Tập Lái
7/10/20
26
15
3
24
Xin ý kiến về Mazda 6 2020

Có bác nào đang cầm em Mazda 6 không?

Em đang định xúc em nó, hiện tài chính đang có khoảng 700 triệu, thì anh em cầm con này có điểm gì hài lòng hay không hài lòng, cho em xin review. Còn tầm tiền đấy thì còn em nào ngon hơn không?

Em mua xe chủ yếu dùng gia đình, đang có 1 con nhỏ.

Em xin cảm ơn các bác.

Xin ý kiến về Mazda 6 2020

Hình minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng C
7/10/19
918
1.365
58
44
Mình đang đi mazda 6 Premium 2018 2.0. Xe đầm chắc, ôm cua bám đường, cách âm cũng oki nghe tiếng ồn lốp là chính khi đi qua đường xấu. Do vành 19 inch. Lốp Brigton cao cấp nhưng êm 2 năm đầu sau đó thì cao su cứng sẽ hơi ồn. Do xe mình gai còn cao nên cố đi thêm thay Michlin sẽ êm hơn. Cảm giác vô lăng tốt, xăng thì nội thành 8 lít 5, hỗn hợp 6lit5. Trang bị option thì vi vu dư xài. Từ hồi mua đến giờ chỉ đổ xăng, bảo dưỡng định kì là vi vu. Tầm giá đó thì ko có chọn lựa nào tốt hơn. Còn cố thêm thi chọn Camry. Đó là cảm nhận của mình, mong là có ích cho bác tham khảo

Tập Lái
20/3/20
2
4
0
31
Mazda 6 đời mới thì chưa trải nghiệm nên không rõ, con của mình là Mazda 2019 2.0 Premium, thì như bác trên có nói, nhược điểm là khá ồn, Nhiều ae kêu đổi sang Michelin êm hơn nhưng mình cũng chưa thử, đi đường xấu ù ù tai cũng khó chịu lắm, còn đường đẹp, cao tốc này nọ thì êm ru. Chỗ ngồi khá rộng rãi, lâu lâu tống 4ng băng ghế sau cũng được:D.Giá khá tốt trong phân khúc, đầy đủ option, 700 triệu ráng xíu lấy form cũ cũng ngon, giá đang sale mạnh.

Hạng C
7/10/19
918
1.365
58
44
Mazda 6 đời mới thì chưa trải nghiệm nên không rõ, con của mình là Mazda 2019 2.0 Premium, thì như bác trên có nói, nhược điểm là khá ồn, Nhiều ae kêu đổi sang Michelin êm hơn nhưng mình cũng chưa thử, đi đường xấu ù ù tai cũng khó chịu lắm, còn đường đẹp, cao tốc này nọ thì êm ru. Chỗ ngồi khá rộng rãi, lâu lâu tống 4ng băng ghế sau cũng được:D.Giá khá tốt trong phân khúc, đầy đủ option, 700 triệu ráng xíu lấy form cũ cũng ngon, giá đang sale mạnh.
Bác lưu ý miếng nhựa che lốc máy nhé, xem các chân cao su có bị mất hay gắn chưa đúng lỗ( thay nhớt hay bị), sau đó kiểm tra vòng đệm giữ miếng cao su dẻo che nắp nhớt xem có rơ không, vì thợ thay ko kỹ cầm 1 tay lấy miếng này lên là bị cong dễ làm sút chấm hàn nhựa( Bác lấy miếng nhựa này ra lấy tay gõ xem nghe có tiếng rè gì ko) rè chổ nào lấy keo ab dính chặt lại. Xe ù do cái miếng này, kiếm mãi mới ra. Nó cộng hưởng tạp âm khác nữa. Bác nổ máy bật nắp ca pô lên xem 2 ống nhựa nối với chổ bugi có rung nhiều ko, rung nhiều thì bác kéo cái đay giữ tới vị tri khác, nó sẽ thay đổi tần số giao động, tiếng ù cũng giảm khá nhiều. Tiếp theo bác mở cửa nhìn cái khe thông lên khoang máy, có miếng nhựa mềm xốp cách âm, lâu này có khi nó lỏng ra ko áp sát vào thành vỏ sẽ nghe rõ tiếng lốp. Bác lấy vít nạy 1 con che hốc vè luồn tay đẩy sát lại là oki. Tiếp theo là kiểm tra bánh dự phòng có lỏng ốc giữ ko, nó mà lỏng là xe ù khi vô đướng xấu do nó rỗng sẽ tạo tiếng ù. Cuối cùng là cái đầu cái seatbel ở giữa dãy ghế sau, bữa mình gập xuống vệ sinh lúc kéo lên quyên dể ý cái đầu rơi xuống sán xe phía dưới ghế, chạy đường xấu ồn thôi rồi sẵn kiểm tra có gì rớt dưới sàn ghế ko. Đó là ít kinh nghiệm của mình với e mazda 6. Nhiều khi đổ lỗi nói xe ồn mà do lỗi mình thì tội em nó quá hihi. Mong giúp được bạn nhé

Tập Lái
7/10/20
26
15
3
24
Mình đang đi mazda 6 Premium 2018 2.0. Xe đầm chắc, ôm cua bám đường, cách âm cũng oki nghe tiếng ồn lốp là chính khi đi qua đường xấu. Do vành 19 inch. Lốp Brigton cao cấp nhưng êm 2 năm đầu sau đó thì cao su cứng sẽ hơi ồn. Do xe mình gai còn cao nên cố đi thêm thay Michlin sẽ êm hơn. Cảm giác vô lăng tốt, xăng thì nội thành 8 lít 5, hỗn hợp 6lit5. Trang bị option thì vi vu dư xài. Từ hồi mua đến giờ chỉ đổ xăng, bảo dưỡng định kì là vi vu. Tầm giá đó thì ko có chọn lựa nào tốt hơn. Còn cố thêm thi chọn Camry. Đó là cảm nhận của mình, mong là có ích cho bác tham khảo
Ôi em cảm ơn bác.

Hạng C
3/12/19
723
1.866
93
Đồng nai
xe 2.0 mà ăn xăng ngang vai ót vậy thôi hả bác? ông anh đang đi nghe nói nội thành cũng phải 10~12l :eek:

• Haha
Reactions: paganizonda