Thảo Luận Ý KIẾN VỀ VIVANT

Hạng C
28/11/07
612
72
28
Sài Gòn
www.flickr.com
RE: Ý KIẾN VỀ VIVANT

Số xe vivant bán được trong tháng 2 là: 124 xe; Cap là 284 xe. Dự kiến tháng 3 Vivant sẽ tăng nhiều. Qua các con số trên thì các bác thấy gì nhỉ ?:D
Túm lại là mỗi dòng xe đều có thị phần và khách hàng riêng thôi ạ, có người thích cải lương, có người thích nhạc sến, nhạc trẻ....v.v. Các bác tranh cãi nhau hoài chẳng chấm dứt được, bàn về kỹ thuật và máy móc thì hay hơn các bác nhỉ;)[8D]

Hạng B2
20/9/07
239
0
0
www.vnbusiness.vn

@ bosau: Đối với những bác mới lái thì em không biết, tuy nhiên với em, khi vào cua hoặc là em nghiêng đầu sang trái vào kính lái, hoặc hơi nhổm người về hướng táp lô, và đi thật chậm thì em chả thấy mất tầm nhìn nào cả :D:D:D...

Đùa thôi, em thấy không bị mất nguyên 1 em 2B khi vào cua đâu. Bác đừng lo lắng chuyện đó nhé...

Hạng B2
20/9/07
239
0
0
www.vnbusiness.vn

Ý quên, ngoài ra thì ghế ngồi của Vivant tương đối cao, tầm quan sát rộng hơn sedan nhiều. Tất nhiên là so với những dòng xe đa dụng khác thì Vivant được thiết kế thấp hơn chút xíu (em nghĩ là chỉ khoảng 10cm). Ghế của Vivant có thể được nâng lên hạ xuống cho phù hợp với dáng vóc của người lái. Ngoài ra thì trần của Vivant cao, và cửa kính được thiết kế rộng rãi hơn MPV. Em cao 1m73, nặng 65kg, ngồi vào thấy rộng thênh thang.

Chả quảng cáo gì đâu, thấy cảm nhận thế nào là em post lên như vậy. Bác nào rảnh đi offroad với em và xe của em thì biết là em nói đúng hay sai. Nói sai chết liền.

Hạng B2
8/1/08
220
0
0

Bác lãng tử đất Sài thành, có thông tin quan trọng ở đây
http://www.otosaigon.com/forum/tm.aspx?m=890576
Bác xem rồi báo em biết với nghe.:)

Hạng B2
9/4/07
239
3
18
HN

Các bác tranh cãi nhiều quá :D
Theo em với tầm đấy tiền (khoảng 23K) cho 1 chiếc xe 7 chỗ, có SRS (mỗi 1 cái thui :(), có ABS, máy 2.0
là hợp lý rồi ạ.
Còn tất nhiên sẽ có người thích, có người ko thích, đến BMW còn thế nữa là :D
VN mình kinh tế vừa phải thì mua xe tầm đấy tiền thôi, sau 3 năm chán lại đổi xe mới, lúc đó mua xe rẻ bằng bên Mỹ luôn :D. Còn có đi Mer S thì cũng chỉ 3 tháng là chán, muốn xe khác ngay, nhìn thằng bạn chạy Vivant lại thấy hay ý chứ :D:D

Em cùng thằng bạn đi đặt Vivant rồi, các bác chửi ít thôi, nó vào đây đọc được lại chửi em thì bỏ mịa :D:D:D:D:D
P/S: em mà có xiền em đếk mua Vivant làm gì, em mua Acura MDX chạy sướng hơn

Chủ nghĩa thắng lợi tinh thần mà ;)

Hạng F
2/12/06
5.629
802
113

Em thấy Viviant cũng đâu kém em này đâu nhỉ?:)
Ý KIẾN VỀ VIVANT

Ý KIẾN VỀ VIVANT

Các bác cho em hỏi vivant trưng bày ở HCm thì ở đâu.Cho em chính xác cái địa chỉ cái nhé.Để hôm nào đảo qua xem cái.Đang ngâm cứu một em vivant.Hichic đang tính mua trả góp mà lãi suất bây h cao chót vót thế này thì chết.Ngâm cứu trước.Thanks các bác