Hạng C
5/2/09
821
1.454
93
43
giuvung nói:
LouisNguyen nói:
ice_kool nói:
máy bền lại ít hao xăng thì mua thôi pác..đâu cần bít xuất xứ..:)

:D SH 300 nó hao xăng còn hơn xe hơi nửa chứ ít gì bác? hình chụp trên là Sh 300 mà.

Em cũng đi LX 125 Vn rồi, cũng bán rồi:D. Nói chung là nặng, hao xăng quá. CHứ hư vặt thì chả bao giờ vì xe mua mới làm sao mà nhanh hư mấy bác? em chạy 1 năm chỉ đổ xăng thay nhớt, kg hư hao gì cả. Nhưng túm lại thích cái dáng, và cái tiếng đề tạch tạch, cái xì tai ồh của Vespa thì cứ mua, e thích quá nên mới mua, sau này bán lỗ 10 tr/1 năm. Nhưng lại đc thảo chí đã từng chạy qua Ves. :)
Bác này chưa đi SH300 rồi. Nhà mình có cả Sh300 và LX125 luôn, vậy mà thằng LX lại hao hơn SH300 mới đau chứ.

@all: Hao xăng hay không hao là do công nghệ chứ chưa hẳn xe Phân khối lớn, xác nặng là hao xăng hơn đâu nhé.

Bác có tin là Matiz 0.8l và Mer C200 2010 1.8l chạy đường trường hao xăng bằng nhau không.
Nếu cho chọn lựa ngay tại thời điểm bây giờ thì mình vẫn chọn GTS Super nhất là màu trắng quá đẹp.

dạ em có đi SH300 rồi :mad:

Tập Lái
20/11/09
13
0
1
Bác sử dụng Google. Có bài viết đánh giá xe này đấy.

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/6/07
2.371
3
38
OS NAKED TEAM
www.spct.vn
Hum bữa đi bảo hành con Vespa S thấy có ông khách mua con GTS màu đen nhìn thix vô cùng. Tiếng đề máy nghe êm ru bà rù. Cưới con GTS đi bác chủ thớt.

Tập Lái
13/3/12
12
0
0
Chào cả nhà!! Đọc mấy bài của các pác về Vespa vs Honda thật sự là hơi bị khớp chút, chả là e đang ngó tới ngó lui để bán Vespa của e đó mà, đúng là thương hiệu Vespa thì khỏi phải bàn cải nữa, cũng vì vậy mà khi mua xe e quyết định chọn Vespa đó chứ nhưng rõ khổ quyết định mua vespa VN nhưng khi đi mua thấy xe Vespa nhập đẹp quá lại đổi ý, cuối cùng e mua xe nhập lun, mặc dù nó rất nặng kg và nặng đô nữa.
Sau khi chạy được 1 tháng mới thấm thía vespa nhập nặng thiêt và cao nữa, e là nữ cao 1m58 nặng 54kg nhưng phải xính dính vì e nó mấy lần rùi, chạy 1 mình thì không sao như khi chở con đi học về, đúng là mọi người có ngoái đầu nhìn thiệt nhưng k biết nhìn là vì Vespa đẹp quá hay nhìn e đang gồng để con leo len xe??!! Đó chỉ là KN cho mấy chị em muốn q.định mua Vespa thôi (vì xe e là xe nam mà), còn thích thì cứ chạy mấy chị ơi.Vespa có đẳng cấp riêng mà :)
Đó là lý do tại sao nãy giờ e dài dòng nè, mua xe tháng 1/2010 nhưng mới chạy có 4.600 km, Vespa GTS Supper125ie, màu trắng. Các pác cứ cho e nó 1 cái giá thật là Vespa nha, e cũng không biết nên bán bao nhiêu nữa (hồi trước e mua là 7.000 usd), xe thì e bao còn mới và đẹp vì e rất ít đi, e bao kiểm tra ở cửa hàng Vespa luon.
Mời các pác nhào nhô chém giá thoải mái nha, nếu rẻ quá chắc e cũng để lại gồng mình chạy tiếp dù dì thì mình cũng thik :(

