N7
Hạng D
27/10/13
1.723
652
113
44
USA
nhường thì tốt rồi, mà có cần phải mở hazard không bác

Hạng D
19/7/10
1.699
1.754
113
49
nhường thì tốt rồi, mà có cần phải mở hazard không bác
Bậc chứ bác. Bác dừng đột ngột phải bậc Hazard cảnh báo xe sau biết phía trước có tình huống nguy hiểm.

Hạng F
24/4/14
6.415
13.741
113
SG
Em ủn hộ việc này! hay ta làm cái lễ phát động: "HÃY NHƯỜNG ĐƯỜNG CHO NGƯỜI ĐI BỘ".
nhường cho người đi bộ qua đường đúng vạch thôi nhoen :D qua lộ cũng cần tuân thủ luật giao thông

Hạng D
17/8/14
1.920
2.229
113
Trong trường hợp này thì tuỳ vào đối tượng lúc đó. Nếu họ nhường cho mình thì mình vẫn qua, còn người già thì phải dừng lại nhương đường. còn con gái thì dừng lại => bậc Hazard => xuống xe nắm tay em dẫn qua đường ạ :3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi:
Dẫn qua đường hay dẫn lên xe đó bác :3dcuoi:

• Like
Reactions: haioriflame
Hạng B2
11/8/07
295
210
43
em thấy nhường đường là việc phải làm mà bác,từ xa thấy vạch đi bộ là em đã chạy chậm rồi,có người qua là em dừng luôn,hoặc nấu người ta qua được rồi em mới qua luôn,có vài lần người đi bộ họ thấy mình nhường mà họ không dám qua,cứ né bên đây,bên kia,em phải bóp kèn mới chịu đi qua,hic...
em hãi nhất là bùng binh chỗ tượng Trần Hưng Đạo ngoài Bạch Đằng,có quá nhiều đường đi bộ và quá nhiều người đi bộ mà mấy cha chạy xe từ 2 đến 4 bánh luôn chạy như hết giờ cơm không bằng,em sợ lắm khu đó...

• Like
Hạng B2
5/3/12
211
73
28
Không những là người đi bộ mà cả các xe quẹo trái nữa. Nhiều xe xi nhan cả tiếng mà không xe nào nhường cứ nối đuôi xe trước mặc dù họ cũng không đi tiếp được, em thì luôn chủ động nhường vì nếu không thì hướng ngược lại sẽ bị kẹt xe. Nhiều bác qua xong giơ tay cám ơn, làm em cũng thấy vui. Nhất là khúc Tôn Đức Thắng, ngày nào em cũng đi qua 3-4 lần.

• Like
Reactions: Duong Hiep
Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Nhường đường cho người đi bộ...nhưng cũng tuỳ...
- Người Việt, chỉ nhường khi họ đã xuống lòng đường và đang băng qua.
- Người NN chỉ nhường đường khi họ đang sang đường tư bên phải 4B.
Nếu họ sang đường từ bên trái thì bạn cần cân nhắc trước khi quyết định nhường.

• Like