Hạng D
14/1/13
1.774
1.582
113
Hôm nay em đi Cần Giờ với gia đình, gặp mấy cảnh khó chịu, post lên để các bác ngẫm.Đi đường thì e hay có tính nhường nhịn, sẵn sàng nhường đường cho các bác qua, miễn sao đừng hổ báo quá là dc.
Cái văn hóa chèn vào bất cứ chỗ nào miễn tiện cho mình ăn sâu vào tâm trí dân ta quá rồi. Xếp hàng đi chơi, xếp hàng lên xe, xếp hàng lên máy bay, kiểu nào cũng có vài anh chui tọt vào giữa mà chẳng cần quan tâm hàng tá người đang chờ nãy giờ.
Thiết nghĩ đã đi 4b thì ý thức của mình phải tốt hơn chứ, sáng nay gặp 2 bác đi 4b. Đường qua phà Bình Khánh có 1 lane cho xe vào, có vài bác chơi luôn lane 2, chưa hết thêm 2 em chơi luôn lane 3, người ta nói đi đường chả ai đi ngu như thế này, tí nữa xe trên phà xuống thì chỉ có tắc & tắc thôi. Nó phóng sang lane 3, rồi phóng luôn lên chèn vào xe đầu tiên đang chuẩn bị lên phà. Thế là nó qua, còn các bác đang đợi thì chờ thêm 15p nữa cho chuyến phá kế tiếp.
Gửi vài pic cho bác đi K3 : 51A - 959.24 & Mazda 51F - 158.00 (xe này 1 mợ cầm lái)
E post lên nếu có bác nào hay làm thế thì rút kinh nghiệm, lịch sự hơn xíu. mình đi 4b phải ý thức & văn minh hơn nhé.
Ý thức xếp hàng mấy bác này tệ quá

Ý thức xếp hàng mấy bác này tệ quá

Hạng D
13/8/11
1.456
764
113
Văn hóa xếp hàng ở VN bây giờ là đồ xa xỉ rồi bác chủ ah, cái gì cũng "tranh thủ", CHÁN!!!

• Like
Reactions: Tohoa
Hạng B2
18/10/11
320
41
28
Văn hoá xứ Vịt, chuyện thường thấy khi lên xuóng phà !?!

Hạng B2
11/12/12
275
273
63
Việt Nam ta giờ nổi tiếng trên toàn thế giới luôn trong đó có những hành vi như Bác chủ nêu trên, tiếng Việt bổng nhiên được phổ biến (cập) trên toàn thế giới mà các quan chức ta không cần phải tốn chi phí PR chẳng hạn như đi qua Thái, Nhật, Đài Loan... Có các câu ghi cảnh báo TRỰC TIẾP bằng tiếng Việt cho con rồng cháu tiên nhà ta... :3dbuonngu:

Hạng D
10/8/10
2.610
516
113
Q1 - Tp.HCM
Chuyện thường ngày nhưng vô cùng bức xúc. Cái tính đó nó ăn vô não nên k bỏ đc. Đôi khi cố giành cho bằng đc nhưng đường vắng thì cứ tèn tèn chạy. Nghĩ mà điên cái đầu. Nói trắng ra là chẳng có gì gấp cả. Nhưng lúc nào chạy cũng như k kịp giờ là bị sếp đuổi.

• Like
Reactions: VIETNAMRICES
Hạng D
18/2/10
3.133
2.895
113
Lũ não trái nho đấy chấp làm gì. Nhiều xe vì lợi ích của mình mà làm nguyên 1 đường kẹt xe.

• Like
Reactions: VIETNAMRICES
Hạng B2
18/6/14
276
303
63
35
Tưởng gì chứ chen lấn để lên phà thì em gặp nhiều. Đôi lúc tức lắm mình thì xếp hàng để chờ đến lượt các bác đến sau thì cứ chen vào thấy trống điền vào ko thì cắt ngang để vào, lúc đầu em cũng ức lắm như dần thấy quen âu cũng là những bác tài đầu tôm lái xe thôi, nói ra thì nói tại nhà có việc gấp. Ko do lái xe thuê trể giờ, có nhiều bác khi chen vào được còn nhìn mình với ánh mắt ta đây tài giỏi ấy nhìn mà buồn cho các bác ấy :)