MK
Hạng B2
16/1/12
309
11
18
GTS Supper nói:
Chào cả nhà!! Đọc mấy bài của các pác về Vespa vs Honda thật sự là hơi bị khớp chút, chả là e đang ngó tới ngó lui để bán Vespa của e đó mà, đúng là thương hiệu Vespa thì khỏi phải bàn cải nữa, cũng vì vậy mà khi mua xe e quyết định chọn Vespa đó chứ nhưng rõ khổ quyết định mua vespa VN nhưng khi đi mua thấy xe Vespa nhập đẹp quá lại đổi ý, cuối cùng e mua xe nhập lun, mặc dù nó rất nặng kg và nặng đô nữa.
Sau khi chạy được 1 tháng mới thấm thía vespa nhập nặng thiêt và cao nữa, e là nữ cao 1m58 nặng 54kg nhưng phải xính dính vì e nó mấy lần rùi, chạy 1 mình thì không sao như khi chở con đi học về, đúng là mọi người có ngoái đầu nhìn thiệt nhưng k biết nhìn là vì Vespa đẹp quá hay nhìn e đang gồng để con leo len xe??!! Đó chỉ là KN cho mấy chị em muốn q.định mua Vespa thôi (vì xe e là xe nam mà), còn thích thì cứ chạy mấy chị ơi.Vespa có đẳng cấp riêng mà :)
Đó là lý do tại sao nãy giờ e dài dòng nè, mua xe tháng 1/2010 nhưng mới chạy có 4.600 km, Vespa GTS Supper125ie, màu trắng. Các pác cứ cho e nó 1 cái giá thật là Vespa nha, e cũng không biết nên bán bao nhiêu nữa (hồi trước e mua là 7.000 usd), xe thì e bao còn mới và đẹp vì e rất ít đi, e bao kiểm tra ở cửa hàng Vespa luon.
Mời các pác nhào nhô chém giá thoải mái nha, nếu rẻ quá chắc e cũng để lại gồng mình chạy tiếp dù dì thì mình cũng thik :(
Dĩ nhiên là nhìn con GTS rồi chứ nhìn em làm gì
. Em ở TPHCM hay HN để còn biết đường mà giới thiệu . Nói chung cỡi vespa thì sướng nhưng bán thì hơi mệt . Dân đi vespa và honda không nghĩ giống nhau đâu nên khỏi tranh luận xe nào là thế nào . Giá thì chắc haizzzz ... hổng biết nhiu luôn . Mà thôi mua rồi để đi đi em , bán rồi tiếc giống anh nè ;-) . Em không đi thì bắt anh xã đi . Mà bán cũng phải để tên tuổi , nick , đt .... để có ng cần mà liên lạc chứ .

Tập Lái
13/3/12
12
0
0
Sorry anh!!! Em ở Q.Bình Tân nên các pác xem xe tại Q.Bình Tân dùm e lun nha, xe bảng số TP ( bảng số cũ 4 số), xe chỉ có mình e đi giờ mình e đứng bán lun tel. 0913 911 608 Yến.

hi5
Tập Lái
15/7/08
29
5
8
korea
nói chung tâm lý người việt mình là vậy!thích những cái gì mà mình chưa có, nhưng có rồi lại chán,lại đổi cái mới, bền thì giữ lai , thế thôi

Tập Lái
13/3/12
12
0
0
Chính xoác là như thế, em đang tòm tèm 4 bánh đây nên mới có ý định gả Vespa thui.:)

Hạng B2
26/4/08
229
1
18
53
Em cũng có 1 chiếc vespa LXV loại không phun xăng,mua năm 2010 cho gấu đi,bây giờ gấu chuẩn bị sinh nên toàn đi Wave cùi của em,bắt em đi vespa.Nói thật xe này nữ đi thì đẹp,còn nam đi sao giống bóng quá..:D,đem ra lái định giá,nó phán khoãng 50 chai..
, mà xe em đi mới 4500 km thôi,lúc trước mua gần 6000 ngàn mới kinh,thấy bán rẽ quá tiếc để nhà cho bụi bám chơi..:(