Hạng D
4/1/09
2.198
6.036
113
VN
Tiệm của bác nằm ở đoạn nào, đường Trần bình Trọng lô cốt khủng khiếp quá, suốt cả con đường, bác có bị thất thu không ? Tên tiệm bác là gì cho mình dễ kiếm, nhìn mấy cái số nhà mệt mỏi lắm. mai ghé bác làm giúp cái Zinger. Xe mình thì chẳng ra gì nhưng cứ làm cho chắc ăn.

Chi Hội Trưởng MazdaFC
28/4/08
7.583
1.210
113
Dongzinger nói:
Tiệm của bác nằm ở đoạn nào, đường Trần bình Trọng lô cốt khủng khiếp quá, suốt cả con đường, bác có bị thất thu không ? Tên tiệm bác là gì cho mình dễ kiếm, nhìn mấy cái số nhà mệt mỏi lắm. mai ghé bác làm giúp cái Zinger. Xe mình thì chẳng ra gì nhưng cứ làm cho chắc ăn.

dạ đúng là chổ em đang bị đào locot nhưng ông anh em có mướn thêm 1 tiệm mới nữa nằm cũng trên đường trần bình trọng đi hướng nguyễn trãi quẹo vô trần bình trọng hướng về ngã tư an dương vương ,số là 205 trần bình trọng còn chổ em đang làm làm là 196 trần bình trọng tiệm điện KHANH PHONG , khi nào bác ra chổ ngã tư an dương vương & Trần bình trọng thì bác call cho em , em sẽ chỉ chổ cho bác đậu xe , à số phone em đây bác ạ! : 0908 481 561 , chào bác nhé hẹn gặp bác sau .

Hạng B2
19/9/08
480
221
43
TP.HCM
Em cũng thấy gắn cáp là khá hửu hiệu vì đặt tính cáp là bó sợi thép nên cực kỳ dai ( công việc em dùng cáp nhiều nên biết khá rõ) . Trong kính mà "chơi " lắp vô1 sợi cáp 6 ly inox lọai có bọc PVC gắn ốc cáp chắc chắn xong em cho cà luôn răng ốc siết cáp luôn . Tụi gương tặc có thì giờ cũng không thể nào mang cái kính đi khỏi xe . Khi nào ta cần tháo kính (của ta ) thì chỉ có cách dùng lưỡi cắt máy mài tay cắt ra thôi , rất dể dàng Còn cái sticker cảnh báo cũng rất hay có bác nào chịu khó in ra phân phối rồi dán lên trên đó có hình sợi cáp và bàn tay đánh chéo màu đỏ kèm dòng chử gì đó cảnh báo, là em nghĩ tụi nó ít nhất cũng phải suy nghĩ trước khi hành động .

Hạng B2
20/6/05
233
3
0
HCM
nquynh nói:

Tụi trộm nếu nó o biết chữ thì làm sao đọc được
.

Làm theo cách bác khắc trung là tiện nhất ... mấy bác ở ngoài HN có thể đem ra ngoài làm được mà ... đơn giản thôi ...

Kính hậu trên xe được bắt theo sau : Sườn Xe -> Chân Gương -> Củ Gương. ... Mấy bác cứ đem ra ngoài bảo thợ xỏ cộng cáp bắt liền Củ Gương vào Sườn Xe là xong. (Xem hình của bác Khắc Trung là biết)

Tập Lái
4/8/08
9
0
0
bac trung cho minh hoi them nhe !
cho bac co lam xinhan tich hop trong guong nhu vay ko ?

neu co thi cho minh xin cai gia luon . nay mai minh ghe lam mot cong doi viec ( vua gan cap vua them xi nhan kieng luon )

Hạng D
4/1/09
2.198
6.036
113
VN
Theo mình, cứ gắn cáp để nếu bị bẻ thì còn có cái để hàn lại. Nếu để thò sợi cáp ra, hoặc cảnh báo, hoặc tem... nầy nọ, bọn ba trợn ghé sát xe thấy không ăn được lại chơi viên gạch vào kiếng thì xong toi. Thôi thì nhịn chúng nó vậy ( Quân tử sợ kẻ tiểu nhân khốn cùng) dây vào nó chỉ lỗ đến thua. Hôm qua đã ghé Khanh phong gắn cáp..... cũng được !

Chi Hội Trưởng MazdaFC
28/4/08
7.583
1.210
113
dung5642 nói:
bac trung cho minh hoi them nhe !
cho bac co lam xinhan tich hop trong guong nhu vay ko ?

neu co thi cho minh xin cai gia luon . nay mai minh ghe lam mot cong doi viec ( vua gan cap vua them xi nhan kieng luon )

cái vụ xi nhan này em làm lâu lắm rồi đấy bác đẹp lắm đó , link đây nè bác em mới vừa lên báo nữa he he .

http://www.otosaigon.com/home/newsdt.aspx?ID=667

nếu về phần dây cáp thì 250k còn phần xi nhan tích hợp trên gương thì 400K dành cho xe bác có đường dây sẵn , 500K dành cho xe bác chưa có đường dây.