Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
9/5/09
3.409
16.125
113
Re:Em bị bất ngờ với HSBC

ANZ ddang co gang thanh regional bank, con HSBC va Citi la Global Bank. Tu cac bac hieu! :D

Hạng F
18/5/09
6.241
14
38

Richievn nói:
ANZ ddang co gang thanh regional bank, con HSBC va Citi la Global Bank. Tu cac bac hieu! :D
Dân NH nói chuyện lấp lửng khó hiểu quá nhỉ. Bác làm em chới với thêm rồi:cool:

Hạng D
9/5/09
3.409
16.125
113

Em nghe bac sale cua ANZ bao la ANZ di qua My ca the duoc, HSBC thi khong lam em mac cuoi thoi. Em tung lam ca hai ngan hang, chien luoc phat trien va he thong core banking the nao em cung biet, nhung ma em khong len day noi tot cho ai ca.. Nhung em thay mot so ban sale len day "no" voi anh em OS thi em thay khong chiu duoc thoi.
Em chot lai, viec tinh phi thi ngan hang nao cung co, de bu lai chenh lech giua ti gia thuc va ti gia niem yet, van de la khi nao va bao nheiu thoi. May bac lua the, nho la phai xem xet cac yeu to nhu do pho bien, do tin cay (co thang em hoi du hoc voi em ben Uc, cam cai the MTV credit card cua ACB hay VCB gi day di sieu thi bi tui no nhin ngo sam xoi xem co phai the gia khong :D) va hon nua la kha nang ho tro khi can theit (cai nay o VN thi chuoi nhu nhau).

Hạng D
6/12/07
1.353
14.569
113

Mấy hôm nay thẻ Sacom của em thì đẩy phí ngoại tệ lên 7.5%, còn ANZ thì đang dụ em với 2.5%, làm em phân vân quá (dù mỗi tháng em chỉ giao dịch chừng vài triệu đồng :D :D :D)

Hạng F
18/5/09
6.241
14
38

tuando nói:
ANZ hôm nay tính phí chuyển đổi ngoại tệ USD là 8% ... 

Đồng ý là xài thẻ tín dụng thì có nhiều ưu đãi, nhưng tính phí quy đổi thế này thì chát quá nhỉ

Hạng B2
22/2/06
144
2
18

e sử dụng Visa credit card VCB ở Mỹ vẫn tính em tỷ giá 19,500 và không tính fee chuyển đổi ngoại tê. Bác nào cần PM e gửi bank statement gần nhất của em từ VCB để củng cố niềm tin hơn.

Hạng C
19/10/09
530
191
43
46

Mấy ngày nay mấy em gái ANZ gọi điện dụ mình mở Visa hoài. Phí chuyển đổi ngoại tệ là 2.5%. Credit limit thì dựa vào HSBC (vì mình có Visa của HSBC) cấp bao nhiêu thì ANZ cấp bấy nhiêu mà k cần phải chứng minh thu nhập gì cả.

Hạng D
28/2/05
2.109
485
83

hientq nói:
e sử dụng Visa credit card VCB ở Mỹ vẫn tính em tỷ giá 19,500 và không tính fee chuyển đổi ngoại tê. Bác nào cần PM e gửi bank statement gần nhất của em từ VCB để củng cố niềm tin hơn.

Vậy mà khối bác cứ  nói là ngân hàng nao cũng tính phi chuyển đổi đấy bác! Hihi!!Có thêm bác xác nhận nữa cho bác Huygb yên tâm kết thúc topic rồi!
Em lưu ý lại là chỉ có USD thôi nhé!

Hạng D
6/12/07
1.353
14.569
113

Vậy mai em ra VCB làm 1 cái mới được, bái bai cái Sacom ra luôn!

Hạng F
18/5/09
6.241
14
38

caubasg nói:
hientq nói:

Vậy mà khối bác cứ  nói là ngân hàng nao cũng tính phi chuyển đổi đấy bác! Hihi!!Có thêm bác xác nhận nữa cho bác Huygb yên tâm kết thúc topic rồi!
Em lưu ý lại là chỉ có USD thôi nhé!
Cảm ơn Caubasg
.
Sáng thứ Hai em sẽ có mẹt tại VCB.
CMND, HK, HĐLĐ đã có sẵn. Bây giờ qua phòng Hành Chánh xin cái bảng xác nhận luơng đã (luơng và thu nhập của em đều đuợc trả qua VCB nên có lẽ sẽ không cần xin sao kê)
.

Status
Không mở trả lời sau này.