Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
5/8/04
1.963
10
38
Kẻ Chợ
RE: XNL - Đơn trình BĐH OS!

Mong cho các Bác sớm có SỔ ĐỎ!
Nếu có sớm chắc "rửa" hoành tráng lắm nhỉ!

Hạng D
14/5/07
1.130
10
0

Thì thực tế là chỉ 1 hội trưởng mà thôi, lấy đâu mà nhiều mấy xếp?:D

Còn việc tránh những trận bóng không ai muốn, thì em kiến nghị bác nào đó lập ra danh sách ứng cử. Để 1 ngày cho các bác trong danh sách tự quyết định có tham gia hay không. Khi đã tham gia thì mở chức năng đánh giá, các thành viên cứ theo đó mà bỏ phiếu, đến ngày ấn định ai nhiều phiếu thì nhận ấn soái thôi, khỏi đá nửa làm chi cho mỏi giò, đạp ga vợ 2 sao nổi. Còn bi giờ cứ đề nghị thì ai cũng có lý cả, rồi nhiều khi khó quyết định. Phiếu kín là hợp lý nhất.

Hạng D
3/4/08
3.520
1.606
113

Em hiểu ý kiến bác Dawn ,Bác đang sống trong XH phương tây nên bác hiểu về nền dân chủ phương tây hơn ai hết, theo em trong chuyện này mình nên theo phong cách Á Đông , đến Mỹ và Canada khi tham gia OPEC còn phải theo nguyên tắc đồng thuận trong OPEC, Trong chuyện này HT,HP chả có ấn sóai gì hết , tức là cũng chả có quyền bắt một TV phải bắt buộc làm một việc gì hết nếu như TV đó không thích làm , cuối năm cũng chả có cổ tức hay lợi nhuận gì để mà chia nhau vậy thì bầu bán làm gì, HT,HP chỉ là người cầm cờ để kêu gọi và tập hợp anh em trong các công việc chung theo các giá trị tinh thần mà anh em XNL và OS theo đuổi, làm dâu trăm họ theo đúng nghĩa đen của nó.
Em mong các bác cho đây là một vấn đề nhẹ nhàng dễ thông qua , đừng để thớt này thành điểm nóng , rồi BĐH lại phải ra tay thì mệt lắm

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Hay là em giúp các bác lập một cái Poll, danh sách gồm những bác ở trên. Sau 1 thời gian (1 tuần) người nào cao phiếu sẽ là HT, 2 người cao phiếu thứ 2 & 3 sẽ là HP. Các bác thấy thế nào ạ??

Hạng F
22/5/05
17.658
6.052
113
59
Thành phố Run Quất

Trích đoạn: spectra04

Trích đoạn: help

Ta cứ theo tinh thần ở cuộc họp Bình Dương mà thống nhất:
1.HT :Bác Hcvic
2.HP :Bác Kitty Harry

Mr Thiết dù muốn hay không cũng có vị trí rất quan trọng đối với anh em XNL,Vậy đề nghị chúng ta tôn vinh là người sáng lập phong trào XNL.

Em nhất trí và hiển nhiên ký tên vào cuối bài viết.

Em cũng nhất trí như thế này ạ .Các bác Hcivic ,Kitty nhiệt tình với hội nhất , giao cho các bác ấy chủ trì là OK đấy. Kính Đề nghị OSPD mau mau cấp sổ hồng đi ạ . :)

Last edited by a moderator:
Hạng B2
11/10/07
353
2
18
www.otosaigon.com

Em có ý kiến thế này:
Vấn đề HT, HP chỉ là chuyện nhỏ , Vấn đề đất đai mới là vấn đề quan trọng, liên quan tới rất nhiều AE,Vậy em đề nghị hai bác Hcvic và bác Kitty Harry không đá banh nữa (EURO kết thúc rồi), sợ ảnh hưởng đến lợi ích chung.
Ta cứ theo tinh thần ở cuộc họp Bình Dương mà thống nhất:
1.HT :Bác Hcvic
2.HP :Bác Kitty Harry

Mr Thiết dù muốn hay không cũng có vị trí rất quan trọng đối với anh em XNL,Vậy đề nghị chúng ta tôn vinh là người sáng lập phong trào XNL, không giữ vị trí chính thức .
Theo em DS trên rất dễ được BĐH OS thông qua và đây là điều quan trọng nhất
mọi việc khác các bác có thể bàn sau cũng chưa muộn
To all: không nên đặt vấn đề bầu bán nữa ở đây , rất dẽ gây mất ĐK , hoặc giả sau này có dịp Off All AE đặt vấn đề ra vẫn chưa muộn.
Bước đầu chúng ta theo nguyên tắc đồng thuận là hơn cả, bầu bán chỉ phát huy tác dụng ở những tổ chức phức tạp , có nhiều nhóm lợi ích đan xen nhau mà thôi.

Em cũng đồng ý thế này :)

Hạng B2
16/3/07
433
3
18

Trong chuyện này HT,HP chả có ấn sóai gì hết , tức là cũng chả có quyền bắt một TV phải bắt buộc làm một việc gì hết nếu như TV đó không thích làm , cuối năm cũng chả có cổ tức hay lợi nhuận gì để mà chia nhau vậy thì bầu bán làm gì, HT,HP chỉ là người cầm cờ để kêu gọi và tập hợp anh em trong các công việc chung theo các giá trị tinh thần mà anh em XNL và OS theo đuổi, làm dâu trăm họ theo đúng nghĩa đen của nó.
Em mong các bác cho đây là một vấn đề nhẹ nhàng dễ thông qua , đừng để thớt này thành điểm nóng , rồi BĐH lại phải ra tay thì mệt lắm
Em hoàn toàn đồng ý với ý kiến của bác Help và ủng hộ 2 tay.

Hạng D
3/12/07
1.434
2.613
113

Em - Đúng tên Shipping - xác nhận điểm chỉ vào đơn chung của Xóm

Hạng D
5/1/08
1.570
26.132
113
Saigon

Em tán thành bác hcivic làm Hội trưởng XNL, bác là Kitty Harry là Hội phó XNL, Mr.Thiết là Hội viên sáng lập kiêm Chủ tịch danh dự . Kính mong BĐH giải quyết và chấp thuận !

HAC
Hạng C
31/3/07
707
16
0
53

Trích đoạn: conon

Em tán thành bác hcivic làm Hội trưởng XNL, bác là Kitty Harry là Hội phó XNL, Mr.Thiết là Hội viên sáng lập kiêm Chủ tịch danh dự . Kính mong BĐH giải quyết và chấp thuận !

Em cũng tán đồng ý kiến

Status
Không mở trả lời sau này.