Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
RE: Xử trí thế nào với 2 bánh giành đường?

Trích đoạn: Illusion75

Cái vấn đề tạt ngang tạt ngửa của "mui trần" thì không ai không gặp và không ai tránh được cả .Có đổ tại thì tất cả là do vua Hùng hết.
Chung qui cũng tại vua Hùng
Đẻ ra một lũ vừa khùng vừa điên.
Mà có khi bọn tạt xe nó là con cháu nhà "Thạch sùng" chứ không phải con Rồng cháu tiên các bác nhẩy.:D
Bác có hai câu thơ khó hiểu qúa......Luận thế nào, đứng góc nào cũng thấy khó so với chuyện xe máy tạt đầu.

Hạng B2
5/7/05
293
1
0
76
otosaigon.com

Mấy chú đi xe máy cũng ác lắm cơ. It khi mấy chú ấy chọn mấy anh tay lái lụa để tạt đầu, phần lớn chỉ nhăm nhăm mấy anh mới chạy xe để tạt đầu không hà.
Em mà ôm tay lái con mui trần 2 bánh nhiều khi đi cũng dzậy. Thấy mấy xe 4 bánh cứ chạy ngập ngà ngập ngừng không dứt khoát nếu e mà nhường đường thì có mà đứng từ sáng tới tối luôn. Mấy bác thấy e chạy xe 2 bánh vậy đừng la lối e nha. Chỉ cần thân thiện nhắc nhở là em dzui rồi. Hì
Có một chuyện tạt đầu thế này, tui kể các bác nghe cho dzui nha.
Một chief đi công tác SG, đến Văn Thánh chief muốn được tự do nên cho lái xe về nhà.
Nửa đêm lái xe bị chuông điện thoại réo váng dựng dậy.
- A lô, chú hả? chú ra ngay vòng xoay Hàng Xanh, nhớ mang theo can xăng nha.
- Sao dzậy anh???...
- Mấy thằng xe máy đi láo quá, cứ tạt đầu không cho anh ra. Anh đành phải đi theo vòng xoay. Giờ hết xăng rồi, chú mang can xăng ra đưa xe về dùm anh vơ ơ ơ… ơ ơ ơ… ới.
Chuyện không biết có thật không nữa.
Tui thì nửa tin nữa ngờ. Híc.
Chào bác Fè, phantan. Lâu nay bận không ghé 4R. Cảm ơn các bác quan tâm.
Riêng tôi, lâu không được thủ thỉ với các bác thấy .... NHỚ.

Last edited by a moderator:
Tập Lái
24/7/05
22
0
0

Chuyện xe máy tạt đầu gìanh đường em cũng bị.

Một lần trên cầu Nguyễn tri Phuơng Sài Gòn, em đang lên nữa dốc . Đối diện xuống dốc có một xe buyt . Lúc ấy bỗng có hai chú tre trẻ chở nhau phía ngược chiều và vượt trái xe buyt và lấn sâu qua làn bên này. Em rà thắng lại thì hai chú đánh chữ S giữa em và xe buyt. Chú ngồi sau còn ngó em cười phát
Còn nhiều lần thì em chứng kiến đến ngã tư, bên bốn bánh có đèn xanh vừa ló ra và lấy trớn qua ngã tư thì hai bánh vượt đèn đỏ vèo qua mặt . Bốn bánh Taxi cũng hay gống hai bánh ở khỏan vượt đèn này. Để rồi một hôm trời lất phất mưa bay, chổ ngã tư Nguyễn Biểu – Trần Hưng Đạo , chú hai bánh cũng vượt đèn đỏ và bốn bánh thắng không kịp. Kết quả chú đi hai bánh bể bửng xe còn nguời thì trầy trụa tùm lum hỏng biết có sao không Bốn bánh thì em hỏng có tới coi.
Trường hợp tai nạn kiểu này giao thông có xử hòan tòan vô can cho bốn bánh không nhỉ.

Mà em để ý thấy đa số tuổi trẻ ở Việt Nam hay có những hành vi coi thường nguyên tắc của cộng đồng xã hội. Nói theo chổ bác Thuận bên Quốc hội là “ chúng ta đã mất cái lớn nhất là đạo đức “, nhưng không lẽ sống chung hòai với . . .lũ.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

@pipo bác kể chuyện vòng xoay Hàng Xanh, nghe vui nên bác không biết thật hay đùa, nhưng chổ em có cậu lái xe chạy xe tải nhỏ Daihatsu, lần đầu chạy vào SG theo hướng từ Văn Thánh vào, không xem bản đồ trước không biết lối nào để về Võ Thị Sáu, nhưng lại vào trong vòng xoay và thế là làm 4 vòng chầm chậm, vừa khỏi kẹt xe vừa định hướng: Cuối cùng có ***lấy làm lạ thổi vào...nhưng nhằm ngày tốt: Nên được chỉ đường đi. Đã bao năm mà hắn không thể quên chuyện ấy.

Hạng B2
8/6/05
360
0
0

Trích đoạn: gamo
Để rồi một hôm trời lất phất mưa bay, chổ ngã tư Nguyễn Biểu – Trần Hưng Đạo , chú hai bánh cũng vượt đèn đỏ và bốn bánh thắng không kịp. Kết quả chú đi hai bánh bể bửng xe còn nguời thì trầy trụa tùm lum hỏng biết có sao không Bốn bánh thì em hỏng có tới coi.

Trường hợp tai nạn kiểu này giao thông có xử hòan tòan vô can cho bốn bánh không nhỉ.
Về nguyên tắc, câu trả lời phải là VÔ CAN. Nếu là KHÔNG thì cho máy ủi đến san hết các trụ đèn đường luôn được! :)

Hạng B2
5/7/05
293
1
0
76
otosaigon.com

...VÔ CAN....
hổng có hoàn toàn vô can đâu bác ơi.
Qua giao lộ tuy rằng đèn xanh nhưng không quan sát kỹ, không làm chủ tốc độ. lỗi này có 3 mức độ:
- nếu *** thật sự thương mình thì cho bị can tới 0%;
- nếu *** chỉ thương không thôi thì cho bị can tới 20%
- nếu *** không thương mình thì cho bị can tới 40% lận đó bác.
Đó là thực tế. Bác có ai quen là *** cứ hỏi thử xem là biết ngay mà....
híc

Hạng B2
26/4/05
385
1
0
52
Hà Nội

Các bác chịu khó nhìn vào "vùng mù" một chút là xong ngay mà, nhưng vưỡn Ko tránh được thằng chán đời , hic

Hạng B2
17/3/05
179
11
18

Bác cứ đạp côn rồ ga mạnh cho em, ko chú 2 bánh nào dám tạt đâu, rồi bác từ từ tiến :)

Hạng B1
30/9/04
69
0
0

bác tuandq nói chính xác, khoi em học lái xe bên tây họ bắt buộc phải làm head check tức là nhìn qua vai để đảm bảo không có xe nào đi vào điểm mù. một cách khác em đnag làm là lắp gương giữ là wide angle để không cần xoay đầu cũng có thể nhìn thấy điểm mù. Nhưng nói chung là do ý thức của cả hai bên vì em có ông anh không bao gìo nhìn gưong trái khi đánh xe từ chỗ đỗ bên lề đường ra nên hậu quả là phải thay gưong trái vài lần.