Status
Không mở trả lời sau này.
Sup confirmed
Hạng D
15/4/08
3.940
34
48
Sài Thành
Re:Xin Ý Kiến Về Thành Lập Quỹ Của MBFC

Vĩnh Nam nói:
Quan trọng anh em chơi không biết đường về là vui rồi và sẽ còn tổ chức nữa.
Đối với em vui là chính và đang tìm người làm Tình nguyện viên với chức danh Tổng thư ký để đôn đốc hoặc nhắc nhở các bác tham gia vui chơi giải trí và làm nghĩa vụ liên quan, ưu tiên <span style=""color: #0000ff;"">thành viên NỮ còn độc thân</span>

Bác Nam để tiêu chí đoạn tô Xanh là ông Bim không đạt rồi :p:D

Hạng D
24/3/11
1.790
552
113
39
Xì Phố

Vĩnh Nam nói:
Airbus A380 nói:
hhthinh nói:
SRS nói:
Âm khỏang 10 chai cho tiệc tùng, bữa giờ Phòng kế tóan Haxaco đang trừ lương Vinh Nam, khỏang ...17 tháng nữa thì Vinh Nam hết nợ :):):)
cái này kì nha,vì<span style=""color: #0000ff;""> đợt party ai đăng kí mà huỷ phút chót cũng đóng $</span>,ai đi thì móc xỉa cho KVL ngay lập tức thì sao mà âm dữ vậy?Mà âm vậy A.Nam phải nói chứ sao lại trừ tiền túi,e thấy ko hợp lí...mà nếu có âm chắc có cha nội nào ko đóng lúa roài,bó giò
Ông SRS nói vui vậy thôi chứ ai dám trừ tiền của Nam :D

Mới thu có 1 người / 12 người không tham gia
Sinh nhật OS thì 8 người không tham gia sau khi đăng ký
Âm thì để đó sau này có khoản nào dư thì bù vào.
Quan trọng anh em chơi không biết đường về là vui rồi và sẽ còn tổ chức nữa.
Đối với em vui là chính và đang tìm người làm Tình nguyện viên với chức danh Tổng thư ký để đôn đốc hoặc nhắc nhở các bác tham gia vui chơi giải trí và làm nghĩa vụ liên quan, ưu tiên thành viên NỮ còn độc thân
Ah...Bác không nhắc em cũng quên khuấy
...cho em gửi lời xin lỗi bác...Tiệc tất niên e có đăng ký nhưng phút chót em không tham za được...Trong tuần này em sẽ ghé bác để gửi lại ah...:cool::cool:

Hạng D
24/2/04
2.574
3.249
113
Vietnam

Đã chơi chung thì có gì cứ nói các bác ạ, mấy chuyện tiền bạc này ko rỏ ràng dể mất lòng rồi sinh chuyện lắm.
Nhân đây nếu em có lỡ quên vụ nào thì các bác nhắc dùm nha. Hi hi.

Hạng D
7/8/10
1.523
30
48

Sau nay btc cu dua vao tien dat gach hay bat buoc 100% thi moi cho vao danh sach chinh thuc de ko bi tien bac anh huong den tap the. Neu co the cancel duoc thi tien dat gach se dua vao QNA.

Hạng D
11/11/09
2.761
1
36

Em đề nghị ae o nên nói mấy chuyện tiền bạc trên đây.có gì đóng cửa nói chuyện...buồn.

Hạng D
24/11/06
3.931
18.960
113
Vietnam

Topic đang liên quan đến quỹ thì chuyển sang vấn đề này, nói chung là chi hội hãy tổ chức đông thành viên phát sinh ý kiến như vậy cũng là bình thường. Vì anh em còn giao hợp lâu dài thì giải pháp cơ bản là :

Tách bạch thủ quỹ và người tổ chức Cử 1 bác làm thủ quỹ báo cáo thu chi hàng tuần, tháng. Người đứng ra tổ chức offline sẽ kết hợp với thủ quỹ trong việc chi tiêu cụ thể. Ai có thắc mắc thì coi báo cáo thủ quĩ hàng tháng là xong.

Việc vác tù và đứng ra tổ chức offline thì cứ CK đặt chỗ trước nếu là thành viên mới, thành viên cũ nếu có sponsor thì thu sau cũng được. Làm vậy khỏi mất lòng sau này.

Thu tiền thì tính dư ra 1 chút đề phòng có việc phát sinh, dư xung vào quĩ. Dư nhiều thì xả quĩ nhậu.20 mil++

Nên thêm 1 ông HP biết nhậu phụ kvl, vinhnam, tụ tập off hàng tuần nếu có thể. Chứ anh em mbfc bây giờ vẫn đang dừng ở mức độ đi quảng cáo Mer là chính.

Em hết ạ

Tập Lái
18/3/13
46
0
0

Buổi off gần đây nhất ở haxaco, tất cả những bác vắng mặt hình như em chưa thu được đồng nào. Bữa đó âm đâu 4tr. Hay ví dụ như bác Dauxanh đăng ký cách đây 2 năm đi sinh nhật OS (đăng ký 2L) rồi mắt tăm luôn làm em ứng trước nộp cho OS gần 1tr. Hay như chuyến phú quốc vừa rồi các bác thấy đa số anh em đóng tiền em chỉ thu mà có kiểm tiền đâu.

Nên chốt lại vui thì chơi, vui thì góp thôi. Tụi em cũng dư tiền mà :) , đâu cần lụm lặt nên các bác tại thời điểm này nói tụi em phải thống kê lại là bó tay, như em là ko thể nhớ được.

Last edited by a moderator:
Hạng D
24/11/06
3.931
18.960
113
Vietnam

The0ne nói:
Buổi off gần đây nhất ở haxaco, tất cả những bác vắng mặt hình như em chưa thu được đồng nào. Bữa đó âm đâu 4tr. Hay ví dụ như bác Dauxanh đăng ký cách đây 2 năm đi sinh nhật OS (đăng ký 2L) rồi mắt tăm luôn làm em ứng trước nộp cho OS gần 1tr. Hay như chuyến phú quốc vừa rồi các bác thấy đa số anh em đóng tiền em chỉ thu mà có kiểm tiền đâu.

Nên chốt lại vui thì chơi, vui thì góp thôi. Tụi em cũng dư tiền mà :) , đâu cần lụm lặt nên các bác tại thời điểm này nói tụi em phải thống kê lại là bó tay, như em là ko thể nhớ được.

Up

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/11/09
1.088
4
38
34

Mod nào đi ngang close dùm đê,để offline làm trận súng sơn bắn nhau ì xèo là hết

Status
Không mở trả lời sau này.