Tập Lái
21/6/15
7
11
3
35
Chỗ này có 412, làn giữa cho ô tô và xe máy đi chung còn luật trên cầu là do xxx thấy bác chủ chả hiểu cccj về luật nên nói bậy và thu bánh mì.
Quả thật đi sớm, mắt nhắm mắt mở chạy nên cũng không nhìn được biển báo. Em mà biết có 412 chỗ này thì đã chiến tới với tụi nó rồi. Ko biết có 412 nên ko dám chắc. Cũng tại đang vội, ko có giấy tờ xe nên cũng ko thể lấy biên bản, nếu có giấy tờ thì em cho nó viết biên bản rồi về tính sau rồi. Lúc xuống xe em cũng nói lane giữa cho xe chạy hỗn hợp, mà xxx nói vậy, mới sáng mớ ngủ, ko có giấy tờ nên ko chiến được.
Cảm ơn các bác đã tư vấn rất nhiều.

Hạng F
17/6/15
9.159
50.729
113
55
SG
Sáng nay em chạy đường Xô Viết Nghệ Tĩnh, hướng ra BXMĐ đón ông bà già dưới quê lên thì bị xxx vịn ở chỗ Cầu Sơn. Trên cầu có vạch liền chia đường thành 3 lane, em đi xe máy, chạy lane giữa, không vượt xe (vì mới 5h sáng có mấy chiếc xe đâu mà vượt), không chuyển làn, chạy thẳng làn giữa từ bên này sang bên kia cầu. Qua bên kia cầu thì bị xxx soi đèn pin đứng giữa đường thổi vào.
_ XXX: Anh chạy làn giữa dành cho xe oto.
_ Em: Xe máy được phép đi 2 làn mà anh.
_ XXX: Anh nói em nghe, em thấy trên cầu có vạch liền từ bên kia cầu sang bên này cầu không? Vạch đó dùng để phân cho xe hơi chạy, em xe máy chỉ được phép chạy làn trong cùng thôi. Quy định này có lâu rồi, em thi bằng lái ở đâu mà hỏi vậy.
_ Em: vâng em không biết nên hỏi cho rõ, vậy giờ sao anh?
_ XXX: abc rồi đi em
Em đành ngậm ngùi đưa bánh mì vì đang đi xe vợ, không có giấy tờ gì cả.
Mấy bác cho em hỏi lỗi này có đúng không? Em đọc nhiều trên OS mà chưa bao giờ thấy cái lỗi nào như này cả. Cảm ơn các bác.
Xin chia buồn sâu sắc, em đã bị lùa!!!

• Like
Reactions: 51A-989 39
Hạng D
16/5/14
2.294
2.279
113
Quả thật đi sớm, mắt nhắm mắt mở chạy nên cũng không nhìn được biển báo. Em mà biết có 412 chỗ này thì đã chiến tới với tụi nó rồi. Ko biết có 412 nên ko dám chắc. Cũng tại đang vội, ko có giấy tờ xe nên cũng ko thể lấy biên bản, nếu có giấy tờ thì em cho nó viết biên bản rồi về tính sau rồi. Lúc xuống xe em cũng nói lane giữa cho xe chạy hỗn hợp, mà xxx nói vậy, mới sáng mớ ngủ, ko có giấy tờ nên ko chiến được.
Cảm ơn các bác đã tư vấn rất nhiều.
Sáng mắt nhắm mắt mở đi đón nhạc gia vợ cho ổ bánh mì ăn sáng cung bị chó nó vồ mất, chia buồn cùng bác

• Like
Reactions: nghia_nguyen5678
Hạng B2
4/1/14
142
207
43
An Giang
bác chủ, em góp ý tí nha, bác đừng buồn nữa, dù sao chuyện cũng đã lỡ rồi, bác có người nhà đợi nên bác gấp, ko ai trách bác, nhưng bác đi đường ko quan sát biển báo, đầu đường có biển 412 bác ạh, có thể bác vẫn chưa thông biển đó là gì ? như thế nào ? nhưng chừng nữa bị kiu nữa thì em chỉ bác câu thần chú của AE trên đây " đầu đường có biển 412, tôi đi đúng theo chỉ dẫn của biển báo, nếu anh vẫn quả quyết tôi sai, lập BB đi, tôi sẽ viết ý kiến của mình" còn nếu bác máu " đouma, mày mù hay sao mà ko đi đuoc làn này, nét đứt kệ cmm, tao ko cán thì thôi, sai thì lập BB đi rồi tao với mày sẽ còn gặp lại" :p em thuờng chọn cách 1