Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
24/4/06
2.450
13.556
113
TP. HCM
Re:chao bac

bên Sacom phí chuyển đổi là 7% lãi suất hình như là 1.925% thì phải, em mới xem bill

Hạng B2
24/1/06
164
0
16

VCB em xài cả chục năm nay, dùng  USD em đâu có thấy tính phí đâu. Giá cả thì đúng giá niêm yết lúc cà thẻ. Em chưa thấy bị declined lần nào. Nói chung VCB ngon, bổ rẻ.

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.476
113
Re:Em bị bất ngờ với HSBC

nuquainhatrang nói:
Các ngân hàng đều có tính phí chuyển đổi ngoại tệ cả ạh.
Các bank nước ngoài thì quy trình, thủ tục hơi rắc rối tí, hạn mức cấp cũng chặt tay và tất nhiên phí cũng chát nhưng được cái đi đâu thanh toán cũng dễ.
Trước em có làm Credit ANZ cho 1 anh bạn, anh ấy đi Nam Phi xem bóng đá, rút tiền mặt dễ dàng, trong khi Credit của Vietcombank và HSBC thì báo lỗi mãi.
Anh bạn em vừa đi HongKong đợt sale off vừa rồi về cũng than phiền Credit của Vietcombank mãi không thanh toán được, làm anh í chết dí bên ấy, toàn dùng tiền mặt. :(
Một điều nữa e khuyến khích các bác dùng credit của các ngân hàng nước ngoài là khi các bác dùng thẻ mua sắm ở ngoài nước thì được down giá rất nhiều.
Em vd: bác dùng HSBC đi Hồng Kong hay Thượng Hải mua đồ, down tệ lắm cũng 10%. Còn với ANZ thì ở Sing, Indo, Malai, Úc ... có bác còn được ưu đãi đến 60% kéo dài suốt cả năm. Các danh sách được giảm này thì có trong list đính kèm và được thôgn báo đều đặc cho chủ thẻ.
Link tham khảo:
http://www.anz.com/vietna...e0402ba0ceb47cfc422ead

**** Nếu bác nào có nhu cầu làm ANZ Credit Card thì alo em nhé!
bác còn làm ở ANZ?

MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.476
113
Re:Em bị bất ngờ với HSBC

vậy là em tổng kết lại vụ thẻ Credit, cần quan tâm các yếu tố sau kho mở thẻ mới:

Ti gia chuyen doi?
Phi chuyen doi ngoai te?
Phi mo the?
Phi hang nam?
Gui Bill qua email?
Nhan tin ngay khi thanh toan?
Quyen loi giam gia khi mua sắm?
Hạn mức cấp?
Bảo hiểm?
Các loại phí khiếu nại, ....?
Thời hạn thanh toán?
CHo khoá cổng thanh toán online?
cần có PIN khi cà thẻ thanh toán?
Thẻ phụ tính phí thế nào?

Last edited by a moderator:
MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.476
113

vậy là em tổng kết lại vụ thẻ Credit, cần quan tâm các yếu tố sau, khi mở thẻ mới:

Ti gia chuyen doi?
Phi chuyen doi ngoai te?
Phi mo the?
Phi hang nam?
Gui Bill qua email?
Nhan tin ngay khi thanh toan?
Quyen loi giam gia khi mua sắm?
Hạn mức cấp?
Bảo hiểm?
Các loại phí khiếu nại, ....?
Thời hạn thanh toán?
CHo khoá cổng thanh toán online?
cần có PIN khi cà thẻ thanh toán?
Thẻ phụ tính phí thế nào?

Chắc em cứ lấy bank nào đang khuyến mãi miễn phí thường niên năm đầu thì làm, sang năm lại huỷ...:)

Last edited by a moderator:
Hạng D
10/9/08
2.873
5.921
113

lienhoa nói:
VCB em xài cả chục năm nay, dùng USD em đâu có thấy tính phí đâu. Giá cả thì đúng giá niêm yết lúc cà thẻ. Em chưa thấy bị declined lần nào. Nói chung VCB ngon, bổ rẻ.
Nói không tinh là không đúng.
VCB không tinh phí riêng mà tính luôn vào trong tỉ giá quy đổi sang tiền Việt.
Muốn biết nó tính bao nhiêu thì cứ xem tỉ giá mà nó tính trong giao dịch so với tỉ giá liên ngân hàng ở thời điểm hiện tại là ra.
Nhưng phải công nhận VCB tính phí rất thấp.
Các giao dịch nội địa cà thẻ bằng tiền Việt thì không tính thêm phí gì cả mà có khi còn được giảm giá thêm 5%.

Hạng B2
8/11/12
182
129
43
44

target_locked nói:
lienhoa nói:
VCB em xài cả chục năm nay, dùng USD em đâu có thấy tính phí đâu. Giá cả thì đúng giá niêm yết lúc cà thẻ. Em chưa thấy bị declined lần nào. Nói chung VCB ngon, bổ rẻ.
Nói không tinh là không đúng.
VCB không tinh phí riêng mà tính luôn vào trong tỉ giá quy đổi sang tiền Việt.
Muốn biết nó tính bao nhiêu thì cứ xem tỉ giá mà nó tính trong giao dịch so với tỉ giá liên ngân hàng ở thời điểm hiện tại là ra.
Nhưng phải công nhận VCB tính phí rất thấp.
Các giao dịch nội địa cà thẻ bằng tiền Việt thì không tính thêm phí gì cả mà có khi còn được giảm giá thêm 5%.

khảo cổ học :confused:

Status
Không mở trả lời sau này.