Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
8/11/11
141
6
0
50
Tinabien nói:
Em bình loạn cái garage, xe sedan hoặc 7 chỗ dài khoảng 4,7m, thừa đầu đuôi khoảng 10cm thì không biết bác có đóng mở cửa thoải mái không? Nếu xe yaris, morning... thì còn ổn.
Dạ xe e là xe 4 chỗ (Subcompact) kích thước 4.36m dài.Vì e ko muốn để xe trong phòng khách nên mới làm 2 lớp cửa, ban công tầng 1 là do bà già e yêu cầu phải làm rộng ra để tối bà ra ngồi hóng mát (Quy hoạch chỉ cho ra 1m thôi), phía sau dưới trệt ko cần chừa 1,5m vì sau nhà cũng là hẻm, có thể xây hết nhưng bà già e lại muốn chừa ra để có thể mở cửa thoáng khi nấu ăn mà lại an ninh vì còn 1 lớp cửa bên ngoài. Phần trên tầng lửng & các tầng khác thì lại lấy ra đủ. Nên thành ra nhà nó cứ thụt trước thụt sau. Chắc e phải nghiêng cứu bỏ hết cho đỡ lằng nhằng quá.
KTS này một người bạn giới thiệu, thấy cũng đứng tuổi & đã làm nhiều công trình. Cám ơn các bác đã tốt bụng cho e mấy lời khuyên. Lần đầu làm nhà nên nó hơi lúng túng

Hạng B1
24/1/13
91
2
0
Nói chung nhiều cột thì dễ bóp cột nhỏ, dấu luôn ! Cũng hay.
Cụ nói anh ấy kiểm tra lại bố trí cái wc tầng 2, ống thoát phân đi dưới dầm thì chỗ đó dày cui...xấu lắm á.

Hạng B2
11/10/12
390
133
43
57
zeta.vn nói:
phanleco nói:
nam khang nói:
@Zeta.vn: Thằng kỹ sư nào ngu thế bác?
Pak chửi thế coi chừng lòi sở học pak ra đấy! Đọc bản vẽ em dự là pak chủ tự vẽ hoặc nhờ họa viên, SV KT vẽ theo ý pak chủ chứ KTS ai bố trí lưới cột thế?! KS lại càng không vì giai đoạn sơ phác, chưa tới tay KS.Cá nhân em thấy các pak chủ nhà tiết kiệm tiền làm giề, cứ đưa KTS người ta binh cho nhanh, phân công xã hội mờ
Dà, bác nói e tự vẽ thì e hãnh diện quá rồi. E làm quản lý hệ thống Điện & Mạng bác ạ. Ko có chuyên nghành kiến trúc nên ko dám bon chen. Cái này là KTS vẽ ra chứ ko phải SV đâu.
Co the la em kho tinh nhung KTS ve du lay thi em cung lam KTS duoc ;)

Tập Lái
8/7/13
41
17
8
37
Phái Nga My
www.facebook.com
tomove3d nói:
làm thông tầng chi rồi để cái toalet lên che hết cả ánh sáng
Em thấy được đó chứ. Phòng ngủ thì đã lấy sáng ở ban công. Còn theo ý em, em vẫn thích lấy ánh sáng tự nhiên từ giếng trời cho phòng tắm cho phòng tắm.

Status
Không mở trả lời sau này.