Hạng D
24/8/11
2.057
121
63
39
Bình Tân
Re: Xxx bắt láo ngay bùng binh Hải Thượng Lãng Ông

truonghd nói:
theone1984 nói:
À, em tưởng bác đi từ Châu Văn Liêm, hóa ra đi như vậy. Kết: bác sai hoàn toàn, vì 2 lane trái dùng cho way đầu, 2 lane phải dùng đi thẳng và wẹo phải.
Sai sao xxx trả tiền lại e vậy bác, bảng đó chỉ là bảng chỉ hướng đi đâu thôi chứ đâu có tác dụng chỉ dẩn , chỉ có len dưới đường mớ có hiệu lực thôi đúng k bác
Bác đừng nghe em QLB, em nó bị thiểu năng.
Em trả lời câu hỏi của bác.
Dzụ trả tiền thì phải hỏi CSGT đó, ở VN, bảng chỉ đường như vậy là có hiệu lực rồi bác (vd: biển báo địa giới hành chính đâu có tác dụng báo tốc độ, thế mà nó vẫn để xác định 50-80 từ xưa tới giờ).
Cái nữa, ở dưới đường cũng có mũi tên y chang ở trên bảng, nhưng bác đi buổi tối ko thấy đâu, nó mờ lắm.
Túm lại, khúc đó hình như 5 lane, 2 lane trái để way đầu.

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113

vdvan nói:
bác chủ chắc là đi trên đường HTLO hướng từ VVK về Chợ Lớn . Vừa qua ngã 3 Lương Như Học có 4 bảng chỉ dẫn trên cao chỉ hướng rẽ ,nhưng qua khỏi bảng này thì có vạch sơn chỉ hướng dưới đường 
Xxx bắt ngay bùng binh Hải Thượng Lãng Ông
nên bác đi thẳng qua vòng xoay mà dừng đèn đỏ ở lane ngoài cùng bên trái thì dính bb là đúng rồi .

Đúng nè, như cái này thì chấp nhận nè, vì có len vạch rõ ràng, còn cái hình của mình k có vạch trên len mình dừng nhé

Hạng B1
15/8/13
56
0
0

truonghd nói:
Tối nay buồn chở vợ con đi vòng vòng chơi, e chạy thật chậm từ hướng Q1 về BC ngay đường Võ Văn Kiệt, e tuân thủ biển báo và chạy tơis BB HTLO và dừng đèn đỏ sát con lươn len ngoài và bị cạp nong chỉ vào

Xxx : a cho e kiểm tra giất tờ

Em : e bị lỗi gì vậy

Xxx: dạ a bị lỗi chạy sai len, a phải đi len trong như xe kế a lúc nãy
theo thực trạng với cái dòng đen đen chứng tỏ chủ thớt đi sai!xxx yếu vì xxx không nắm rõ luật, gặp xxx kinh nghiệm thì chết chắc!

Hạng B2
5/12/12
239
22
18
TPHCM

truonghd nói:
Đây nè bác , hình chụp hơi mờ

439B12C5-83E5-447A-A303-3347F8FE6F0E-1215-000000FEABAF4068_zps62d81600.jpg

6D26C6A0-88A4-4EDD-94AB-3F098559D5D8-1215-000000FEBA292FCB_zps01fa8ae9.jpg
theo như biển báo thì chỉ có quẹo trái và quẹo phải thôi à ???
ko có hướng đi thẳng à ???

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113

theone1984 nói:
truonghd nói:
theone1984 nói:
À, em tưởng bác đi từ Châu Văn Liêm, hóa ra đi như vậy. Kết: bác sai hoàn toàn, vì 2 lane trái dùng cho way đầu, 2 lane phải dùng đi thẳng và wẹo phải.
Sai sao xxx trả tiền lại e vậy bác, bảng đó chỉ là bảng chỉ hướng đi đâu thôi chứ đâu có tác dụng chỉ dẩn , chỉ có len dưới đường mớ có hiệu lực thôi đúng k bác
Bác đừng nghe em QLB, em nó bị thiểu năng.Em trả lời câu hỏi của bác.Dzụ trả tiền thì phải hỏi CSGT đó, ở VN, bảng chỉ đường như vậy là có hiệu lực rồi bác (vd: biển báo địa giới hành chính đâu có tác dụng báo tốc độ, thế mà nó vẫn để xác định 50-80 từ xưa tới giờ).Cái nữa, ở dưới đường cũng có mũi tên y chang ở trên bảng, nhưng bác đi buổi tối ko thấy đâu, nó mờ lắm.Túm lại, khúc đó hình như 5 lane, 2 lane trái để way đầu.

