Hạng C
13/10/12
747
633
93
chào các bác!
các bác cho em biết các trường hợp xe grandis tự clock cửa để em cẩn thận hơn.Tình hình là tối hôm trước em có đưa xe cho em vợ em mượn,khi trả xe em nó báo lại :khi nó về đến nhà (xe vẩn nổ máy)vô nhà tắm xong ra thì xe đả tự clock cửa????? máy vẩn nổ nên nó nại tắn vè che mưa cửa sau bên phụ ra để mở cửa gần 2 tiếng xe nổ máy muốn cạn xăng???kết quả vè che mưa bị nứt.Nó làm em lùng bùng quá không biết thế nào nửa em vẩn không tin xe tự clock khi xe còn cắm chìa chứ đừng nói xe còn nổ máy.Hay xe để trong thời gian dài (????35 phút thời gian em nó tắm) xe tự clock?các bác giúp!!!!

Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Trước tiên, em xin nói là xe grandis không có chế độ tự khóa cửa khi chạy.

Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
titi73 nói:
chào các bác!
máy vẩn nổ nên nó nại tắn vè che mưa cửa sau bên phụ ra để mở cửa gần 2 tiếng xe nổ máy muốn cạn xăng???
Nạy ra xong rùi làm gì nữa bác? Nạy xong chưa mở được đâu.

Hạng C
13/10/12
747
633
93
mit.jacmo84 nói:
titi73 nói:
chào các bác!
máy vẩn nổ nên nó nại tắn vè che mưa cửa sau bên phụ ra để mở cửa gần 2 tiếng xe nổ máy muốn cạn xăng???
Nạy ra xong rùi làm gì nữa bác? Nạy xong chưa mở được đâu.
thế em mới lùng bùng đó bác.Nhưng logic là em nó là chủ graga oto lâu năm xe em do em nó chăm sóc,nên em không hiểu tại sao nó nói vậy???còn các trường hợp xe clock cửa khác sao ạh?

Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Chắc là mượn xe bác đi chơi, chạy hết bình xăng và...va quẹt vô cái gì chăng?????

Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Bác hỏi rõ lại chú em xem sao:
1. Sao xe có thể tự khóa được? (chú này là chủ gara, để xem chú ấy trả lời sao)
2. Nạy vè che mưa xong, làm gì nữa?
3. Đi tắm lâu vậy sao không tắt máy xe?
4. Trước khi đi tắm, xe còn nhiêu xăng?
5. Chạy 2 tiếng có hết nổi số xăng đó không?

Hạng C
13/10/12
747
633
93
mit.jacmo84 nói:
Bác hỏi rõ lại chú em xem sao:
1. Sao xe có thể tự khóa được? (chú này là chủ gara, để xem chú ấy trả lời sao)
2. Nạy vè che mưa xong, làm gì nữa?
3. Đi tắm lâu vậy sao không tắt máy xe?
4. Trước khi đi tắm, xe còn nhiêu xăng?
5. Chạy 2 tiếng có hết nổi số xăng đó không?
em cũng rất bực khi không nắm được vấn đề nên cũng hỏi như bác nó trả lời
1)xe nó tự clock khi nó ra tắt máy xe(em?????)
2)nạy vè che mưa(cửa sau bên phụ để mở cửa(em nói sao mở được???nó nói nghề của em.Em?????)
3)con em khóc nên em vổ cho cháu nín rồi đi tắm quên tắt máy xe, khi ra thì nó clock rồi"anh cẩn thận nhe,xe anh chạy một hồi là nó tự clock cửa ngoài mà anh ngồi trong không biết".Cái vụ nầy mới nè đúng là chưa biết cái vụ clock ngoài nha????Còn clock ở trong bằng cơm em biết
4)khi em giao xe cho em còn đúng 1/2 bình
5)khi trả xe nó nói mới chạy rodai mấy tiếng gần hết xăng mới đổ lại gần 1/2 bình
Thế là nó về em kt lại xe đúng là có 1 vết nứt trên vè chắn mưa cửa sau bên phụ,xem lại cửa xe thì không bị đâm quẹt,xem lại chìa khóa vẩn như củ.Quan trọng là em muốn biết các trường hợp nào xe tự clock cửa???

Last edited by a moderator:
Hạng D
21/6/12
4.511
3.079
113
e bác nói dốc đó.......
G làm gì có vụ đó, xe e đi phà đậu nổ máy cả tiếng đồng hồ mà có khóa gì đâu.

Last edited by a moderator:
Hạng F
12/1/11
6.493
121
63
Xì Phố
em chưa thấy G tự khóa cửa bao giờ, có thể xe bác chủ có độ thêm khóa cửa tự động?