Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill
RE: Xử trí thế nào với 2 bánh giành đường?

Bác Cabrio đừng có nóng....Ôm em 4 bánh, có khi khổ như bác Nguyễn.Có bác tài nào mờ lại chẳng từng bị 2 bánh + đi bộ chửi te tua vài lần ?! Tui cũng dzậy. Tất nhiên khi de vô de ra, tự mình đã biết là gây khó khăn cho thiên hạ, vì xe mình bự, chỉ một mình xe mình, cũng gây kẹt đường kẹt sá cho khối xe 2 bánh khác gồi ! Chịu khó xin lỗi, xin đường, rồi phải tiếp tục de, chớ seo giờ ? Nhiều khi phía trước thắt cổ chai, hoặc đang đào đường, mà ứ có bảng báo từ đầu đường, chuyện thường ngày ở ...VN :D
Riêng các bố 2 bánh : biết gồi,khổ lém,nói mãi !
Gặp sedan, 16 chỗ, 4WD,các xe hơi bình thường..., thấy đang xoay trở, là 2 bánh cứ chen vô lúc nhúc , đan xen kín mít như gạo nếp gói bánh tét :D Riết rồi quen thói, cứ ráng chen vô !
Nhưng khi gặp xe 50 chỗ, đặc biệt xe container 18 bánh, chen kiểu này ứ được kết quả gì, còn nguy hơn ! Vì em 18 bánh, phần đầu kéo - cái rờ-moọc sau đuôi là 2 phần khác nhau. Khi nó cua, đã khác thiên hạ gồi ; còn khi nó de, bác tài phải thao tác ngược lại hết : bẻ qua trái, cái rờ-mọoc mới chịu qua...phải ! Và ngược lại. Nên 2 bánh quen thói , chui vô, là có quyền đứng đó vô tư cho tới tận...thiên thu, he he :D
- Lâu lém mới thấy bác Tuandq ! Hình như từ khi bác post hình cái tờ $2 tới giờ lận ?...
Lìu tìu phát : tui cũng có tờ $2 có hình lão Jeffeson, 1995, nhưng hổng thèm bán đâu :D

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
90.093
113

Trích đoạn: fernandoz
- Lâu lém mới thấy bác Tuandq ! Hình như từ khi bác post hình cái tờ $2 tới giờ lận ?...
Lìu tìu phát : tui cũng có tờ $2 có hình lão Jeffeson, 1995, nhưng hổng thèm bán đâu :D

Thì từ hồi cái DNS server nó teo đến giờ có ai báo cho tôi địa chỉ IP để vào OS đâu cơ chứ!!! [8|]

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Câu bài phát !
Bác Tuandq : he he...thì bây giờ bác đọc chỗ "Thông báo của Ban Quản Trị " ý, save lại IP cho chắc ăn !
Bác Songlam vừa có mấy bài dài thòong chỗ Máy bay, bác có kiến cò gì hấp dẫn, thì đẩy lên :D

Hạng B1
17/5/06
57
0
0
HA NOI

Cái vấn đề tạt ngang tạt ngửa của "mui trần" thì không ai không gặp và không ai tránh được cả .Có đổ tại thì tất cả là do vua Hùng hết.
Chung qui cũng tại vua Hùng
Đẻ ra một lũ vừa khùng vừa điên.
Mà có khi bọn tạt xe nó là con cháu nhà "Thạch sùng" chứ không phải con Rồng cháu tiên các bác nhẩy.:D

PTT
Hạng B2
14/4/06
166
0
0

Các bác không phải tức đâu vì ngày nào cũng có vụ mui trần bị đè chết can tội tạt đầu 4bánh. Tuy nhiên tình hình chẳng khá hơn là mấy.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Chào bác tuandq: Hạ kính khi vào cua?... Rồi khi trời mưa thì 2 bánh tạt đầu càng nhiều, khó cho mình rồi bác.

Last edited by a moderator:
18/9/04
3.594
90.093
113

Trích đoạn: phantan

Chào bác tuandq: Hạ kính khi vào cua?... Rồi khi trời mưa thì 2 bánh tạt đầu càng nhiều, khó cho mình rồi bác.

Không cần hạ kính đâu bác ạ! Mình chỉ cần ngoái đầu ra phía sau là thấy rõ ngay, tôi toàn làm thế.

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Tâm lý ai đi trời mưa cũng có vẻ vội vàng,hấp tấp.Do vậy không những chỉ có 2 bánh,mà cả 4 bánh đều không cẩn thận,Do vậy các bác trước khi vào cua nên ngoảnh lại như bác Tuandq nói là được(mà khi học lái xe,điều này là bắt buộc mà:D)

18/9/04
3.594
90.093
113

Trích đoạn: MINA

Do vậy các bác trước khi vào cua nên ngoảnh lại như bác Tuandq nói là được(mà khi học lái xe,điều này là bắt buộc mà:D)

Bắt buộc bên Tây thôi bác ạ! :D

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Ngoảnh mặt bên trái, tức bên tài, còn đỡ. Chứ ngoảnh bên phải, mà hơi lâu tí, lady ngồi kế bên, hoặc ngồi sau bên phải, lại....mất ăn mất ngủ, tội lém, hic :D