Hạng F
5/11/10
6.708
15.033
113
Hôm rồi có bác taxi đậu trước nhà mở capô lên làm gì hổng biết, khi bỏ xuống cho đóng lại nhge tiếng kêu yếu xìu, chắc capô IN taxi mỏng lắm, dòng xe IN gia đình em chưa biết vì chưa "dọc".

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
Sorry bác chủ thớt là cuối tuần rồi em đi cả 2 ngày nên chẳng vào trả lời được, phán 1 câu xanh rờn xong chạy mất tiêu.
Quyết định mua xe nào phải do chính bản thân bác quyết định, không ai hiểu gia đình bác hơn bác. Bà cả nhà em mà chơi chiêu tiền trảm hậu tấu là không được vì...bả giữ tiền :D.
Cách tốt nhất vẫn là cho đi thử xe. Trước em kết con Zing, bà cả thì không chịu Ỉn (Ỉn cơ quan làm bả nhức đầu), Grandis thì quá tầm, Zing bị bả chê thậm tệ do đuôi xấu (Phụ nữ mà lị, khổ lắm nói mãi), bả đang định chuyển qua 4 chỗ thì em dẫn đi triển lãm ở PMH. Ngồi vào trong 1 cái, dòm xung quanh xong bả đi ra và quyết: mua con này theo ý anh.
Đến giờ sau gần 1,5 năm sử dụng bả vẫn còn khen em là đã lựa chọn đúng đắn.

• Like
Reactions: Hcivic
Hạng B2
12/11/07
116
1
0
52
Bác vào đây thì đa số tư vấn cho bác mua Zing là đúng rồi! Ngày trước bà cả nhà em bắt em đợi Mit lắp Zing vì thấy trên báo Zing rất đẹp, trong khi đó em lại định mua In. Sau 3 tháng chờ đợi hồi hộp em đưa bả đi coi mặt em Zing, xong về nhà phán câu xanh rờn: mất toi 3 tháng chờ! Và giờ em đang chạy In, thi thoảng có lấy Zing của anh bạn chạy, có vài nhận xét: In chỉ hơn cái giá, còn những cái khác gần như nhau.

• Like
Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
Tienanh nói:
Bác vào đây thì đa số tư vấn cho bác mua Zing là đúng rồi! Ngày trước bà cả nhà em bắt em đợi Mit lắp Zing vì thấy trên báo Zing rất đẹp, trong khi đó em lại định mua In. Sau 3 tháng chờ đợi hồi hộp em đưa bả đi coi mặt em Zing, xong về nhà phán câu xanh rờn: mất toi 3 tháng chờ! Và giờ em đang chạy In, thi thoảng có lấy Zing của anh bạn chạy, có vài nhận xét: In chỉ hơn cái giá, còn những cái khác gần như nhau.

Hạng B2
7/2/11
182
11
0
32
www.facebook.com
Cám ơn các bác đã chỉ dẫn cũng như chia sẻ rất chân tình cùng e, hiih e sẽ cố gắng làm phát zinger để vui chơi vs các bác Mit chứ nhỉ :)

Hạng B2
7/2/11
182
11
0
32
www.facebook.com
9Dragon nói:
Nhân tiện chuyện của bác thì em cũng kể chuyện của em thế này
Bác giống tình trạng trước đây của em.
Số là em đang chạy com Mazda, cả nhà (phụ huynh, em, vợ) quyết định đổi xe (vì em Mazda đã phục vụ nhà em cũng được 1 nhiệm kỳ 5 năm rồi vả lại quy mô dân số nhà em tăng lên cho nên cầm 1 em rộng hơn) ;
Phụ huynh và Vợ khăng khăng chọn In (nghe thông tin từ đồng nghiệp , hàng xóm về ưu điểm của Toy);
Còn em thì chọn Zinger; thế là em lâm vào thế: 1 mình chống lại "Mafia";
Em nhất khoát không chọn In và tuyên bố đổi In thì để Mazda cũ còn thích hơn. Sau đó tầm 5-6 tháng em vẫn quyết ko đổi xe (nếu ko phải là Zing) .... Phe "đối lập" bắt đầu sốt ruột, tính kiên trì bắt đầu giảm xuống;
Rồi một ngày đẹp giời em trở toàn bộ cả phe đối lập vào Show Room của Mit, sau một hồi ngó nghiêng, bàn luận... Phe đối lập đưa ra quyết định là ra là chọn Zing;
Sau đó đúng 1 tuần thì em Zing chính thức về nhà em ở.

Em cũng có cai may mắn là trước đó đã chạy In nhiều và em In đó cũng nhiều lần phục vụ phe đối lập đi đường trường nên bây giờ mới có dịp để so sánh giữa In và Zing về thực tế (không phải trên lý thuyết) nên tính thuyết phục có cao hơn.
Túm lại: Nói chung là nên: kiên trì thuyết phục, đôi khi cũng cần dùng "khổ kế".. kekke

PS: Kỳ nghỉ vừa rồi nhà em vừa làm chuyến xuyên 1/2 Việt với quãng đường gần 1.800km, sau chuyến đi Vợ cả nhà em khen tấm tắc cô nàng Zinger này phục vụ tận tình, cả xe ai cũng khỏe. Em thấy quyết định của mình là đúng. Riêng em cầm lái cô này thấy rất yên tâm, gầm khỏe, có ăn uống hơn 1 chút nhưng cũng đúng thôi vì máy 2.4 mà
Bác 9Dragon cao chiêu nhỉ:D

Hạng B2
7/2/11
182
11
0
32
www.facebook.com
SPORT4477 nói:
không chọn zinger được thì kia caren đi bác . caren hình như ngon hơn 2 em kia
Ko ko bác SPORT4477 ơi, trong các xe Kia thì Caren là e ghét nhất đấy ạ, nhìn cái body cứ sao sao ấy, 7 chỗ mà nhỏ&chật lắm ạ. E chỉ hướng về bé Zing thân yêu;)

• Like
Hạng B2
7/2/11
182
11
0
32
www.facebook.com
À bác truong195 ơi, hôm nọ bác share với e chiếc Zinger kia cần bán, ngoài chiếc đó ra bác còn biết ai cần bán ko ạ, chỉ dẫn giúp e nhé, vì trong tuần này e sẽ đi xem xe, nên muốn có thêm lựa chọn!
Cảm ơn bác nhiều