Guest
22/6/12
397
4
16
47
Re: XXX Nam Sài Gòn bắt láo xe 2b lấn lane tại Nguyễn Thị Thập ( xxx có vào OS thì phải)

vnuh nói:
Em rất thích điều bác làm và tin điều bác nói. Đường BHTQuan cũng vậy, 3 lanes có bảng 411 rõ ràng mà em thấy XXX cũng me bắt xe hoài. Em đi 2b tới khúc này cứ đi ngoài cùng cho các anh ấy bắt mà chắc do em đi xe cùi quá thành ra chưa bị thổi bao giờ.
Em chạy hoài, thậm chí còn cố tình nhìn thẳng vào xxx xem sao thì thấy ngó lơ em. E xe cũng ko xịn lắm, AB 125. Thế mà có bị đâu. Kể cả các đoạn trên Nguyễn Văn Trỗi từ khi gắn biển mới í. Chắc tại em nhìn "shock " quá, xxx ko dám lụm.

Nói chung giờ xxx chủ yếu bắt nạt dân ko biết gì về luật, ráng kiếm chút cháo và hoàn thành chỉ tiêu cấp trên giao cho mà thui.

HMG
Hạng D
14/8/12
2.198
525
83
TP.HCM
Re: XXX Nam Sài Gòn bắt láo xe 2b lấn lane tại Nguyễn Thị Thập ( xxx có vào OS thì phải)

MisterNo nói:
nên mua camera ngụy trang, lập đội bắt cớm bẩn
Như vậy đội này lấy tên là: "Đội săn bắt cớm bẩn"

Em nói lại lần nữa (vì em cũng bị 1 lần và kết quả như bác chủ) đây là hành vi ăn cướp tiền của rất rất nhiều xxx tha hóa biến chất. Chúng lấy cái mác là lo cho tính mạng mình trước 4b để nói mình sai, nhưng rất ít BB phần nhiều là tiền tươi đút túi. Cái quy định CSGT khi đi làm nhiệm vụ trong túi không được vượt quá 100k VNĐ đã chìm xuống đáy đại dương.

Hạng D
1/2/07
1.105
282
83

Kường 2uốc nói:
Hình như trên suốt đường Nguyễn Tất Thành Q4 mỗi chiều có 2 làn đường nhưng cũng ko có bảng phân làn. Tuy nhiên 4b sáng nào cũng phải xếp hàng dài mà ko dám ra làn sát lề mà chạy, có hôm CSGT đón bắt hết 4b đi làn sát lề đường. Em cũng thấy lạ, hay là có bảng phân làn ở đâu đó mà em ko thấy?
Vấn đề là ý thức thôi bác, vì đg này ko lớn lắm, nếu 4B rồi bus đi vào làn trong nữa thì 2B dồn ứ lại sau, ngoài ra 2 ngã 3 có đèn giao thông thì 2B luôn đc đi thẳng, nếu 4B vô đó thì sẽ gây kẹt xe thêm nữa.

Tập Lái
24/1/13
34
2
8

ủng hộ bác chủ

Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53

son_kts nói:
Nếu bác nào bản lĩnh thì giúp em giống trường hợp này tại đoạn gần ngã 3 đinh tiên hoàng-phan đăng lưu, đối diện trường Trương Công Định, xxx hay bắt 2B tội lấn tuyến mặc dù ở đây không có bản phân làn cũng như đường hẹp cho nên 2B hay ra ngoài
Cũng xem nhiều bài viết trên OS nhưng em ngại xxx như bài của bác Phúc Minh thì mất thời gian của mình lắm lắm

Cái này em chỉ là thấy chuyện bất bình trước mắt thì xử lý thôi chứ em không phải là người làm cái nhiệm vụ ấy, đấy phải là nhiệm vụ của mọi người, của em, của bác. Chừng nào bác hay em hay bất cứ ai còn ngại ngùng, còn sợ này sợ kia thì chừng đó chúng ta vẫn phải sống chung với lũ và vẫn bị đối xử bất công. Về thời gian thì chắc là bằng 1 bữa nhậu thôi.

