Hạng B2
22/12/11
145
77
28
SG
Thấy các bác bàn ra quá!

Theo qui định của nhà nước CHXHCN VN, tất cả các thiết bị cân đong đo đếm đều phải được kiểm định và đăng kiểm định kỳ (em thường làm bên QUATEST 3), sau khi kiểm định thì thiết bị phải được niêm phong đúng qui định.
Bác nào có bị thì yêu cầu cho coi hình chụp và coi dấu niêm kiểm định có đúng qui định không, nếu không có thì bác có thể kiện, hihi.

• Like
Reactions: BéBa and loiht
Hạng C
31/8/14
670
2.033
93
52
...Bác có quyền xem hình ảnh trước khi ký BB, còn ký rồi ,thì Thua toàn tập, Nó hành Bác ra Cháo ,Súp, rồi phán : Bác Đúng ....Trả lại tiền thôi, . Bác Chạy 64km/h là Bác đang chơi cảm giác Lạ, Giang hồ gọi là BB lướt qua Chân ...heheh. Vui lên đi Bác .

• Like
Reactions: khadavid
Hạng C
13/11/11
528
806
93
Sài Gòn
Em đưa tình huống mình gặp lên cho các bác có kinh nghiệm góp ý và mình cũng hiểu thêm về qui trình làm việc.
Việc em sai thì em nhận rồi, còn việc có giấy kiểm đinh cho máy bắn tốc độ thì phải có, không có chuyện cái máy bắn hoài được, nó phải có thời gian hết hạn kiểm định như chiếc xe mình đi vậy các bác à.
Nếu máy bắn có sai số +(-)1% chẵn hạn thì khi bắn 65km/h có thể được xem là khoản 64km/h và mình không bị phạt?

Hạng B2
9/9/14
440
545
93
Em đưa tình huống mình gặp lên cho các bác có kinh nghiệm góp ý và mình cũng hiểu thêm về qui trình làm việc.
Việc em sai thì em nhận rồi, còn việc có giấy kiểm đinh cho máy bắn tốc độ thì phải có, không có chuyện cái máy bắn hoài được, nó phải có thời gian hết hạn kiểm định như chiếc xe mình đi vậy các bác à.
Nếu máy bắn có sai số +(-)1% chẵn hạn thì khi bắn 65km/h có thể được xem là khoản 64km/h và mình không bị phạt?
chúng ta đang ở VIỆT NAM bác ơi!!!

N7
Hạng D
27/10/13
1.723
652
113
44
USA
sáng mai em úp lên cái quy định về quản lý và sử dụng công cụ dụng cụ của csgt, bắt buộc phải được kiểm định định kỳ, vì vậy bác chủ có quyền yêu cầu xem tem kiểm định

Hạng B2
17/11/11
114
23
18
Hôm trước e đi ở long khánh cũng bị 55/50 mà mình cũng canh kĩ rồi. Xuống chiến thì mấy ảnh súng bộ cấp... thik thì cứ ghi bb và khiếu nại ra bộ.... bó tay. Đóng phạt 700k

Hạng B1
28/7/08
57
19
8
Thiết bị đo nào cũng có hạn kiểm định hiệu chuẩn. Các cơ quan nhà nước đều có bộ phận lo việc này. Giấy kiểm định hiệu chuẩn họ lưu hồ sơ thì đâu phải ai cũng đòi coi được. Mà có đưa thì chưa chắc bác đã đọc dc. Nhưng bác có thể yêu cầu coi tem hiệu chuẩn trên thết bị đo. trên có có ngày HC/KĐ, số hồ sơ HC/KĐ.

• Like
Reactions: BéBa
Hạng B2
2/1/12
155
21
18
49
459 Trần Hưng Đạo Q.1
Thường khi mà lập bb về lỗi tốc độ thì lúc nào các xx cũng ghi kèm theo câu " qua công cụ hỗ trợ hoặc qua máy bắn tốc độ ". còn lập bb về lỗi tốc độ mà ko ghi thiết bị vào bb thì mình có thể kiện nha. vì mình có biết cái máy đó ở đâu ra đâu. 10 năm về trước CSGT Trạm 2 thua mình về vụ này và mình nhớ hoài.

• Like
Reactions: luuhaidang
Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Khi được coi hình thì bác coi súng luôn vì tem kiểm định nó gắn trên đó, nếu ko có tem thì mình mới yêu cầu coi giấy.