VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
63
Tp Ho Chi Minh
Đúng là Đà lạt khác xưa nhiều thiệt... Tui vẫn còn nhớ mãi lần đầu lên Đà lạt, năm 1984... Thấm thoắt vậy mà 30 năm trôi qua rồi... Vẫn thường lên hàng năm nên sự đổi thay không thấy đột ngột, giờ nhìn lại mới thấy khác nhiều... Nhưng dù sao, mỗi lần lên vẫn thích! (Và sắp lên nè!)

VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
63
Tp Ho Chi Minh
Bác tonyhao, bác ở mô mà nhắc đến cái xe chạy bằng than...vừa chạy có khi vừa xục thêm cho than nóng, rồi những hòn than đỏ hỏn rơi xuống nhảy lăn tăn trên mặt đường....hồi đó xe cộ ít đường vắng, cao nguyên trời lanh, ngồi cạnh thùng than, ấm thật...80-86 mà bác ôm máy ảnh cơ đi chộp lén là có khi đã gặp em rồi đó....hehe..cái thời photo trắng đen hồi nớ em ngồi phòng tối đảm nhận khâu dễ nhất là tráng phim, ông chú thì ngồi máy rọi, xong thấy khách du lịch lên nhiều quá, xách máy ảnh đi làm thợ mánh luôn, mánh được ngày nào hay ngày đó. Tốp thợ hồi đó toàn anh em dân giáo chức nghèo, làm thêm kiếm thêm tiền sống qua ngày..nhiều anh em đi dạy trong làng thượng hẻo lánh, chụp hình lấy chuối, gạo, gà..chứ dân tộc không có tiền....
Hehe, bác này nhắc làm tui nhớ hồi đó nhiều lần đi xe đạp từ Tùng Nghĩa "bám" xe than lên đèo Pren nè... 2 thằng chở nhau mới ghê chứ!

• Like
Reactions: ngocluan12@
Tập Lái
30/3/14
4
12
3
43
sài gòn
còn em lần đầu tiên năm 95 lên đà lạt 5h chiều hí hửng mượn chiếc simson chạy qua nhà thờ con gà ( nghĩ là mình dân sài gòn không sợ lạnh và muốn tận hưởng cảm giác lạnh như thế nào) vừa thả dốc 2 hàm răng đánh lạch cạch, lỗ tai thì tê buốc kỉ niệm đầu về đà lạt là như thế hhihihihi

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
  1. Lần đầu: 1984
  2. Lần 2: 1995
  3. Lần 3: 2001
Qua ba lần đó đã cảm nhận rõ sự thay đổi.

Sau đó lên thường xuyên hơn vài lần nữa, gia đình bà cả xưa định cư ở Đà Lạt một thời gian.
Phải nói giờ nhìn Đà Lạt khác nhiều, nóng, đông đúc và ồn ào hơn.

Muốn cảm nhận chút cái lạnh chỉ còn đi mùa Noel, Tết mà thôi.

Đồi Cù giờ là sân Gốp Phơ.

Mới trưa Thứ Hai vừa rồi ở Đà Lạt, áo sơ mi cộc tay, quần tây mỏng, đi một vòng chợ người ngợm mồ hôi mồ kê ra quá trời, :D

Hạng C
10/7/14
718
511
93
Can Giuoc
  1. Lần đầu: 1984
  2. Lần 2: 1995
  3. Lần 3: 2001
Qua ba lần đó đã cảm nhận rõ sự thay đổi.

Sau đó lên thường xuyên hơn vài lần nữa, gia đình bà cả xưa định cư ở Đà Lạt một thời gian.
Phải nói giờ nhìn Đà Lạt khác nhiều, nóng, đông đúc và ồn ào hơn.

Muốn cảm nhận chút cái lạnh chỉ còn đi mùa Noel, Tết mà thôi.

Đồi Cù giờ là sân Gốp Phơ.

Mới trưa Thứ Hai vừa rồi ở Đà Lạt, áo sơ mi cộc tay, quần tây mỏng, đi một vòng chợ người ngợm mồ hôi mồ kê ra quá trời, :D
Chết tui luôn

Hạng C
10/7/14
718
511
93
Can Giuoc
ae Os nào có lên DALAT dịp lễ nầy vô Facebook ới e 1 tiếng e ở Nha Trang vọt qua Cafe ở Thủy tạ Thanh Thủy hồ Xuân Hương .Vì e 29/8 nầy đi Caravan với chi hội FFC đi Bình Ba nhé facebook là Quốc Huy Avata y như Ngọcluân12@ bên Os vậy .Thanks

• Like
Reactions: trunglk
Hạng C
10/7/14
718
511
93
Can Giuoc
Ae Os có lên Dalat dịp lễ 2/9 nầy ới e 1 tiếng e ở Nha Trang vọt qua .Vì e đi Bình Ba với ae chi hội FFC Facebook e Quốc Huy và Avata y như bên Avata Os .Mình ghé cafe ở Thủy tạ Thanh Thủy hồ Xuân Hương .Thanks
DALAT GIỜ CHỈ CÒN TRONG KÝ ỨC

Hạng D
18/12/10
2.042
2.495
113
Sài gòn - Huế - Hà nội
Bác ngocluan12@ ơi, Thanh Thủy là nơi những năm trước mình cũng thường đóng đô mỗi khi lên Đà lạt, nhưng gần đây mình thấy cafe Bích câu đối diện Vườn hoa Đà lạt, tuy xa một chút nhưng có bãi ô tô rộng, có không gian xanh, nhiều cây cảnh và hoa, ngồi nhìn cảnh hồ, cảnh nước...yên tỉnh hơn Thanh Thủy. Có dịp lên Đà lạt bác ghé thử.