Hạng C
13/4/09
787
5
18
49
Sáng nay xe Grandish em bị lock như vậy, chắc là trường hợp giống bác chủ : Khi chỉ còn mỗi cửa tài đang mở (và cửa cốp sau) thì em lock cửa tài bằng tay (thì đồng loạt các cửa khác cũng lock) em đứng ngoài xe sập cửa tài lại thì nó lock luôn không cửa nào mở được, khóa có remote em đang cầm trên tay cũng không mở bằng remote được (có thể là do còn cửa cốp đuôi xe em chưa đóng??? để em kiểm tra lại sau), em phải nhét chìa khóa vào lỗ khóa cửa xe bên tài mới unlock được.

Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Bác kể lủng củng quá. Em chưa hiểu ý.
Tại sao bác lại khóa cửa tài bằng tay??? Tất cả các cửa đều bị khỏa???Cốp sau vẫn đang mở mà phải không bác?
Với lại của bác là rút chìa khóa ra rùi, bác chủ là chìa khóa đang cắm trên xe.

Hạng C
13/4/09
787
5
18
49
mit.jacmo84 nói:
Tại sao bác lại khóa cửa tài bằng tay??? Tất cả các cửa đều bị khỏa???Cốp sau vẫn đang mở mà phải không bác?

Em đang lui cui dọn đồ phía sau cốp nên phải đóng tất cả các cửa khác lại vì sợ giang hồ hiểm ác bác à:D

Ý em nói nếu bác lock cửa tài bằng tay thì khóa có cắm trên ổ, hay đang nổ máy gì đó thì bác đứng ngoài sập cửa tài mà không có chìa khóa là bó tay ạ

Hạng C
13/10/12
747
648
93
tiktak2x nói:
mit.jacmo84 nói:

Em đang lui cui dọn đồ phía sau cốp nên phải đóng tất cả các cửa khác lại vì sợ giang hồ hiểm ác bác à:D

Ý em nói nếu bác lock cửa tài bằng tay thì khóa có cắm trên ổ, hay đang nổ máy gì đó thì bác đứng ngoài sập cửa tài mà không có chìa khóa là bó tay ạ
bác kiểm tra lại 1 lần nửa xem,rồi viết lại thứ tự cho anh em tham khảo nhé!cám ơn bác

Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
tiktak2x nói:
Chìa khóa đang cắm trên xe thì bác khóa cửa bên ngoài bằng cách nào???

Hạng C
13/4/09
787
5
18
49
chốt bằng cơm :D(nút lock cửa bên tài đó bác). Khi em ngồi trong xe thì em cũng chốt tất cả cửa 1 lần bằng chốt này mà. (Grandish em không thấy có nút khóa cửa trung tâm).

Còn sáng nay em chốt bên trong xong (bấm chốt khi cửa tài vẫn đang mở) ra ngoài đẩy cửa sập lại, cửa tài lock luôn không cần chìa hay remote.

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Vậy là bác khóa cửa bên trong chứ đâu phải bên ngoài???
Khóa xong, mở cửa đi ra thì coi như là hết khóa rùi.

Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Với lại, khi cốp sau còn mở thì bác không thể dùng nút này, nó không có tác dụng khóa đâu.
Khi nào tất cả các cửa đều đóng thì chốt khóa này mới có tác dụng. :)

Hạng C
13/4/09
787
5
18
49
mit.jacmo84 nói:
Với lại, khi cốp sau còn mở thì bác không thể dùng nút này, nó không có tác dụng khóa đâu.
Khi nào tất cả các cửa đều đóng thì chốt khóa này mới có tác dụng. :)

Em đã PM giải thích cho bác. Nếu bác đã hiểu viết lại tình huống giúp em để các bác khác hiểu rõ hơn nhé! Cám ơn bác!

Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Vầy là em đã hiểu ý bác tiktak2x.
Bác ấy đã tắt máy xe. Rút chìa khóa bỏ túi. Sau đó mở cốp sau để xếp đồ. Vì sợ trộm cắp, bác ấy lên đóng các cửa khác lại. Riêng cửa cốp sau vẫn để mở.
Tiếp đó, mở cửa tài đẩy chốt khóa về vị trí khóa. Vì chốt khóa ở cửa tài cũng là chốt trung tâm nên các chốt của các cửa khác cũng bị khóa. Sau đó dập mạnh cửa tài để khóa.
Kết quả là cả 4 cửa đều bị khóa. Còn cốp sau vẫn mở.

Ý của bác ấy: "Giả sử cửa cốp sau không mở, mà làm theo cách này nhưng chìa khóa để quên trong xe thì coi như tiêu"