Hạng C
15/5/07
951
526
93
58
Re: XXX Nam Sài Gòn bắt láo xe 2b lấn lane tại Nguyễn Thị Thập ( xxx có vào OS thì phải)

Cơ hội kiếm tiền bẩn của xxx sẽ ngày một ít hơn khi ngày càng có nhiều người dân như bác chủ thớt & nhiều bác khác nữa
.

Hạng D
4/10/12
2.191
3.565
113
Re: XXX Nam Sài Gòn bắt láo xe 2b lấn lane tại Nguyễn Thị Thập ( xxx có vào OS thì phải)

Vote cho bác chủ! Bác chủ thật pro! Thanks

Hạng B1
15/5/13
77
0
6

Hoan hô tinh thần của Bác chủ...

Hạng D
17/12/07
3.202
64
48

Cũng hoan hô tinh thần bác chủ. Vậy cho em hỏi, nếu đầu đoạn đường ( đường 2 lane như Nguyễn Thị Thập ) ko có bảng chia lane thì xe máy có quyền đi tự do trên 2 lane hả anh.

Hạng D
19/12/08
1.717
98
48
Tp. HCM

Tinh thần của bác chủ thật đáng khen, em ủng hộ "tiêu hủy" hết đám xxx đó, toàn đám hàng "Trung cấp xách tay" nên bị "nhiễm độc" cả rồi, đem tiêu hủy hết

Hạng D
1/2/07
1.105
282
83

lohubu nói:
Cũng hoan hô tinh thần bác chủ. Vậy cho em hỏi, nếu đầu đoạn đường ( đường 2 lane như Nguyễn Thị Thập ) ko có bảng chia lane thì xe máy có quyền đi tự do trên 2 lane hả anh.
Chắc đc đó bác nhưng em ít khi đi như thế vì nếu chẳng may bị 4B va chạm thì mình bị thiệt đầu tiên bác ợ, mặc dù là mình ko sai

Hạng B2
24/7/11
103
126
43
HCM

Dear Các Bác,
Em ủng hộ bác chủ thớt. Em hôm rồi cũng bị mấy xxx huýt vào ở đường Đặng Văn Bi - Thủ Đức vì lỗi tương tự thế này.
Hằng ngày em đi làm ở đường Đặng Văn Bi - Thủ Đức, đường này được chia mỗi chiều làm 2 lane. Em để ý đầu đường chẳng có biển phân lane. Thế là em ngày nào cũng đi làm bằng xe máy và đi lane ngoài (lane trong bên phải rất hẹp). Thường ngày thấy mấy ông CSGT vẫn đứng đây không bắt, hôm rồi có một tên ra huýt vào và nói đi sai lane. Cự cãi một hồi tên này im luôn (vì hôm rồi em cũng có học B2 và cũng có am hiểu luật tí) và quay qua phạt không mang giấy tờ, cái này thì em bó tay vì đúng là không mang thật. Nên bác xxx đề nghị phạt lỗi nhẹ hơn, hehe.
Ngày nào em đi làm cũng đi đường này 4 lần và ngày nào cũng thấy mấy anh đứng hai bên đường, bắt hàng trăm người dân oan vì không am hiểu pháp luật.
Nên mấy ngày này em đều cố tình đi vậy để mong các bác huýt vào và em sẽ quyết tâm ghi hình lại để đối phó vì sự công bằng.

Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53

loclegend nói:
Dear Các Bác,
Em ủng hộ bác chủ thớt. Em hôm rồi cũng bị mấy xxx huýt vào ở đường Đặng Văn Bi - Thủ Đức vì lỗi tương tự thế này.
Hằng ngày em đi làm ở đường Đặng Văn Bi - Thủ Đức, đường này được chia mỗi chiều làm 2 lane. Em để ý đầu đường chẳng có biển phân lane. Thế là em ngày nào cũng đi làm bằng xe máy và đi lane ngoài (lane trong bên phải rất hẹp). Thường ngày thấy mấy ông CSGT vẫn đứng đây không bắt, hôm rồi có một tên ra huýt vào và nói đi sai lane. Cự cãi một hồi tên này im luôn (vì hôm rồi em cũng có học B2 và cũng có am hiểu luật tí) và quay qua phạt không mang giấy tờ, cái này thì em bó tay vì đúng là không mang thật. Nên bác xxx đề nghị phạt lỗi nhẹ hơn, hehe.
Ngày nào em đi làm cũng đi đường này 4 lần và ngày nào cũng thấy mấy anh đứng hai bên đường, bắt hàng trăm người dân oan vì không am hiểu pháp luật.
Nên mấy ngày này em đều cố tình đi vậy để mong các bác huýt vào và em sẽ quyết tâm ghi hình lại để đối phó vì sự công bằng.

điều đầu tiên cần phải làm đó là luôn mang đầy đủ giấy tờ khi lưu thông trên đường. "Tiên trách kỉ, hậu trách nhân"

về đường Đặng Văn Bi, em đã từng qua đó nhưng lâu rồi nên không nhớ. vì thế em xin không ý kiến.

Hạng D
3/5/13
1.231
348
83

Chỗ cầu Đa Khoa em gặp mấy chú GT thổi xe 2B hoài, có lúc thổi 2 chiều luôn.

Hạng D
18/2/10
3.166
2.962
113

Cảm ơn bác chủ !
Nhưng...sâu nhiều quá, nên nếu bác có cái BB thì hay hơn, vì có BB mới có chiến cấp phòng, sẽ giúp ích được nhiều hơn.