Tập Lái
19/5/16
39
18
8
36
kế hoạch bác lập hoành tráng và tỉ mỉ quá, chắc em lưu lại làm tư liệu tham khảo sau này :)). Mà bác cho em hỏi là về khách sạn thì bác book trước một loạt luôn hay đi đến đâu book đến đó? Vì có khi mình đi bị chệch ngày chệch lịch trình thì sao nhỉ?
Mình vợ của ad, ks đi đến đâu book đến đó, vì nhiều ks lắm, gần đến nơi search rồi call book và trả giá các kiểu, nếu check in muộn vào tối thì có nơi bớt dc vài chục ^_^.
search tren gg map, xem hình và đánh giá rồi mới chọn ks.
Kinh nghiệm là chọn ks gần khu vuc chợ đêm để đi bộ ăn uống chứ đi oto tìm chỗ vất vả lắm.

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Mình vợ của ad, ks đi đến đâu book đến đó, vì nhiều ks lắm, gần đến nơi search rồi call book và trả giá các kiểu, nếu check in muộn vào tối thì có nơi bớt dc vài chục ^_^.
search tren gg map, xem hình và đánh giá rồi mới chọn ks.
Kinh nghiệm là chọn ks gần khu vuc chợ đêm để đi bộ ăn uống chứ đi oto tìm chỗ vất vả lắm.
Cái này do bác đi chơi ngày thường, tránh dịp cao điểm.

Nhà em F1 đi học, toàn phải đi hè, tết hoặc mấy dịp học sinh được nghỉ. Nhà em xém ngủ ngoài đường 2 lần ở Đà Lạt và Tuy Hòa, cái tội gần tới nơi mới gọi điện đặt phòng. Lúc đó tối muộn, hên là còn mấy nhà trọ, nhìn cũng sạch sẽ, có chổ đậu xe, nhào đại vô.

Mấy lần sau, em luôn đặt KS + trả tiền trước, cho chắn cú.

Hạng D
17/12/11
1.240
1.564
133
Cái này do bác đi chơi ngày thường, tránh dịp cao điểm.

Nhà em F1 đi học, toàn phải đi hè, tết hoặc mấy dịp học sinh được nghỉ. Nhà em xém ngủ ngoài đường 2 lần ở Đà Lạt và Tuy Hòa, cái tội gần tới nơi mới gọi điện đặt phòng. Lúc đó tối muộn, hên là còn mấy nhà trọ, nhìn cũng sạch sẽ, có chổ đậu xe, nhào đại vô.

Mấy lần sau, em luôn đặt KS + trả tiền trước, cho chắn cú.
Nhà em thì đi du lịch cũng kha khá. Trung bình 2 tuần đi chơi xa 1 lần . nên gần như ko book lịch . bị gì thì chạy ra xa trung tâm 1 tí book hehe. Vì có nhiều ks book xong tới coi ko ưng ý lắm

• Like
Reactions: badmonkey
Hạng D
17/12/11
1.240
1.564
133
Bác chủ cho hỏi lý do tại sao bể bánh xe đến 2 lần?
Đường xấu, hay bơm căng quá?
Lúc đó bác để y vậy chạy luôn hay vá lụi tạm?
Dạ . ăn đinh a ạ
Xe em trung bình đi ở HCM thì bơm bánh trước 2kg sau 2.2kg
Đi Phượt lên vùng lạnh thì em để trước 2kg4 sau 2kg6 ( lên đó giảm còn 2kg 2kg2 )
Phượt đg trường về vùng nóng Biển ( thì e xì lại 2kg2 2kg4 )

• Like
Reactions: wuynhzu
Hạng D
17/12/11
1.240
1.564
133
.nay rảnh lôi vé Phí Cầu đg ea đếm

.Tổng 1090k phí cầu đg ( do đã né 1 chiều cao tốc Long Thành + 1 chiều đèo Cả + 2 chiều Hầm đèo Hải Vân ) . sợ nhất là Phí Vinh Bến Thủy 40k . vãi max

Xuyên Việt 2 chiều với 2 vợ chồng và 2 bé nhỏ trên xe

• Like
Reactions: tunganhteptom
Tập Lái
23/12/13
23
16
3
Nếu bác có file mềm cho em xin. Em cũng thu xếp xuyên full việt 1 chuyến cùng gia đình. Đa tạ bác

Hạng B2
6/3/17
411
250
68
43
Ảnh còn có gia đình và 2 con nhỏ nên chi phí còn như thế. Nếu a chỉ có người yêu chưa lập gia đình và chưa có con thì chi phí giảm thêm 1/3 - 1/2 nữa, quan trọng là thời gian để dc đi thôi chứ chi phí thường k quá quan trọng nếu như đã có khả năng sở hữu xe hơi ở VN :)
Ráng đi thử lần cho có kỷ niệm.
Căn bản là 2vc cùng đi lờm mà sawos xếp dc time thì quả là 1 vấn đề. Bác chủ kd tự do nên ko gò bó time cũng là 1 lợi thế...
Tết Tây này e dc nghỉ 5 ngày rủ bà Cả đi Đà Nẵng bả còn ko chịu xin nghỉ nói cuối năm lắm việc, nói đi Đà Lạt thì lại bảo đi xe đò vì ko dám giao e chở đi đèo. Hè thì bả với mấy đứa nhóc rảnh thì e lại cắm mặt vào công việc.

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Căn bản là 2vc cùng đi lờm mà sawos xếp dc time thì quả là 1 vấn đề. Bác chủ kd tự do nên ko gò bó time cũng là 1 lợi thế...
Tết Tây này e dc nghỉ 5 ngày rủ bà Cả đi Đà Nẵng bả còn ko chịu xin nghỉ nói cuối năm lắm việc, nói đi Đà Lạt thì lại bảo đi xe đò vì ko dám giao e chở đi đèo. Hè thì bả với mấy đứa nhóc rảnh thì e lại cắm mặt vào công việc.
Cho bả ở nhà đi bác. Rủ bạn gái đi vài lần như vậy, cho bà cả yên tâm, về "tay lái" của bác. :D

• Haha
Reactions: abchung
Hạng B1
18/3/17
68
55
18
37
Bác chủ chụp hình cả gia đình bằng gì vậy? Hay nhờ người khác chụp cho.