Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM
RE: Báo cáo với các bác:tui mới cưới Vợ Hai 3,5K...

A đây rồi!Bác Hieu_wangle đã xuất hiện.Cảm ơn bác đã nhiệt tình đi xem xe giúp tui.Buồn cười bác này cứ gọi tay chủ xe là "tay cò củ chuối",bác ấy đậu chiếc Matiz bên cạnh vậy mà tay chủ xe nhất định không cho bác Hieu chạy thử chiếc Asia của hắn,không biết tại sao nhỉ?Khi nào về SG đi Tam Tiến nếu không có gì bất tiện thì bác nhớ ghé qua "góc bếp" của tui làm ly cafe rồi rủ tui đi cùng với nhé!:D

Tập Lái
23/6/07
9
0
0

Thành thật chúc mừng bác hcivic, đọc các bài viết ở chủ đề này tôi thấy lòng ấm lại khi bác có con xe tuy rẻ nhưng giá trị sử dụng cao. Thật buồn bên các topic khác mọi người thi nhau chê bai hết xe nọ xe kia (kể cả những loại đắt tiền, rất đắt tiền so với dân VN mình). Bác đã đưa những cảm nhận và quá trình mua xe thật chi tiết với tất cả lòng nhiệt tình của mình nên nhận được sự cảm thông, hưởng ứng của rất nhiều người, cả những người đã có xe và chưa có xe.

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Thanks bác Binhlb và bác Khaidinh! Tui muốn "xiên Dziệc" lắm nhưng với em xe này thì...hơi run đấy.Nhưng chắc cũng phải tự tin lên chứ nhỉ,chính bác Thiết chẳng đã lai theo 7người nữa vượt ngàn dặm đường xa bằng em Towner này đó thôi,đèo núi sông suối bác ấy cũng chơi tuốt,bái phục!Về em xe của tui sau mấy ngày liên tục vận hành cảm thấy quen dần và tui tin nó sẽ leo đèo tốt,máy còn khoẻ lắm!Giá mà trang bị được cho nó bộ thắng điã trước thì an tâm nhiều hơn?Cảm ơn bác Khaidinh nhắc nhở!Khi nào có mặt ở Đà Lạt sẽ tới làm phiền bác đấy nhé!:D

Hạng B2
11/3/07
496
67
28
44

Trích đoạn: binhlb

Thành thật chúc mừng bác hcivic, đọc các bài viết ở chủ đề này tôi thấy lòng ấm lại khi bác có con xe tuy rẻ nhưng giá trị sử dụng cao. Thật buồn bên các topic khác mọi người thi nhau chê bai hết xe nọ xe kia (kể cả những loại đắt tiền, rất đắt tiền so với dân VN mình). Bác đã đưa những cảm nhận và quá trình mua xe thật chi tiết với tất cả lòng nhiệt tình của mình nên nhận được sự cảm thông, hưởng ứng của rất nhiều người, cả những người đã có xe và chưa có xe.

em cũng thế Bác ah,thấy nhiều topic các bác nói về xe mà mình thấy ức. Đối với e xe là niềm đam mê thì xe nào cũng tốt cả . 1 lần nữa chúc mừng bác hcivic.

Hạng B1
25/7/07
87
2
8
Đồng Nai

Đọc những đề tài như thế này tự nhiên em thấy vui ghê. Chúc mừng bác hcivic, hay bác đổi Avatar đi , để tỏ lòng yêu quí vợ 2.

Hạng C
12/7/07
509
159
43
QPN, SaiGon

Bác ráng dán V-Cool nữa là tuyệt cú mèo, :D, khâm phục lòng yêu xe của bác

Hạng F
13/1/06
12.137
2.086
113
59
Bình Thạnh -Tp HCM

Cám ơn các bác đã chia sẻ và vẫn còn chia sẻ niềm vui hiện hữu cùng với tui!Chiếc xe này phải gọi là micro bus mới đúng nhỉ?Tui để em nó đậu trước quán,lâu lâu ngắm em nó thấy :gọn quá,xinh và đẹp đấy chứ!:) Nếu dư dả tiền bạc ,tui sẽ sửa soạn cho em nó ngày càng láng mướt hơn.Tui cũng đang nghiên cứu mấy bài về Vkool hay Lumar gì đó,thấy hình như có mấy màu khác nhẹ hơn,sáng hơn nhưng vẫn chống nóng thật tốt?Loại film đang dán trên xe tui đen thui ngồi trong nhìn ra thấy cảnh trí sậm màu mất thú vị đi rất nhiều.

@Bác Thiết ơi!Bác có nhìn thấy cái ống mà bác hỏi em chụp trong hình chưa?Cho em hỏi cái đèn pha của Asia là nguyên cụm hay có thể thay từng bóng được hở bác?Xe em bỗng nhiên đứt toi một bên rồi,mỗi lần đá pha mới lên đủ cả hai,còn tra về bình thường thì nó lại chỉ có một bên thôi.Có lẽ do đêm đầu tiên lùi xe vào nhà hơi dốc chưa quen chân côn ga trong tình huống này nên em rú ga lớn quá đứt bóng luôn?Bộ đèn pha được thiết kế kín đáo quá em chưa biết tháo ra bằng cách nào ,bác chỉ cách giúp em với.Thanks bác.

Last edited by a moderator:
VIP
1/3/07
1.577
51
48
DOC-HCM

Vợ hai của bác mà chơi vê cun vô là lên thành 4k luôn đó bác nên xem xét lại ;):D

Hạng B1
19/12/06
57
0
6
43
hcm city

chúc mừng bác hcivic nhé, cưới được vợ hai vừa đẹp vừa giỏi :D lại còn zin nữa chứ
bác cứ mạnh dạn đi xuyên việt nếu thích, xe mình nhỏ thì vừa đi vừa ngắm cảnh, vợ hai của bác chắc chẳng phụ lòng bác đâu
con ladà nhà em mua có 20 chai mà em vác chạy hà nội đà nẵng sài gòn vô tư chẳng sao cả :D chỉ tội lâu lâu lại cảm cúm, vác cờlê ra là chịu yên ngay

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

@ Bác Hcivic: Hôm nay mình vừa làm 1 vòng NT- Hải đăng Vũng Rô- PY-NT...vừa về lúc 16h. Asia/7người...khỏe re! Giờ mới đọc bài của bác. Mà sao xe bác 2 thắng trước không phải dĩa?! Bác coi kỹ lại đi. Còn đèn pha thay dễ lắm,chắc xài lâu nên cháy chứ hệ thống điện Asia ngon,đạp ga không cháy đèn được đâu. Bác tháo cái nắp thông gió (hình)phía đèn cháy bắt bằng 2 vít paker ,rút đui đèn 3 chấu,gỡ chụp cao su chống nước, tháo fer giữ bóng ,lấy đèn ra thay bóng khác (22k/cái loại H4)...Mình đã thấy hình bác chụp rồi ,rõ lắm. Mấy cái lỗ vít dưới gầm trước đây nó bắt 1 miếng tôn cản hơi nóng từ quạt giàn nóng phía bên kia thổi qua bô ra ngoài(hâm thế!).mình cũng tháo bỏ rồi...À mà khi mới bật công tắc thì các đèn chỉ thị,trong đó có accu đều sáng,khi nổ máy mới tắt..!