Luật Giao Thông xxx tính lấy bánh mì em.

Hạng D
8/10/14
2.172
31.435
113
Các bác xác nhận dùm em vài vấn đề:
1. Biển 412 trong trường hợp này áp dụng cho oto rẽ phải.
2. CSGT đứng chốt điều khiển giao thông được phép đứng 1 mình và được xử lý vi phạm.
3. Thẻ xanh chỉ áp dụng cho CSGT tuần tra - kiểm soát theo tổ, chỉ được dừng phương tiện khi có thẻ xanh (thẻ kiểm tra).
Mình thấy anh luôn máy móc trong chuyện này,mình nói trước luôn xong còm này thế nào anh cũng lôi qc41 , thông tư 65 vào.
1-Thực chất biển báo đoạn đường trên ,có dòng chử: danh cho xe o to rẽ phải
2- 3 nếu anh thấy như vậy là sai,anh có quyền không tuân thủ

Hạng D
10/1/14
2.964
4.656
113
Sài Gòn
Tại sao có vài bác lại lên án bác chủ topic đi sai ? Nếu bác ấy chuyển làn sang trái trước giao lộ và có đường phân làn đứt khúc thì vẫn đúng luật mà. Đó là lý do tại sao GTCC vẽ làn đường với mục đích đó. Hay là em hiểu sai ý các cao nhân. Giải ngố em tí ( các bác thật sự hiểu luật lái xe 4b thì xin cho ý kiến , còn phang ngang thì em xin kíu ạ ) hihihi. :3dcuoi:

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Không phải cứ ai ra đường là đi đúng luật, không phải mọi CSGT đều tuân thủ đúng quy định hiện hành khi làm nv, tuy nhiên theo em cái sai của CSGT là cần phải sửa trước tiên, vì họ là LL bảo vệ PL. họ đã sai về quy định điều lệ thì phải chỉnh lại cho đúng trước rồi mới được nv. Cũng như diễn đàn OS quy định cách thể hiện đúng mực, tuy nhiên nhiều người vẫn văng tục cái đó k trách họ được, xã hội mà, thế nào chả có người này ngừoi kia, nhà này nhà nọ....

• Like
Reactions: Latumi
Hạng D
25/2/11
1.765
1.424
113
47
Tại sao có vài bác lại lên án bác chủ topic đi sai ? Nếu bác ấy chuyển làn sang trái trước giao lộ và có đường phân làn đứt khúc thì vẫn đúng luật mà. Đó là lý do tại sao GTCC vẽ làn đường với mục đích đó. Hay là em hiểu sai ý các cao nhân. Giải ngố em tí ( các bác thật sự hiểu luật lái xe 4b thì xin cho ý kiến , còn phang ngang thì em xin kíu ạ ) hihihi. :3dcuoi:
Bác có thấy biển 412 tại địa điểm này chưa?

Không phải cứ ai ra đường là đi đúng luật, không phải mọi CSGT đều tuân thủ đúng quy định hiện hành khi làm nv, tuy nhiên theo em cái sai của CSGT là cần phải sửa trước tiên, vì họ là LL bảo vệ PL. họ đã sai về quy định điều lệ thì phải chỉnh lại cho đúng trước rồi mới được nv. Cũng như diễn đàn OS quy định cách thể hiện đúng mực, tuy nhiên nhiều người vẫn văng tục cái đó k trách họ được, xã hội mà, thế nào chả có người này ngừoi kia, nhà này nhà nọ....
Trong trường hợp này CSGT đã sai gì hả bác?

• Like
Reactions: Latumi
Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
THeo em chiến sỹ này nếu chỉ có một mình làm nv thì là sai cái TT này : Thông tư số 60/2009/TT-BCA(C11) quy định về quy trình tuần tra kiểm soát (TTKS) và xử lý vi phạm của cảnh sát giao thông (CSGT) đường bộ. Theo đó, cán bộ, chiến sĩ làm nhiệm vụ TTKS phải có trình độ trung cấp công an hoặc tương đương trở lên, có giấy chứng nhận cảnh sát TTKS (do Cục trưởng Cục CSGT đường bộ - đường sắt hoặc giám đốc công an tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương cấp). Các cán bộ, chiến sĩ được bố trí thành các tổ TTKS, mỗi tổ có ít nhất 2 người. Trên một tuyến giao thông thuộc địa giới hành chính của một tỉnh, thành phố mà bố trí nhiều đơn vị CSGT cùng TTKS thì giám đốc công an tỉnh trở lên phải có chỉ đạo để phân công cụ thể về nhiệm vụ, phạm vi, địa bàn TTKS, đối tượng cần kiểm soát, tránh chồng chéo. Việc dừng xe để kiểm soát được thực hiện theo Thông tư số 27/2009/TT-BCA(C11) của Bộ Công an. Khi áp dụng hình thức TTKS công khai kết hợp với hóa trang phải thực hiện theo phương án, kế hoạch công tác và phải bố trí ít nhất 2 cán bộ, chiến sĩ hóa trang. Trường hợp lái xe vi phạm chống đối, gây nguy hiểm đến tính mạng cán bộ, chiến sĩ hoặc có dấu hiệu tội phạm thì tổ chức lực lượng, sử dụng vũ khí, công cụ hỗ trợ theo quy định của pháp luật để ngăn chặn, bắt giữ đối tượng hoặc thông báo cho lực lượng liền kề để hỗ trợ ngăn chặn...

