Thảo Luận Ý KIẾN VỀ VIVANT

RE: Ý KIẾN VỀ VIVANT

Trích đoạn: FXX

@tuanthaolove05: Bác đã nghiên cứu kỹ về Vivant thì bác thấy em nó bị chê ở những điểm nào bác? Nếu là hình thức bác thấy không đẹp thì đúng là bác không nên mua bác ạ, cái đấy cảm nhận của từng người mà, thích thì mới mua. Còn về vận hành, máy móc thì toàn "thầy bói xem voi" thôi bác, những người chê có ai đã từng đi Vivant đâu, tham khảo là tốt nhưng mình cũng tự rút ra cho mình cái gì có ý nghĩa bác ạ.
Chúc bác có quyết định đúng đắn
Cám ơn bác em đã tính đi coi chưa chưa nhìn thấy tận mắt.Nhìn trong hình thì đã mê tít thò lò rồi. Em nó bị chê chi tiết ở đèn,đầu giớng lanos nhưng đó là các bác ấy chê(thỉnh thoảng lại bỏ bom"xấu toàn bộ") nhưng vì em là người sắp sắp mua với lại kinh nghiệm mua xe bằng 0 nên trước tình cảnh trống đánh xuôi,kèn thổi ngược nên cũng hơi run.Có khi còn run hơn khi lần đầu tiên đi xin việc ấy chứ:D.
Về máy móc thì tất nhiên em nghĩ ko = máy nhật nhưng bao nhiêu người chạy Nu,Lanos
nếu bình thường thì chơi máy đó cũng được chứ sao.Chứ ra 1 dòng xe máy mới thì người tiêu dùng cũng lảnh đủ.Theo em giá đó là phù hợp hiện nay.
Ban đầu em định chơi Getz nhưng ko dáp ứng nhu cầu do lâu lâu về quê(600km) anh em bè bạn ké tý ...... mà chơi mấy anh Inn hay Cap thì .......,Thấy em chân dài Vi cái kết ngay.Đang dụ dỗ vợ cả!:D
À các bác cho hỏi nên mua AT hay MT.Em thấy các bác toàn xài AT

Last edited by a moderator:
Tập Lái
2/4/08
1
0
0

đúng đấy các bác à !!! chê cái gì : với tầm tiền đó : mua xe gì hơn !!!!!
xe mới sài .05 năm : { sài kỹ } : không phải sửa chửa gì : qUÁ KHINH TẾ!!!
VÀI LỜI XIN GÓP Ý
MONG các bác thông cảm !!!!!!!!!!!

Hạng B1
4/1/08
82
0
0
the earth

mimi789
Tập La'i
Bài viết đã đăng: 1
Ghi ngày: 2/4/2008
Status: online

hình như lại 1 saleman nữa của Vidamco mới vào OS:D

Hạng D
6/3/08
3.923
7.829
113
Sàigòn

MDmanu/waterski: sale hãng này vô chê sale hãng kia à?

Dựa cột mà nghe cho nó hòa bình đi các Bác.

Suốt ngày chỉ được mỗi 1 từ nhai đi nhai lại là "xấu". Các Bác chê cũng chả ai trách làm gì, nhưng đâm chọt kiểu này không giống người bình thường cho lắm, nhỉ!

Hạng B2
9/3/07
110
266
63

2 cái tay MDmanu/waterski chê em Vivant hoài mà có biết gì đâu, anh em nào lỡ yêu Vivant thì MACKENO miễn sao anh em mình thích là được. tôi bảo đảm 2 tay này là sale hãng khác vào đây đâm chọt hòai.

dpn confirmed
Hạng D
25/1/08
1.320
1.560
113
otosaigon.com

Ớ ớ ... 02 bác @Waterski và MDmanu lạ đời qúa, các bàc nên dùng từ lịch sự 01 tí các bác chẳng biết gì thì đừng phát biểu lung tung mất đoàn kết. Nếu các bác muốn biết hội Vivant SG này ra sao thì tôi xin mời các bác cafe với chúng tôi sáng CN này.
@tuanthaolove05 : mõi người 1 ý bác cứ xem xét rồi quyết định , miễn sao bác thấy sướng là ok. Chọn AT là do ae mình tự lái ( khg có thuê tài xế ) , ai ở nhà cũng có thể lái được nhất là đối với ai mới biết lái + đường xá bây giờ bác biết rồi đi AT sẽ khg bị mõi chân trái mõi khi kẹt xe. Chúc bác có sự lựa chọn ưng ý . Nếu bác đã chọn Vivant thì mời bác tham gia hội Vivant cho vui.
@FXX: tôi hoàn toàn ủng hộ ý của bác..

Tập Lái
2/4/08
1
0
0
vnkrol.com

Tiền thân của VV là em Daewoo Rezzo, đã ngưng sản xuất tại Hàn, giờ lại thấy xuất hiện ở VN :).

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city

Như vậy, một lần nữa "quy tắc 80/20" lại được kiểm chứng! Và trong kinh doanh, quy tắc 80/20 nghĩa là "80% doanh thu là từ 20% khách hàng". Như vậy, nếu OS chúng ta là đại điện cho những người đã, đang và sẽ mua ôtô, thì mẫu Vivant này có thể được chấp nhận rồi

bác học cái quy tắc kinh doanh này ở đâu ra thế .???? mà quy tắc này có đúng hay sai đi chăng nữa nó cũng không thể áp dụng vào trường hợp này .

tóm lại là vivant xấu nhưng giá cả rẻ nên theo quy luật bù trừ thì em nó vẫn sài được ...

NNS confirmed
Hạng D
4/12/06
1.046
16
48
49
OSHN

chê thì cũng phải biết cái mà chê, khen cũng phải biết chỗ mà khen. Như thế mới gọi là xác đáng.
@ waterski: giọng văn của bạn làm mọi người khó chịu đấy. Khen cũng tốt, chê càng tốt hơn, nhưng phải "biết", phải thể hiện trong nhận xét của mình sự am hiểu về xe hơi.
độ xe, chơi xe: bạn chưa sở hữu một con xe, bạn chưa hiểu thế nào là chơi, không phải cứ xe đắt tiền mới là tay chơi đâu nhé. xe nào cũng độ được, điều quan trọng là độ xe kiểu trưởng giả học làm sang hay độ xe kiểu sành sỏi, am hiểu về xe cộ đâu nhé bạn.