Không cần phải xía vào mấy anh xxx đang ăn bẩn như em đã làm mà chỉ cần bảo vệ bản thân mình khi bị xxx bắt bậy là đủ, một xã hội ai cũng biết đúng sai, ai cũng bảo vệ lẽ phải của bản thân thì làm gì có chuyện ăn bẩn? - và dĩ nhiên, nếu vi phạm thì phải nhận, dám làm dám chịu.

Chuyện bác phucminh, em không ý kiến gì trong topic của bác ấy cả. Tuy nhiên e cũng có suy nghĩ, trường hợp đó em nghĩ rằng lỗi nằm ở cả bác phucminh lẫn xxx. bác phucminh thì em nghĩ là lí luận và giải thích với xxx chưa thỏa đáng và bác ấy mang một tâm thế là đối đầu với xxx chứ không phải đang góp ý xây dựng (em nghĩ vậy thôi, nếu ko phải thì đừng giận nhé bác phucminh), còn xxx thì không linh động trong việc thi hành pháp luật. thế thôi.

Hạng B2
22/7/11
441
11
18

Chúc mừng bác Street_Version đã thành công trong tranh luận với XXX. Hiện tượng ăn bẩn lỗi này lâu nay rất phổ biến (vd đường Nguyễn Văn Linh...), nhưng cũng rất ít người cãi được như bác. Trong trường hợp này, bác cũng may mắn 1 phần, vì nhỡ đâu xxx cứ lập biên bản, giữ giấy tờ, thì bác phải tốn cả vài tháng chạy đi chạy lại, tốn tiền, tốn sức mới chỉ có thể nhận lại được giấy tờ, còn xxx thì chẳng bị sao cả. Chưa kể bác cãi nhau căng quá thì sau đó biết đâu đi vài bước, vài anh đi SH chạy lên "hỏi thăm" ngay =)).

Nếu theo đúng ngôn từ của điều 13 Luật GTĐB, thì xe máy (xe cơ giới) chạy làn trong cùng bên phải của đường 2 làn (không có bảng 411) là sai. Tuy nhiên, thực tế áp dụng "lệ làng" thì người ta thường cho là xe máy chạy làn bên phải (vốn là làn dành cho xe thô sơ - theo khoản 2, điều 13), còn chỉ ô tô mới được chạy làn bên trái (vốn dành cho xe cơ giới - bao gồm cả ô tô, mô tô...). Chắc phải đến khi nào các cơ quan chức năng có văn bản điều chỉnh + hướng dẫn rõ ràng hơn thì người dân mới thoát khỏi tình trạng bị ăn bẩn trong các trường hợp tương tự như thế này.

Hạng D
17/4/06
2.748
786
113
50

Bác chủ
, giờ người tham gia giao thông lại phải có thêm 1 ý thức phòng chống tội phạm xxx

Hạng C
10/9/12
612
712
123

Kường 2uốc nói:
Hình như trên suốt đường Nguyễn Tất Thành Q4 mỗi chiều có 2 làn đường nhưng cũng ko có bảng phân làn. Tuy nhiên 4b sáng nào cũng phải xếp hàng dài mà ko dám ra làn sát lề mà chạy, có hôm CSGT đón bắt hết 4b đi làn sát lề đường. Em cũng thấy lạ, hay là có bảng phân làn ở đâu đó mà em ko thấy?

Dạ thưa bác là giới hạn tốc độ 30km/h ngay từ dưới chân cầu Khánh Hội và Tân Thuận. Đi cực kỳ ức chế. Em nói thật là chưa bao giờ em đi được 30km/h ở đoạn này. Có chú xxx nào đọc được thì vào nhận hàng ^_^ . CSGT bắt chắc là lý do vượt bên phải .

Last edited by a moderator:
S09 confirmed
Hạng D
10/9/09
1.278
11.065
133

Cái cầu Tân THuận 1 mới gọi là vui, ông nào đi vòng từ Trần Xuân Soạn Q7 sang Q4 thì đi kiểu gì ? Đúng lane thì phải đi bên phải, vạch liền rành rành nhé, hôm nào có bác nào rảnh chuột bạch xem sao.

Hạng C
4/7/11
643
202
43

Khép vào tội lạm dụng quyền hạn chức vụ gây thiệt hại cho nhân dân. Ai sẽ ra tay trị những thằng này?