Hạng B2
15/11/15
443
421
63
Còn một vụ nữa là nhân vụ cupen vỡ thì cái đèn báo đóng cửa bỗng hoạt động (hồi giờ em tưởng ko có đèn này) kèm theo cái đèn báo hệ thống điện có vấn đề cũng sáng luôn làm em ko biết phải làm sao. Lên Google tham khảo thì thấy có liên quan đến máy phát và bình nhưng xe e vẫn chạy bình thường. Có khi nào cảm biến chập cheng ko các bác?

Hạng B2
9/4/15
216
203
43
Còn một vụ nữa là nhân vụ cupen vỡ thì cái đèn báo đóng cửa bỗng hoạt động (hồi giờ em tưởng ko có đèn này) kèm theo cái đèn báo hệ thống điện có vấn đề cũng sáng luôn làm em ko biết phải làm sao. Lên Google tham khảo thì thấy có liên quan đến máy phát và bình nhưng xe e vẫn chạy bình thường. Có khi nào cảm biến chập cheng ko các bác?[/Qla6moto Kiểm tra ngay Dynamo nhen anh, có bữa nằm đường đó. nếu nhẹ thay than thì khoảng 100K. mình mới thay
zace club

• Like
Reactions: foreveryoung123
Hạng B2
15/11/15
443
421
63
Bác nói đúng y. Em cũng chủ quan nghĩ chắc nó chập cheng thôi, kết quả là nằm đường thật. Hi, nhưng may cái nằm ngay cách gara quen khoảng 500m, có "cứu hộ" ngay. Lần sau chừa thói chủ quan.

• Like
Reactions: minhchanheiu
Hạng B2
9/4/15
216
203
43
Một số A/E bên chi hội Zace muốn biết rõ về việc độ Led siêu sáng, thực tế mình từng lắp và bỏ rồi vì ánh sáng không như ý. Hiện tại mình đang biết anh Zace 2003 đang sử dụng. Anh có thể trả lời để khai sáng cho các A/E tý, nếu được kèm theo hình ảnh minh họa càng tốt.

Tập Lái
24/11/16
14
5
3
Ha noi
Tối qua kt dầu col hết sạch, mua luôn bộ cupben ve thay, tiện thể mua phớt thước lái rảnh rỗi thay nốt!