Hạng B2
30/12/15
386
437
63
Bác sẽ không kiếm được chiếc xe hoàn hảo vì được mặt này sẽ mất mặt kia. Chọn xe nào thì phải dựa vào nhu cầu sử dụng thôi.
  • Nếu bác chủ yếu di chuyển trong phố, thì xe càng gọn càng tiện lợi.
  • Nếu thường di chuyển xa, thì xe càng rộng càng ngon hơn.
Về máy móc thì có lẽ same nhau vì cùng là máy 1.5 và cùng yếu (hay được) thì cũng do cảm nhận và yêu cầu của từng người thôi.
Em đang chạy Ecosport 2016 đã được 9v km, thường xuyên di chuyển trong phố nên không có gì phải phàn nàn vì nhỏ gọn, máy móc không vấn đề gì. Tuy nhiên, do gia đình thêm thành viên nên đang kế hoạch đổi 7 chỗ để rộng rãi.

Tập Lái
4/9/20
27
20
3
Xpander đi bác, nếu nhu cầu đi bình thường, k leo đèo dốc thì có gì phải sợ động cơ yếu.Xe rộng rãi, đi 5 người thì gập 2 ghế sau có chỗ chở đồ rộng mênh mông.

Hạng C
10/9/12
612
712
123
EcoSport ngon, nội thất chắc chắn chứ ko ọp ẹp hàng mã như xe Hàn , máy thì hơi yếu nếu đi đèo, còn đi bình tĩnh hay đi phố thì quá hợp. Em bị 1 phen hú hồn với em eco này trên đèo bảo lộc, dính cái xe container nó đi chậm quá, vượt thì khó vì thân nó dài, liều vượt qua đến nửa thân xe container thì làn bên kia có xe trờ tới, em nhấn hết ga về số mà xe nó cứ ì ra, chẳng vọt lên làm hết cả hồn.

Hạng B2
24/8/20
185
259
63
35
E thấy XL7 cũng ổn,mà từ vụ con Ertiga nằm xó 9 tháng đến hãng phải mua lại xác thì chán hẳn Suzuki. Nên thôi Xpander mà chiến thôi bác.

Hạng B2
8/1/19
158
108
46
34
E thấy XL7 cũng ổn,mà từ vụ con Ertiga nằm xó 9 tháng đến hãng phải mua lại xác thì chán hẳn Suzuki. Nên thôi Xpander mà chiến thôi bác.
Vụ đó do bên bảo hiểm chứ sao lại do Su ? Báo sửa chữa hơn 400,mà bảo hiểm chỉ cho hơn 200 nên khúc mắc chứ ko phải ko sửa được.Cuối cùng áp lực dư luận đổ hết lên đầu ông Su nên mới phải mua lại xe,ko thể nào sửa cái xe đó với chừng đó tiền được,mà sửa lem nhem lại mang tiếng.Sao ko ai tìm hiểu xem cái bọn bảo hiểm kia là bọn nào ? Mua bảo hiểm như thế thì được gì ??