KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh
Chi hội MBFC đã có tuổi đời trên OS nhưng lại chưa có 1 Logo mang màu cờ sắc áo riêng. Nhân dịp chuyến đi Phan Thiết này, sinh nhật OS lần 9 và việc sử dụng lâu dài về sau. Kính mong các thành viên chi hội " Khéo tay hay làm", "nhàn cư vi bất thiện", "vác tù và hàng tổng" .... cùng chung sức đưa ra ý tưởng thiết kế logo của mình để Chi Hội MBFC được nở mày nở mặt. Mọi ý tưởng thiết kế các bác đưa luôn lên ở đây để mọi người cùng gạch đá bành chọn và nhận xét nhé (các bác vui lòng đánh số thứ tự logo của mình để comment được dễ dàng).

Thân,

Hạng D
7/8/10
1.523
30
48
thêm cái này nữa nè
4.

ý nghĩa nhìn vào thấy liền
cái xe có logo ngôi sao mơ ước Mercedes to vật vã phía trước, sọc xéo AMG đều thuộc về anh em MBFC
cơ bản nó như vậy, còn màu mè thì thay đổi sao cũng được các bác cứ ném đá

Last edited by a moderator:
KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh
Em thấy logo của anh Trum đẹp ở việc mô phỏng chiếc xe và xọc AMG. chữ MBFC thì hơi cứng 1 chút và cái Logo to bự chảng ở đầu làm mất cân đối.

Logo của anh VinhNam thì phần logo đẹp mà phần bên phải nhiều chữ và bị lặp lại nên nếu có thể thì bỏ chữ và thay vào đó là cái gì đó đơn giản ví dụ như 1 gạch dài ở giữa.

Hạng D
6/9/08
1.633
7
38
Em cũng thích logo của bác trumxeoto ạ...và e cũng đồng ý kiến với bác kvl là về phần chữ nhìn chưa hài hòa lắm ạ

Hạng D
7/8/10
1.523
30
48
em thu nhỏ logo lại nè bác, font MBFC mềm em chưa tìm ra cái nào hợp, em thấy font AMG chuẩn thì đẹp không mềm cũng không cứng, nhưng laptop em không có nếu làm phải vẽ tay lại
5.

6.

7.

Hạng D
6/9/08
1.633
7
38
E vote cho cái logo to hơn là cái logo nhỏ ạ..... cho e nhiều chuyện xíu ạ

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh
lại ý kiến ý cò: anh trùm thử cắt bỏ cái logo đầu xe, rồi lồng logo mer vào chữ C cuối cùng coi sao (có thể đổi màu logo mer cho nổi ) ?

Màu sắc cho logo sau khi sửa theo ý kiến của em thì: hình mô phỏng xe màu Titan (xám chì- gam màu tối), chữ MBFC màu đỏ, logo Mer lồng trong chữ C trùng màu với hình mô phỏng xe.

Lưu ý: Đồng phục của chi hội vẫn là áo màu trắng và có 1 kẻ dọc đỏ từ vai xuống dưới => tông màu chủ đạo: Đen, Đỏ , Trắng.

Hạng D
6/9/08
1.633
7
38
kvl nói:
lại ý kiến ý cò: anh trùm thử cắt bỏ cái logo đầu xe, rồi lồng logo mer vào chữ C cuối cùng coi sao (có thể đổi màu logo mer cho nổi ) ?

Màu sắc cho logo sau khi sửa theo ý kiến của em thì: hình mô phỏng xe màu Titan (xám chì- gam màu tối), chữ MBFC màu đỏ, logo Mer lồng trong chữ C trùng màu với hình mô phỏng xe.

Lưu ý: Đồng phục của chi hội vẫn là áo màu trắng và có 1 kẻ dọc đỏ từ vai xuống dưới => tông màu chủ đạo: Đen, Đỏ , Trắng.
Vậy lần này đi PT có đồng phục k ạ