• Like
Reactions: Art Sullivan
Hạng D
25/2/11
1.765
1.424
113
47
THeo em chiến sỹ này nếu chỉ có một mình làm nv thì là sai cái TT này : Thông tư số 60/2009/TT-BCA(C11) quy định về quy trình tuần tra kiểm soát (TTKS) và xử lý vi phạm của cảnh sát giao thông (CSGT) đường bộ. Theo đó, cán bộ, chiến sĩ làm nhiệm vụ TTKS phải có trình độ trung cấp công an hoặc tương đương trở lên, có giấy chứng nhận cảnh sát TTKS (do Cục trưởng Cục CSGT đường bộ - đường sắt hoặc giám đốc công an tỉnh, thành phố trực thuộc trung ương cấp). Các cán bộ, chiến sĩ được bố trí thành các tổ TTKS, mỗi tổ có ít nhất 2 người. Trên một tuyến giao thông thuộc địa giới hành chính của một tỉnh, thành phố mà bố trí nhiều đơn vị CSGT cùng TTKS thì giám đốc công an tỉnh trở lên phải có chỉ đạo để phân công cụ thể về nhiệm vụ, phạm vi, địa bàn TTKS, đối tượng cần kiểm soát, tránh chồng chéo. Việc dừng xe để kiểm soát được thực hiện theo Thông tư số 27/2009/TT-BCA(C11) của Bộ Công an. Khi áp dụng hình thức TTKS công khai kết hợp với hóa trang phải thực hiện theo phương án, kế hoạch công tác và phải bố trí ít nhất 2 cán bộ, chiến sĩ hóa trang. Trường hợp lái xe vi phạm chống đối, gây nguy hiểm đến tính mạng cán bộ, chiến sĩ hoặc có dấu hiệu tội phạm thì tổ chức lực lượng, sử dụng vũ khí, công cụ hỗ trợ theo quy định của pháp luật để ngăn chặn, bắt giữ đối tượng hoặc thông báo cho lực lượng liền kề để hỗ trợ ngăn chặn...
Trường hợp này CSGT đang thực hiện nhiệm vụ tại chốt giao thông (giao lộ), không phải là đang thực hiện theo thông tư 65.

Thứ nhất:
Điều 1. Phạm vi điều chỉnh
Thông tư này quy định về nhiệm vụ, quyền hạn của sĩ quan, hạ sĩ quan Cảnh sát giao thông làm nhiệm vụ tuần tra, kiểm soát giao thông đường bộ; trang bị và sử dụng phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ, vũ khí, công cụ hỗ trợ; hình thức, nội dung tuần tra, kiểm soát của Cảnh sát giao thông đường bộ.

Điều 3. Yêu cầu, tiêu chuẩn của cán bộ làm nhiệm vụ tuần tra, kiểm soát giao thông đường bộ

5. Đã được cấp biển hiệu và Giấy chứng nhận Cảnh sát tuần tra, kiểm soát giao thông đường bộ theo quy định của Bộ Công an.

Thứ hai:

Điều 7. Trang bị phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ, vũ khí, công cụ hỗ trợ

1. Phương tiện giao thông, gồm: Xe ôtô, xe môtô và các loại xe chuyên dùng khác được lắp đặt đèn, còi phát tín hiệu ưu tiên của xe được quyền ưu tiên theo quy định của pháp luật

a) Hai bên thành xe ô tô tuần tra có vạch sơn phản quang màu xanh nước biển, ở giữa có dòng chữ “CẢNH SÁT GIAO THÔNG” màu trắng, phản quang;

b) Hai bên bình xăng hoặc ở sườn hai bên thùng phía sau hoặc ở hai bên cốp xe môtô hai bánh tuần tra có vạch sơn phản quang màu xanh nước biển, ở giữa có dòng chữ “C.S.G.T” màu trắng, phản quang;

Thứ 3:

Điều 9. Tuần tra, kiểm soát công khai

1. Phương thức tuần tra, kiểm soát công khai

a) Tuần tra, kiểm soát cơ động;

b) Kiểm soát tại Trạm Cảnh sát giao thông;

c) Kiểm soát tại một điểm trên đường giao thông.

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
EM không hiểu ý nác muốn nói gì ??? bác MinhKhue

Hạng D
10/1/14
2.964
4.656
113
Sài Gòn
Bác có thấy biển 412 tại địa điểm này chưa?

Làn trong bên phải được quyền quẹo phải, nhưng đường chia làn là vạch đứt khoảng thì mình được phép sang trái trước giao lộ mà bác ???

Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
Bac MinhKhue, Tuần tra kiểm soát chính đi trên tuần trên đường hoặc lập chốt để kiểm tra kiểm soát bao gồm KTHC, và xử phạt VPHC trong lĩnh vực GT đường bộ đó, cái này em đã đc chính CSGT xác nhận rồi ạ