b:z confirmed
Hạng D
24/11/09
1.129
52
48
mặc dù vậy em vẫn muốn đi DL, dù sao cũng mát mẻ thoáng đãng hơn ở sg đông đúc, chen chúc, lúc nhút. :3dcuoi:

• Like
Reactions: Dinh_H-O and Kieumy
Hạng D
5/7/14
2.476
85.504
113
HCMC
Khách du lịch nhiều thì nó phải thay đổi, thay đổi có tốt có xấu, phải chấp nhận thôi.

Hạng D
13/2/11
2.095
790
113
Bác lại làm em nhớ Đà Lạt lúc trước.
Đến bây giờ em vẫn chưa quên cảm giác lần đầu tiên đặt chân đến Đà Lạt của 13 năm về trước.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Dinh_H-O
Hạng D
18/12/10
2.042
2.494
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
Đà lạt ơi, Đà lạt ơi...lắng nghe AEOS đang thổn thức nè...hehe..
Bác chủ chơi ác lập cái thớt này...buồn quá bác! Tuổi trẻ mình dính với Đà lạt này từ cái "Mùa hè đỏ lửa đến 75" hình ảnh những học viên của hai trường sĩ quan Đà lạt lúc nào cũng áo quần, nón mũ chỉnh chu, đều bước trên phố vào những chiều thứ 7 và ngày Chủ nhật, mỗi tối theo lớp tiếng Anh trung tâm Hội Việt Mỹ tại trường Đoàn Thị Điểm ngay sau lưng tiệm bánh mì Vĩnh Chấn, ngang qua mà không thể cưỡng nỗi hình ảnh cái bánh mì hình que tròn dài, nóng dòn, và đặc biệt là cái mùi bánh mì thơm phưng phứt giữa đêm lạnh...chep chep..và cả hình ảnh, cái nấm lữa khổng lồ khi một chiếc F5 bị thương từ cao nguyên, bác phi công là người Ấp Ánh sáng, ráng bay về ngang nhà để rồi chắc là đáp xuống mặt Hồ Xuân Hương, nhưng đáng tiếc xuống quá thấp, chạm vào đường dây điện ngay trên Cầu Ông Đạo....và nổ tung...sau đó lại duyên nợ tiếp với Đà lạt từ 79 cho đến 97, với những ngày của một thời cơm độn khoai lang, bữa no, bữa đói, cầm máy ảnh lang thang theo đoàn du lịch kiếm tiền lẻ, cái nghề mà anh em thợ hình quốc doanh, thợ chụp hình tổ hợp gọi tụi này là dân "thợ mánh"...mánh bởi vì đi chụp hình mà khộng có giấy phép....nhiều hôm gặp đoàn kiểm tra...không chỉ bỏ khách mà có khi còn bỏ cả dép, mang máy ảnh, đồ nghề chạy trốn băng đèo, lội suối té lên té xuống...
Đà lạt...buồn vui vẫn cứ lẫn lộn...đi đâu rồi cũng muốn có lúc quay lại, không làm gì nhiều chỉ lang thang, thăm người quen, bè bạn, ghé làm ly cafe, nghe vài khúc nhạc, nhìn trời, mây, nước rồi lại ra đi...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
30/3/09
6.132
20.141
113
Kỷ niệm Đà lạt:
1. Ông già lấy Jeep chở cả nhà đi Phan rang rồi lên Đà lạt (từ 72 đến 74) vì đường này có lính tuần canh ống nước. Tối lạnh, tự dưng thấy ấm áp, hóa ra tè dầm.
2. Tự đi mấy tháng hè bằng cách đi xe đò chạy than, mục sở thị mấy chị đi buôn cột túi ny-lông cà phê quanh người (từ 80 đến 86) và ôm theo máy ảnh trắng đen lên đồi cù hay vào tuốt trong đồi sau thung lủng TY, chụp mấy em Xè-gòn đi bắt bướm hái hoa.

Tiếc cái đồi cù bị mấy thằng mã mother nào ..... Sêu cmn mất nên giờ chả còn chổ ngắm ghệ hái hoa bắt bướm được

Các chủ chơi ác lập cái thớt này...buồn quá bác! Tuổi trẻ mình dính với Đà lạt này từ cái "Mùa hè đỏ lữa đến 75" hình ảnh những ................khộng có giấy phép....nhiều hôm gặp đoàn kiểm tra...không chỉ bỏ khách mà có khi còn bỏ cả dép, mang máy ảnh, đồ nghề chạy trốn băng đèo, lội suối té lên té xuống...
Đà lạt...buồn vui lẫn lộn...

