Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
titi73 nói:
Quan trọng là em muốn biết các trường hợp nào xe tự clock cửa???
Theo em hiểu thì không có trường hợp nào hết. Chỉ có trường hợp..tự mở cửa khi xe gặp tai nạn thì may ra. :)

Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Hay chú em đang...nghịch ngợm để gắn khóa cửa tự động cho bác nhưng không thành?

có em thấy Grandis tự lock rùi. Nếu là xe zin thì không bao giờ. còn xe mất chìa khóa bác chủ tiếc tiền, thay bộ lock hồ cảm đào vào thì chuyện nhảy lock là bình thường. ( xe Grandis khi bác cắm chìa khóa không nổ máy . bác ra ngoài lock cửa bằng rimote vẩn không lock được)

Last edited by a moderator:
Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
auto_chien nói:
có em thấy Grandis tự lock rùi. Nếu là xe zin thì không bao giờ. còn xe mất chìa khóa bác chủ tiếc tiền, thay bộ lock hồ cảm đào vào thì chuyện nhảy lock là bình thường. ( xe Grandis khi bác cắm chìa khóa không nổ máy . bác ra ngoài lock cửa bằng rimote vẩn không lock được)
Bộ phận khóa vận hành bằng tay (không phải tự động) mà vẫn có thể tự đông khóa hả bác?

Tập Lái
30/1/11
2
2
8
Thiếu chức năng auto door lock khi chạy cũng hơi tiếc

Hạng C
13/10/12
747
648
93
Cám ơn các bác.Sao khi tham khảo ý kiến các bác và ktra thực tế em kết luận thằng em em nói dóc.

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu
Nhưng nó nói dóc vì mục đích gì vậy ta ? Xe anh em cho mượn thoải mái thì nếu đi chơi có quá thời gian cũng có gì đâu mà phải kê lên thêm 2 tiếng là do lock cửa !
Em thử tắt máy xe, lấy chìa phụ cắm vào ổ xong đóng cửa ra ngoài cầm chìa có remote bấm khoá nhưng nó trơ trơ ra không phản ứng gì.

Hạng C
13/10/12
747
648
93
xe reo nói:
Nhưng nó nói dóc vì mục đích gì vậy ta ? Xe anh em cho mượn thoải mái thì nếu đi chơi có quá thời gian cũng có gì đâu mà phải kê lên thêm 2 tiếng là do lock cửa !
Em thử tắt máy xe, lấy chìa phụ cắm vào ổ xong đóng cửa ra ngoài cầm chìa có remote bấm khoá nhưng nó trơ trơ ra không phản ứng gì.
em nghĩ do lý do gì đó??? mà bị nứt tấm vè chắn nước mưa sợ em la nên em nó nói dóc vậy
còn anh em nó từng lấy xe em đi mấy ngày có vấn đề gì đâu,có trầy có móp cảm ,sổ mủi thì cũng có em nó lo trong vòng 1 nốt nhạc,còn làm gì lớn em mới kêu bảo hiểm.Vì em cũng có học sơ về oto nên những gì nó nói làm em hết ngạc nhiên nầy đến ngạc nhiên khác
,nên trao đổi thêm với các bác

Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
À, có một điều góp ý để bác chủ sửa.
Khóa cửa là "LOCK" chức không phải "CLOCK" nha. :)

Hạng C
13/10/12
747
648
93
mit.jacmo84 nói:
À, có một điều góp ý để bác chủ sửa.
Khóa cửa là "LOCK" chức không phải "CLOCK" nha. :)
ok,cám ơn bác