Status
Không mở trả lời sau này.
Tập Lái
23/12/12
18
1
8
Tp.HCM
Re:chao bac

Cũng nên khảo cổ để update cho mọi người cũng biết chứ bác.

Hạng B2
2/4/13
225
5.337
123
Re:chao bac

Cách đây hai 2 năm em có mở tài khoản tiền đô bên HSBC, sao đó em chuyển đô từ nước ngoài về qua tài khoản đó. Tụi HSBC không cho em nhận tiền đô, nếu muốn nhận tiền đô em phải trả cho tụi nó 0.3% phí chuyển đổi ngoại tệ.có luật nào như vậy không các bác. Kể từ đó em cạch mặt tụi nó luôn.

Hạng B2
6/10/09
150
82
28
41
Saigon
Re:Em bị bất ngờ với HSBC

hoaiphong99 nói:
Em mua cái túi xách trên mạng xài Visa của ACB, hàng nhận rồi xài rồi mà sao chẳng thấy nó trừ tiền, không hiểu sao luôn.

Chắc là nó nhầm hay sao ý. But mà khi phát hiện ra thì nó phạt bác lãi suất gộp mấy tháng vì tội ko thành thật khai báo đấy hahaha...

Hạng C
8/7/11
700
143
43
Q7

Rút kinh nghiệm của mình, HSBC tính tỉ giá chuyển đổi cao lắm. Vừa rồi đi UK có nhờ cty mua 1000 bảng Anh mà nó tính 32865 trong khi thị trường chưa đến 32000. Còn Visa thì nó tính đến 33305Đ/bảng Anh, lần sau có đi nước ngoài nên ra VCB mua cho chắc ăn. Mình tính giữ lại 1 it bảng Anh nhưng tỉ giá thì bỏ ý định luôn.

Hạng C
10/1/11
543
10
28

em dùng ANZ phí là 6,5% bất kể là cà hay rút tiền mặt ở NN. lưu ý các bác mua hàng online cũng bị nhé.

Hạng C
10/1/11
543
10
28

btpaul nói:
nuquainhatrang nói:
Các ngân hàng đều có tính phí chuyển đổi ngoại tệ cả ạh.
Các bank nước ngoài thì quy trình, thủ tục hơi rắc rối tí, hạn mức cấp cũng chặt tay và tất nhiên phí cũng chát nhưng được cái đi đâu thanh toán cũng dễ.
Trước em có làm Credit ANZ cho 1 anh bạn, anh ấy đi Nam Phi xem bóng đá, rút tiền mặt dễ dàng, trong khi Credit của Vietcombank và HSBC thì báo lỗi mãi.
Anh bạn em vừa đi HongKong đợt sale off vừa rồi về cũng than phiền Credit của Vietcombank mãi không thanh toán được, làm anh í chết dí bên ấy, toàn dùng tiền mặt. :(
Một điều nữa e khuyến khích các bác dùng credit của các ngân hàng nước ngoài là khi các bác dùng thẻ mua sắm ở ngoài nước thì được down giá rất nhiều.
Em vd: bác dùng HSBC đi Hồng Kong hay Thượng Hải mua đồ, down tệ lắm cũng 10%. Còn với ANZ thì ở Sing, Indo, Malai, Úc ... có bác còn được ưu đãi đến 60% kéo dài suốt cả năm. Các danh sách được giảm này thì có trong list đính kèm và được thôgn báo đều đặc cho chủ thẻ.
Link tham khảo:
http://www.anz.com/vietna...e0402ba0ceb47cfc422ead

**** Nếu bác nào có nhu cầu làm ANZ Credit Card thì alo em nhé!
bác còn làm ở ANZ?

qua kinh nghiệm đã xài qua thẻ tín dụng của 7 Bank thì ANZ luôn là nhất. em đã bị từ chối dịch vụ rất nhiều (hoặc báo lỗi) từ thẻ tính dụng ACB, Sacom, HSBC, DAB, VCB... chỉ có ANZ là đi đến đâu cũng xài được.

Hạng B2
6/11/12
234
898
93
44
vung tau
www.otosaigon.com

em xài VCB cả Master và Visa thấy đều ok, phí chuyển đổi ngoại tệ là 2.5%. Nói chung thẻ chip thì xác xuất bị tư chối thanh toán là rất thấp. Chỉ bực là VCB rất ít khuyến mãi cho chủ thẻ Master & Visa.

Hạng B2
28/3/11
475
7
43
53

cruze vt nói:
em xài VCB cả Master và Visa thấy đều ok, phí chuyển đổi ngoại tệ là 2.5%. Nói chung thẻ chip thì xác xuất bị tư chối thanh toán là rất thấp. Chỉ bực là VCB rất ít khuyến mãi cho chủ thẻ Master & Visa.
nhà khảo cổ học

Hạng B2
18/10/09
364
81
63
36
Hà Nội

$1000 mà bị tính có 20.800.000vnd là quá rẻ, giờ giá đô bình thường đã hơn 21k rồi bác ạ.

Status
Không mở trả lời sau này.