Hạng D
13/3/09
1.386
2.152
113
41
HCM
CUMINV12 nói:
Mấy ông Ý đậu đèn đỏ y chang VN nhỉ,cán cả lên vạch.Ngay trên quê hương Piagio mà toàn thấy Honda không,lạ quá??

dân Thủ Đô là vậy đó bác ui, Rome mà :)

Hạng C
5/2/09
821
1.454
93
43
ice_kool nói:
máy bền lại ít hao xăng thì mua thôi pác..đâu cần bít xuất xứ..:)

:D SH 300 nó hao xăng còn hơn xe hơi nửa chứ ít gì bác? hình chụp trên là Sh 300 mà.

Em cũng đi LX 125 Vn rồi, cũng bán rồi:D. Nói chung là nặng, hao xăng quá. CHứ hư vặt thì chả bao giờ vì xe mua mới làm sao mà nhanh hư mấy bác? em chạy 1 năm chỉ đổ xăng thay nhớt, kg hư hao gì cả. Nhưng túm lại thích cái dáng, và cái tiếng đề tạch tạch, cái xì tai ồh của Vespa thì cứ mua, e thích quá nên mới mua, sau này bán lỗ 10 tr/1 năm. Nhưng lại đc thảo chí đã từng chạy qua Ves. :)

Hạng D
17/2/08
1.000
3
38
61
TP. HCM
ice_kool nói:
các pác bán GTS lấy SH..e lại tính đổi PS lấy e này..:D..pác Khle và Insight cho e hỏi chiếc GTS hay hỏng vặt là hỏng những bộ phận nào ah..tks pác..

Trời ơi, bà cả em đi nên em cũng không biết chính xác lắm, chỉ biết là xe hư không nổ máy được, thế là điện thoại cho hãng. Nhưng làm như có nhiều người hư lắm đấy cho nên hư trên đường hãng vẫn cho nhân viên đến sửa. Nói chung xe thì quá thời trang, đa phần các mợ đều mê và dịch vụ cũng tốt, đến tận nhà hoặc tận nơi tuy nhiên 6 tháng bị sự cố một lần cũng còn chấp nhận đằng này thường xuyên. Xe này nằm đường đố các bác các mợ nào đẩy nổi, chẳng may đêm hôm mưa bão hoặc đang chở F1 mà alô cho hãng không được thì sao ? Không phải em bán để mua SH, mà lúc đầu em đi SH, bà cả mê Vespa thế là mua (mặc dù em can ngăn vì bạn bè thông tin) hết LX VN lắp ráp thấy tệ quá bán mua GTS nhập khẩu nhưng cả hai như nhau, trong khi đó SH không hư gì, bây giờ vẫn còn ngon (SH nhập, còn SH VN em ko biết).

Chân thành khuyên các mợ đừng nên đụng vào Vespa, mợ nào đang có người yêu thì có thể sử dụng vì có gì alô "chàng" đến giải quyết, nhưng đám cưới rồi là bán ngay tránh xảy ra xích mích tình cảm.
Đây là đánh giá của người từng sử dụng em không làm cho hãng Honda và bình thường vẫn đánh giá hàng châu Âu rất cao ngoại trừ Vespa. Mong các bác, các mợ sáng suốt tránh bực mình, hao tiền.

Hạng B2
3/12/07
475
14
28
SOC TRANG
LouisNguyen nói:
:D SH 300 nó hao xăng còn hơn xe hơi nửa chứ ít gì bác? hình chụp trên là Sh 300 mà.

nếu so sánh các xe tay ga của hãng khác cùng dung tích 150 hay 300 thì SH vẫn ít hao hơn, đb là mẫu 2009..;)

@Khle: tks pác..LX 150 nhập e chạy r..lâu lâu đem vô hãng bảo dưỡng thôi chứ cũng k hư hỏng j..còn GTS thì e chưa bít..hihi

Hạng C
13/10/09
664
302
63
ice_kool nói:
các pác bán GTS lấy SH..e lại tính đổi PS lấy e này..:D..pác Khle và Insight cho e hỏi chiếc GTS hay hỏng vặt là hỏng những bộ phận nào ah..tks pác..

Em chạy PS với thằng bạn chạy SH thấy ai cũng ước mơ được chạy Ps Sh thế là chán quá bán m... xe đi ra nó lấy chiếc GTS super trắng, em lấy LX nâu, chạy cho nó khác người( 2 thằng bán và mua cùng lúc), 2 chiếc cũng chưa thấy hỏng hóc 1 lần nào. Tốn xăng thì đã chạy 4b rồi đổ xăng xe này vẫn cười phà phà (vì thấy phải đổ ít quá so với quãng đường này mà đi 4b). Cũng hên là do đổi qua LX nên em không bị mất xe khi đã bị nó xử ổ khoá rồi, nếu còn honda thì "Gone in 60 second"
nói chung là phải yêu Vépa thì mới chạy được hoặc là tưng tưng như bọn em, còn không thì bán sớm thôi, mặc dù chẳng hỏng hóc gì.
Thằng bạn em kể lúc nó đi đăng ký( nó khác quận em) gặp ông đi Sh thấy xe nó bảo sao không cố lên tí để mua Sh đi cho nó tốt mua xe này làm gì. Em hỏi thế bồ trả lời thế nào, nó bảo xe của lão là xe SH VN nên tui câm luôn chứ trả lời gì nữa. (Sh VN không bằng tiền GTS s)

Hạng B2
18/1/08
135
3
16
123
Bien Hoa Dong Nai
Chẳng qua em thấy thương hiệu có tiếng, nhìn mã GTS khá ấn tượng, rất thích nhưng còn lăn tăn về chất lượng bèn lên đây hỏi các bác đã chạy qua cho ý kiến, giờ đọc qua comment các bác em phải suy nghĩ lại. Tks!

Hạng C
20/3/08
860
4
18
trưa nay uống cafe,có một em gái đề máy chiếc Zip mà em muốn rớt ly cafe xuống đất,mẹ ơi xe gì mà đề nghe kêu kinh khủng,nghe như đang có tai nạn xảy ra.

Tập Lái
29/9/10
31
0
0
theo tôi nghĩ đi GTS mọi người sẽ thấy đẳng cấp hơn như:
* Nhà giàu lúc nào cũng có tiền đổ xăng (còn không có tiền đổ xăng thì nên mua xe Nhật)
* Dừng tại ngã tư đèn đỏ con bồ mình nhìn xung quang toàn SH mọi người cũng như nhau chỉ có mình là đẳng cấp hơn xài đồ Ý GTS
* Phải thể hiện mình là dân Giàu hơn thì phải đi GTS vì bán lại không sợ mất giá , còn người khác dành cả gia tài để mua xe thì phải nghỉ tới SH.
Cũng giống như xe 4B vậy thôi không có tiền thì Toyota có tiền thì AUDI - BMW...