Luật Giao Thông xxx tính lấy bánh mì em.

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
bác chủ đi đúng rồi.. không phải cái 412 đó bắt buộc các a rẽ phải đâu mà là các a có thể rẽ phải hoặc tấp lề.. chứ nếu chỉ dc rẽ phải thì làm sao ng ta ghé nhà dc :) nếu bị vịnh cúu nói tôi vừa ghé quán, tiệm abc mua đồ . hehe

• Like
Reactions: hta123
Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
bác chủ đi đúng rồi.. không phải cái 412 đó bắt buộc các a rẽ phải đâu mà là các a có thể rẽ phải hoặc tấp lề.. chứ nếu chỉ dc rẽ phải thì làm sao ng ta ghé nhà dc :) nếu bị vịnh cúu nói tôi vừa ghé quán, tiệm abc mua đồ . hehe
Nhưng bác chủ đi thắng nên không đúng

• Like
Reactions: ngotpro
Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Tại sao có vài bác lại lên án bác chủ topic đi sai ? Nếu bác ấy chuyển làn sang trái trước giao lộ và có đường phân làn đứt khúc thì vẫn đúng luật mà. Đó là lý do tại sao GTCC vẽ làn đường với mục đích đó. Hay là em hiểu sai ý các cao nhân. Giải ngố em tí ( các bác thật sự hiểu luật lái xe 4b thì xin cho ý kiến , còn phang ngang thì em xin kíu ạ ) hihihi. :3dcuoi:
Vạch đứt tất nhiên bác có quyền chuyển làn, bác quyền đi ra đi vô ở những vị trí như này nhưng với điều kiện:
1. Đi ra khi nhà bác nằm trong khu vực giữa 2 khoảng hở của dải phân cách cứng.
2. Đi vô chỉ để quẹo phải ở ngã rẽ gần nhất hoặc vô nhà mình gần đó.
Phần chủ thớt cãi là thấy biển báo làn có hình chiếc ô tô nên có quyền đi là hoàn toàn sai. 2 làn bên ngoài dành cho ô tô, 1 làn trong dành cho xe 2b, ai đi ô tô cũng muốn nhanh đều chui vô làn đó thì 2b đi làn nào.
Em nói thặc là chúng ta nên tôn trọng luật GT ĐB. Trên đời ai cũng có lúc sai, nhưng biết sai để sửa mới quý. Còn sai mà ta đây không sợ thì em ...

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Bác ngọt có vẻ CƠ HỘI quá đấy, toàn xui tầm quất thôi, :3dngacnhien:

• Like
Reactions: Latumi
Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Nhưng bác chủ đi thắng nên không đúng
trước đó tôi ghé nhà bạn tôi..a có thấy ko? a nói tôi đi thẳng ở làn đường này? a có hình ảnh hay chứng cứ gì ko? mời a trưng ra ..

Hạng B2
3/1/12
366
153
43
Từ đầu đến giờ không thấy bác nào nhắc đến 411 vậy ta?
Trừ khi 411 và 412 chung biển.

• Like
Hạng D
11/10/10
1.957
1.968
113
@ Bac Ngotpro : ô hay anh không thấy tôi deo cái cam trên mũ đây ah, nói cho anh biết nó mới hết pin không thì anh xong đời rồi đó

• Like
4/4/15
461
461
63
47
Em viết ở trên mấy bác ko hiểu sao. em chạy ôtô trong làn xe máy, có biển cho phép ôtô chạy,và rẽ phải. tuy nhiên khi đến gần giao lộ khoảng 20m ,em mở nhan rẽ trái để nhập dong trước khi qua ngã tư.
em mới cãi với nó là tôi đã chuyển lan ra ngoài rồi trước khi tôi qua ngã tư.chứ tôi đâu có chạy thẳng qua ngã tư với cái làn xe máy đâu.ko lẽ giờ tôi trong nhà ra đường, ông bac tôi phải bay qua con luôn để ra dòng xe ôtô sao.nghe tới đây xxx no mới cho em đi đó.

• Like
Reactions: Anhhaiotosg