Hạng B2
10/3/08
434
422
63
Cái vụ +- 4km/h là đã tính luôn phần sai số của máy trong đó rồi (sai số máy khoảng 2km/h). Nhưng các bác dựa vào đó mà bơm thêm vài km/h nữa làm chi cho mệt rồi còn đòi kiện cáo nữa. SG - VT khoảng 120km mà nhanh hơn 3-4km/h thì bác ra tới VT nhanh hơn được bao nhiêu phút ?!
Khi nào bác chạy 58-60 mà bắn ra thành 65km/h thì hãy áy náy chứ canh 63-64h mà bắn ra 65 km/h thì vẫn thuộc diện sai số được chấp nhận.
Ra phòng CSGT VT nộp phạt cũng tiện mà, gần ngân hàng chạy qua chạy lại là nộp được liền ấy mà ;) ;) ;) e cũng từng dính/nộp lỗi này ở VT - đúng vào sáng sớm ngày 1/1/2014 - khai trương nghị định 171 luôn, chắc vì vậy nên được các đồng chí ấy discount xuống 1 nấc (e chạy lố 23km/h xuống còn từ 10-20km/h)
không chạy thì thôi chứ chạy thì phải lố chừng đó chứ lố chi vài km/h ăn biên bản cảm thấy tức =))

Hạng B2
22/12/11
175
66
28
Tốc độ 60 bác chạy 55 thui.64 bị thổi là phai dù vượt 5 km mới phạt theo luật nhưng e ủng hộ phạt bác.

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Hihi nhiều khi mấy ảnh mua mấy cây súng lụi ở chợ trời rồi đem đi săn, bắn được con nào nhiều thịt thì ăn, con nào nhiều xương (như oser) quá thì bỏ.
Nghe nói súng chuẩn mắc tiền lắm mà, đâu phải dễ dàng lúc nào cũng mang đi bắn được

Hạng C
18/9/12
601
364
63
Tp Hcm
Thường khi mà lập bb về lỗi tốc độ thì lúc nào các xx cũng ghi kèm theo câu " qua công cụ hỗ trợ hoặc qua máy bắn tốc độ ". còn lập bb về lỗi tốc độ mà ko ghi thiết bị vào bb thì mình có thể kiện nha. vì mình có biết cái máy đó ở đâu ra đâu. 10 năm về trước CSGT Trạm 2 thua mình về vụ này và mình nhớ hoài.
Like Bác này !
Ý kiến tôi như sau:
Ai đăng lên Dd đều cho rằng ở lại đấu tranh mất thời gian ( trong đó cũng có tôi), nhưng để ra ngô ra khoai Cần phải quyết tâm và kiên nhẫn...
Bác đã muốn xem cho bằng được thì cứ làm đơn
Làm đơn không được thì Khởi kiện, TAND sẽ yêu cầu cq Csgt cung cấp các Văn bản và tính pháp lý của thiết bị
Lúc ấy sẽ thỏa mãn thắc mắc Các Bác nhe, khỏi lăn tăn, lăn tăn,...

Hạng B2
4/7/14
418
345
63
39
Vừa rồi em bị bắn tốc độ ở Bà Rịa, biết tốc độ ở đây cho 60km/h nên em chạy rà rà cỡ đưới 64km/h nhưng cũng bị bắn ở 65km/h, CS cho xem hình đàng hoàng nhưng em muốn xem giấy kiểm địng của máy bắn như thế nào thì các anh nói không có và bảo ghi ý kiến vào khi nhận quyết định phạt rồi cho coi.
Hôm tới đóng phạt em có yêu cầu xem kiểm định như ý kiến trong biên bảng, anh CS trưởng phòng bảo muốn xem thì phải làm đơn không phải muốn xem là được xem và bảo súng này ngoài bộ gởi vô nên không thể sai được.
Thấy phiền phức quá, phải làm cái đơn rồi chạy lên chạy xuống nên ra kho bạc đóng 700k cho rồi. Mệt, không biết có giấy kiểm định không, nếu ở SG là em đu theo liền.
Nếu không có kiểm định hoặc kiểm định hết hạn thì có phạt mình được không các anh?
Tất cả các thiết bị, phương tiện kỹ thuật nghiệp vụ đều phải được kiểm định và dán tem kiểm định theo định kì, vì các thiết bị kỹ thuật đều có sai so nên phải hiệu chỉnh chi sai so nằm trong giới hạn cho phép ( theo TCVN), nếu phương tiện kỹ thuật, nghiệp vụ mà ko có tem hoặc tem kiểm định hết hạn thì thiết bị đó ko đủ điều kiện để làm việc ( giống như xe của bác hết hạn kiểm định vậy)

• Like
Reactions: luuhaidang
Hạng D
1/11/09
3.153
2.182
113
37
Bình Dương
Nếu không đồng ý, bác có thể kiện ra tòa.
Tuy nhiên, trong trường hợp này bác CSGT có bằng chứng chứng minh bác điều khiển phương tiện vượt quá tốc độ tối đa cho phép. Bằng chứng này được ghi lại bằng các thiết bị nghiệp vụ, nên đủ căn cứ để xứ phạt bác.
Trong trường hợp bác không chấp nhận tính chính xác của bằng chứng này, bác có thể làm đơn gửi các cơ quan có thẩm quyền để được kiểm tra lại.
Tuy nhiên, khả năng bác tìm ra sai sót là khoảng 1%.

• Like
Reactions: Captiva.oto
Hạng F
18/9/10
7.498
2.405
113
53
Sài gòn
Vừa rồi em bị bắn tốc độ ở Bà Rịa, biết tốc độ ở đây cho 60km/h nên em chạy rà rà cỡ đưới 64km/h nhưng cũng bị bắn ở 65km/h, CS cho xem hình đàng hoàng nhưng em muốn xem giấy kiểm địng của máy bắn như thế nào thì các anh nói không có và bảo ghi ý kiến vào khi nhận quyết định phạt rồi cho coi.
Hôm tới đóng phạt em có yêu cầu xem kiểm định như ý kiến trong biên bảng, anh CS trưởng phòng bảo muốn xem thì phải làm đơn không phải muốn xem là được xem và bảo súng này ngoài bộ gởi vô nên không thể sai được.
Thấy phiền phức quá, phải làm cái đơn rồi chạy lên chạy xuống nên ra kho bạc đóng 700k cho rồi. Mệt, không biết có giấy kiểm định không, nếu ở SG là em đu theo liền.
Nếu không có kiểm định hoặc kiểm định hết hạn thì có phạt mình được không các anh?
Chạy 64km/h dễ lên 65 lúc nào k hay

14/6/14
281
432
63
38
Cho chạy 60 mình chạy 60 nhiều khi lố chân còn lên trên 65, chắc em tài non nên đường cho chạy bao nhiêu thì em toàn chạy dưới tốc độ cho phép xíu... Nhiều khi đi chậm mà nhanh...:3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi:

Hạng D
7/4/14
1.349
1.885
113
em tưởng bác chạy 55 mà bắn 65 thì coi lại máy btđ, còn 64 lên 65 là khoảng cách mong manh, nhiều khi lơ đễnh 1 tí lên 70km/h luôn, em bị hoài cái vụ này đang chạy coi đồng hồ giật mình nhưng may chưa dính.
Thêm cái vụ nhạc xập xình nữa bác à.
Hôm nào hứng mở nhạc ì đùng ì xèo là lơ chân ga ngay. Xin lỗi quá hứng đang 60 lên 70 là thường.