Hạng C
17/9/14
879
3.142
93
Tây du lịch VN mỗi lần sang đường là vãi cả linh hồn.Các loại xe 2 B,4B,xe buýt chen lấn giành phần đường của người đi bộ.Mong rằng anh em Oser nhường nhịn cho người đi bộ ngay vạch ,đèn như chủ thớt nha ,xem như nét văn hoá Oser vậy.
:3dhungio2:

Hạng B2
12/2/12
313
254
63
32
lô cốt HCM
Em hoàn toàn vô cùng đồng ý với bác chủ, nhiều khi mình đã dừng hẳn nhường người đi bộ qua đường mà họ vẫn không dám qua cứ đứng hoài ở vạch kẻ tim đường, trường hợp này các bác làm thao?
Mình nhường mà họ không hiểu ý, vẫy tay mời qua thui bác, em làm hoài chứ gì :D. Cũng có lúc người đi bộ không hiểu ý mình nhường, em dzọt chứ dừng nhường cho 1 người lại cản trở nhìu người phía sau.

Hạng C
30/4/11
578
530
93
Sì phố
Nhiều lần em cố thuyết phục: "qua đi, qua đi nào,..." mà người qua đường vẫn không tin, chắc tưởng em bị... thần kinh!
Nhưng nếu nhiều bác cùng làm như vậy thì từ từ mọi người sẽ quen.

Hạng D
16/11/10
1.416
2.729
113
Bình Thạnh, Tp HCM
chỉ có vấn đề dừng đúng vạch thôi đối với dân mình cũng oải rồi, ngày nào cũng phải đi bộ băng qua đường mà xe máy thì luôn dừng hết phần vạch cho người đi bộ luôn.

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng B1
6/7/12
70
21
8
Em khi nhường thì kết hợp với vẫy tay, để người qua đường họ biết các Bác, vì hành động nhường như thế bây giờ rất ít xảy ra.

• Like
Hạng B2
10/3/08
434
422
63
e nói thật với bác này nào e cũng băng qua băng lại trên cái vạch dành cho người đi bộ trên đường An Dương Vương hết mà chỉ có duy nhất 1 lần được bác taxi 4c của Vinasun dừng lại. còn lại thì chỉ có "phóng nhanh" "chạy bình thường" và "chạy chậm chậm" thôi.

Hạng D
19/7/10
1.699
1.754
113
49
e nói thật với bác này nào e cũng băng qua băng lại trên cái vạch dành cho người đi bộ trên đường An Dương Vương hết mà chỉ có duy nhất 1 lần được bác taxi 4c của Vinasun dừng lại. còn lại thì chỉ có "phóng nhanh" "chạy bình thường" và "chạy chậm chậm" thôi.
Bác có nhớ được số xe taxi của tài xế Vina Sun đó ko?

Hạng B2
4/8/14
203
142
43
33
Vậy trong trường hợp người đi bộ qua đường tại nơi không có vạch dành cho người đi bộ thì các bác có nhường không ạ?

• Like
Hạng D
7/3/13
1.901
19.324
113
tp HCM
doquocaudio.com
Họ ngỡ ngàng vì từ trước đến giờ chưa thấy ai làm vậy với họ, họ toàn phải nhường đường cho oto thôi. Nên khi thấy bác làm thế họ bị ngỡ ngàng.
Cảm ơn bác đã góp phần vào việc xây dựng văn hoá giao thông. Việc xây dựng không phải bằng lời mà là hành động ạ.
E luôn chủ động nhươngf khi qua giao lộ nhưng cũng lắm trường hợp ú tim e lắm,băng liêu băng ẩu ngoàinQL làm e cho bà cả hế hồn hoài

• Like
Reactions: haioriflame
Hạng D
19/7/10
1.699
1.754
113
49
Vậy trong trường hợp người đi bộ qua đường tại nơi không có vạch dành cho người đi bộ thì các bác có nhường không ạ?
Trong trường hợp này thì tuỳ vào đối tượng lúc đó. Nếu họ nhường cho mình thì mình vẫn qua, còn người già thì phải dừng lại nhương đường. còn con gái thì dừng lại => bậc Hazard => xuống xe nắm tay em dẫn qua đường ạ :3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi: