,5m nhưng thực tại trệt chỉ có 11,5m dài. Nhà thì làm lệch tầng với 1 lửng, 2 phòng & 1 sân thượng thôi.
Các bác thương cho trót ném thêm vài cục đá để e còn biết đường mà sửa lại cho tương đối. Bản thân e thấy cũng chưa "thoáng" lắm nhưng bị bí ko biết nó tắt ở chỗ nào.
Em xin cám ơn trước

Status
Không mở trả lời sau này.