À , thì ra là bảng đó cũng có tác dụng hả bác, thank bác đã chỉ dẩn
Còn cha QBL hình như bị tự kỷ hay sao ấy, thấy k hợp lý thì đưa thớt người ta vào bến, moá, k biết hơn ai mà bày đặt

Hạng F
29/11/11
6.439
8.309
113

Mê ô tô nói:
truonghd nói:
Đây nè bác , hình chụp hơi mờ

439B12C5-83E5-447A-A303-3347F8FE6F0E-1215-000000FEABAF4068_zps62d81600.jpg

6D26C6A0-88A4-4EDD-94AB-3F098559D5D8-1215-000000FEBA292FCB_zps01fa8ae9.jpg
theo như biển báo thì chỉ có quẹo trái và quẹo phải thôi à ???ko có hướng đi thẳng à ???

Đúng đó bác, mình thì tưởng biển đó chỉ có tác dụng chỉ đường đi, e dừng có 5p mà bị hơn chục xe

Hạng B1
15/8/13
56
0
0

theone1984 nói:
truonghd nói:
theone1984 nói:
Bác đừng nghe em QLB, em nó bị thiểu năng.
Em trả lời câu hỏi của bác.
Dzụ trả tiền thì phải hỏi CSGT đó, ở VN, bảng chỉ đường như vậy là có hiệu lực rồi bác (vd: biển báo địa giới hành chính đâu có tác dụng báo tốc độ, thế mà nó vẫn để xác định 50-80 từ xưa tới giờ).
Cái nữa, ở dưới đường cũng có mũi tên y chang ở trên bảng, nhưng bác đi buổi tối ko thấy đâu, nó mờ lắm.
Túm lại, khúc đó hình như 5 lane, 2 lane trái để way đầu.
thật tội nghiệp cho kẻ bảo tôi là kẻ thiểu năng nhưng không hiểu rõ được tính chất của biển báo!Đề nghị đọc lại qui chuẩn 41 biển báo số 420 báo hiệu khu dân cư rồi hiểu ai là kẻ thiểu năng nhé.xin nói thêm biển 420 dùng để báo hiệu phạm vi mà người điều khiển phương tiện giao thông phải tuân theo các qui định được áp dụng cho khu dân cư.Muốn biết những qui định đó như thế nào đề nghị đọc lại luật giao thông đường bộ 2008 trong đó có qui định trong khu vực đông dân cư tốc độ tối đa cho phép là bao nhiêu.Vậy nhóe!!!Đừng thể hiện sư thiếu thông minh của mình với QBL này nữa!

Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53

nếu vạch sơn mờ gần như không thấy, hoặc mất hẳn rồi cộng thêm không có biển 411 thì bác chủ đúng. 4 cái biển trên đường hình như được GTCC cắm với mục đích là phân lane thay cho bảng 411 nhưng mà nó lại không phải là bảng 411, có phải chấp hành theo biển chỉ dẫn không thì em không rành lắm nên không dám ý kiến.

túm lại là thường vụ quốc hội cần xem lại mấy cải biển báo cho nhân dân nhờ

Hạng B1
15/8/13
56
0
0

truonghd nói:
theone1984 nói:
truonghd nói:
theone1984 nói:
Bác đừng nghe em QLB, em nó bị thiểu năng.Em trả lời câu hỏi của bác.Dzụ trả tiền thì phải hỏi CSGT đó, ở VN, bảng chỉ đường như vậy là có hiệu lực rồi bác (vd: biển báo địa giới hành chính đâu có tác dụng báo tốc độ, thế mà nó vẫn để xác định 50-80 từ xưa tới giờ).Cái nữa, ở dưới đường cũng có mũi tên y chang ở trên bảng, nhưng bác đi buổi tối ko thấy đâu, nó mờ lắm.Túm lại, khúc đó hình như 5 lane, 2 lane trái để way đầu.

À , thì ra là bảng đó cũng có tác dụng hả bác, thank bác đã chỉ dẩn
Còn cha QBL hình như bị tự kỷ hay sao ấy, thấy k hợp lý thì đưa thớt người ta vào bến, ****, k biết hơn ai mà bày đặt
không hiểu bác có đọc cái QCVN 41/BGTVT chưa nhỉ?Em nghĩ bác chưa bao giờ biết đến cái đó hốn chi là đọc.Trong cuốn qui chuẩn đó chả có biển nào giống như vậy cả -> nó hoàn toàn không có hiệu lực gì hết.Nên nhớ qui chuẩn cũng là luật đấy nhé!!!Hãy nâng cao tầm hiểu biết của mình hơn để không bị thiệt thòi khi ra đường!Em không biết có hơn ai không nhưng chắc chắn 1 điều trong cái thớt này điều em biết hơn bác rất nhiều.thuốc đắng giả tật, sư thật mất lòng!

Hạng D
10/10/11
3.772
753
113

Ngay đây em đi thường xuyên, nên hình bác Vân là đúng. Có thể tối bác Trường ko nhìn rõ. Việc trả tiền, lấy tiền em ko ý kiến.