Tập Lái
24/5/21
10
8
3
35
chào quý anh em diễn dàn! Vợ chồng em dự định mua con xe nho nhỏ để che nắng mưa,lâu lâu về nhà ngoại ở Bình Phước.em thấy ông bạn trên fb rao bán con KIA morning 2016 giá 185 triệu. Em nên mua con này hay lấy số tiền đó mua con mới trả góp ạ.vợ chồng em có nhà ở Bình Dương.trừ hết chi phí hàng tháng thì dư khoản 25-30 triệu( tùy tháng) và đang dự định có baby.nhờ anh tư vấn hộ em.em cảm ơn!

Hạng C
7/11/14
526
1.045
93
36
trừ hết chi phí cao dậy thì mạnh dạn trả góp 1 con xe mới luôn anh, mua xe cũ thì rủi ro nằm đường nhiều lắm.

• Like
  • Haha
Reactions: CuBiMi and sgnon
Tập Lái
24/5/21
10
8
3
35
trừ hết chi phí cao dậy thì mạnh dạn trả góp 1 con xe mới luôn anh, mua xe cũ thì rủi ro nằm đường nhiều lắm.
Dạ! Vì vợ chồng em dự định có baby nữa ạ.với lại cũng nghe nói nuôi xe chi phí cao nên cũng phân vân lắm.

Hạng B1
Xe bảo dưỡng đầy đủ thì yên tâm mà vi vu nhé. Không dễ nằm đường đâu. Taxi chạy liên tục ngày này qua tháng nọ mà đâu có sao, nhớ kiểm tra thay nhớt định kỳ nữa là OK. Nếu nhà ít người đi gần 100km đổ lại thì xe hạng A cũ là hợp lý, khi nào có điều kiện thì nâng đời, k phải cố quá.

• Like
Reactions: nguyenbaonguyen
chào quý anh em diễn dàn! Vợ chồng em dự định mua con xe nho nhỏ để che nắng mưa,lâu lâu về nhà ngoại ở Bình Phước.em thấy ông bạn trên fb rao bán con KIA morning 2016 giá 185 triệu. Em nên mua con này hay lấy số tiền đó mua con mới trả góp ạ.vợ chồng em có nhà ở Bình Dương.trừ hết chi phí hàng tháng thì dư khoản 25-30 triệu( tùy tháng) và đang dự định có baby.nhờ anh tư vấn hộ em.em cảm ơn!
1. Bạn dự tính khả năng chi cho việc vận hành xe là bao nhiêu/tháng?
2. Khả năng chi trả góp mua xe mới là bao nhiêu/tháng?
3. Nếu phù hợp với khả năng chi trả của gia đình thì nên mua xe mới mà đi, chi phí bảo dưỡng của Kia Morning cũng rẻ, chi phí vận hành thì tùy thuộc vào mức độ sử dụng của mỗi nhà. Mua xe cũ cũng có cái hay (tiết kiệm chi phí đầu tư ban đầu) nhưng cũng có cái dở (chi phí vận hành, sửa chữa cao) - kinh nghiệm của một người đã đi 02 xe cũ và 01 xe mới.

• Like
Reactions: Thanh Quang88
Tập Lái
24/5/21
10
8
3
35
1. Bạn dự tính khả năng chi cho việc vận hành xe là bao nhiêu/tháng?
2. Khả năng chi trả góp mua xe mới là bao nhiêu/tháng?
3. Nếu phù hợp với khả năng chi trả của gia đình thì nên mua xe mới mà đi, chi phí bảo dưỡng của Kia Morning cũng rẻ, chi phí vận hành thì tùy thuộc vào mức độ sử dụng của mỗi nhà. Mua xe cũ cũng có cái hay (tiết kiệm chi phí đầu tư ban đầu) nhưng cũng có cái dở (chi phí vận hành, sửa chữa cao) - kinh nghiệm của một người đã đi 02 xe cũ và 01 xe mới.
Dạ! Cảm ơn anh.em cũng sợ mua xe cũ phải sửa chửa nhiều vì em không biết xem xe.để em tính lại vs bà xã xem sao rồi múc con mới cho an tâm.

Tập Lái
17/7/11
36
460
53
Sao a ko mua Fadil mới .
Trả trước 200tr, Có chính sách hỗ trợ LS trong 2 năm đầu, mỗi tháng trả có 3tr

Chưa kể fadil có ISO FIX, móc an toàn trẻ em, sau này anh chở con an tâm hơn

• Like
Reactions: CuBiMi
Hạng B1
12/1/19
57
48
19
34
chào quý anh em diễn dàn! Vợ chồng em dự định mua con xe nho nhỏ để che nắng mưa,lâu lâu về nhà ngoại ở Bình Phước.em thấy ông bạn trên fb rao bán con KIA morning 2016 giá 185 triệu. Em nên mua con này hay lấy số tiền đó mua con mới trả góp ạ.vợ chồng em có nhà ở Bình Dương.trừ hết chi phí hàng tháng thì dư khoản 25-30 triệu( tùy tháng) và đang dự định có baby.nhờ anh tư vấn hộ em.em cảm ơn
mình trước có suy nghĩ y chang vc bạn
gáng kiếm xe cũ để đỡ tiền
nhưng cuối cũng làm em fadil mới lun
bên Shinhanbank cho vay lãi suất 7.5% cố định suốt quá trình vay
-mua xe cũ hết bảo hành hãng
rủi ro cao lắm bác ạ
đồ oto hư cái là tiền triệu
Như mình thấy bác nên mua xe mới
hoặc xe cũ xe lướt (vẫn còn nằm trong bảo hành hãng (dưới 3 năm)
sẽ là bài toán rất tiện lợi
hơn xe cũ tí mà tránh dc rủi ro cao

Tập Lái
24/5/21
10
8
3
35
rủi ro cao lắm bác ạ
hơn xe cũ tí mà tránh dc rủi ro caoda

rủi ro cao lắm bác ạ
hơn xe cũ tí mà tránh dc rủi ro cao
Dạ! Nếu mua xe mới thì em lại phân vân giữa honda Brio và fadil.Bác trải nghiệm fadil rồi thì chia sẽ cho em với ạ.em cao 1m8 thì ngồi xe đó có thoải mái không .đi đường xa thì thế nào.và bảo dưỡng có cao không Bác.em cảm ơn ạ!

Hạng F
29/10/16
11.600
22.271
113
Pháp
1 - Nếu bạn còn trẽ, có nhà đất tương đối rộng rãi (để dọc phá xe sau nầy)
2 - Thích dọc phá về kỹ thuật,
3 - Chịu khó tìm tòi , học hiểu

Bạn có thể chọn xe cũ được. điều xe cũ phải có
1 - số cây số của xe phù hợp với sổ bảo dưởng xe
2 - trước khi mua vào chính hãng :
- check lịch sữ bảo dưởng
- check xem xe có và cần thay những gì
3 - Nếu có bạn bè làm xe , cũng là điều tốt

Tôi nghĩ là trong mục kỹ thuật thì có rất nhiều bạn sẽ giúp. không vấn đề gì đâu.
Tôi lúc trẽ từng đi rất nhiều xe cũ, nhưng sau nầy thì hưởng thụ mà thôi.
Còn giá thì tôi không biết 185 có đắt không là do bạn . (nhưng tôi là ... đắt)

Thân !