Hạng C
10/7/14
718
511
93
Can Giuoc
kg biết sao mổi lần lên thăm tp Ngàn Hoa về lại Sgòn tôi thấy trong lòng nổi buồn man mát , luyến tiếc lại muốn quay lại và nhủ với lòng sẽ lên đấy sống luôn .Các bạn nghe người Dalat nói nhé: sống ở đây là oke nhưng muốn khá và giàu thì nên sống ở Sgòn .Người Dalat đa số gốc Huế nên cách họ nói chuyện rất đầm thắm và lễ phép.Và cuộc sống xô bồ hình như kg tồn tại nơi đây

Hạng C
10/7/14
718
511
93
Can Giuoc
Bác chủ chơi ác lập cái thớt này...buồn quá bác! Tuổi trẻ mình dính với Đà lạt này từ cái "Mùa hè đỏ lữa đến 75" hình ảnh những học viên của hai trường sĩ quan Đà lạt lúc nào cũng áo quần, nón mũ chỉnh chu, đều bước trên phố vào những chiều thứ 7 và ngày Chủ nhật, mỗi tối theo lớp tiếng Anh trung tâm Hội Việt Mỹ tại trường Đoàn Thị Điểm ngay sau lưng tiệm bánh mì Vĩnh Chấn, ngang qua mà không thể cưỡng nỗi hình ảnh cái bánh mì hình que tròn dài, nóng dòn, và đặc biệt là cái mùi bánh mì thơm phưng phứt giữa đêm lạnh...chep chep..và cả hình ảnh, cái nấm lữa khổng lồ khi một chiếc F5 bị thương từ cao nguyên, bác phi công là người Ấp Ánh sáng, ráng bay về ngang nhà để rồi chắc là đáp xuống mặt Hồ Xuân Hương, nhưng đáng tiếc xuống quá thấp, chạm vào đường dây điện ngay trên Cầu Ông Đạo....và nổ tung...sau đó lại duyên nợ tiếp với Đà lạt từ 79 cho đến 97, với những ngày của một thời cơm độn khoai lang, bữa no, bữa đói, cầm máy ảnh lang thang theo đoàn du lịch kiếm tiền lẻ, cái nghề mà anh em thợ hình quốc doanh, thợ chụp hình tổ hợp gọi tụi này là dân "thợ mánh"...mánh bởi vì đi chụp hình mà khộng có giấy phép....nhiều hôm gặp đoàn kiểm tra...không chỉ bỏ khách mà có khi còn bỏ cả dép, mang máy ảnh, đồ nghề chạy trốn băng đèo, lội suối té lên té xuống...
Đà lạt...buồn vui vẫn cứ lẫn lộn...đi đâu rồi cũng muốn có lúc quay lại, không làm gì nhiều chỉ lang thang, thăm người quen, bè bạn, ghé làm ly cafe, nghe vài khúc nhạc, nhìn trời, mây, nước rồi lại ra đi...

Bác ác với e thì có , nói thật ngồi gõ phím mà nước mắt tự nhiên trào ra , kg biết vì sao ? thôi thì 29/8 nầy đi Caravan với ae chi hội FFC ở Nha Trang tiện đường ghé thăm e nó .Nhớ kg chịu nổi .hic

• Like
Reactions: Dinh_H-O
Hạng B2
29/6/13
479
269
63
Em mới đi Đà lạt lần đầu vào đầu năm nay nên không biết có sự thay đổi lớn vậy. Có lẽ vậy lại hay đỡ phải tiếc nuối như các bác.

Hạng C
10/7/14
718
511
93
Can Giuoc
Kỷ niệm Đà lạt:
1. Ông già lấy Jeep chở cả nhà đi Phan rang rồi lên Đà lạt (từ 72 đến 74) vì đường này có lính tuần canh ống nước. Tối lạnh, tự dưng thấy ấm áp, hóa ra tè dầm.
2. Tự đi mấy tháng hè bằng cách đi xe đò chạy than, mục sở thị mấy chị đi buôn cột túi ny-lông cà phê quanh người (từ 80 đến 86) và ôm theo máy ảnh trắng đen lên đồi cù hay vào tuốt trong đồi sau thung lủng TY, chụp mấy em Xè-gòn đi bắt bướm hái hoa.

Tiếc cái đồi cù bị mấy thằng mã mother nào ..... Sêu cmn mất nên giờ chả còn chổ ngắm ghệ hái hoa bắt bướm được

Chính xác bác ơi .Đồi Cù mất rồi .Bác nhắc chi cái xe chạy than e xc động nửa .Ôi tuổi thơ của chúng ta , đất nước lúc đó khó khăn mà vui bác nhỉ