Hỏi/Đáp Kỹ Thuật đèn xe morning không tắt

Tập Lái
2/9/14
42
26
18
33
Nếu bác để ở chế độ đèn Auto thì nguyên tắc sẽ như sau:
- Bác bấm cái đầu là Lock cửa, đèn hazard chớp một cái đưa xe vào trạng thái Arm, nếu tất cả các cửa và nắp capo đã đóng sát. Khi bấm unlock trên remote để chuẩn bị vào xe, thì đèn Head light sáng.
- Bấm Lock lần 2 đèn Head lamp sẽ tắt.
Trên nguyên tắc xe có chế độ đèn Auto, thì khi bật chìa qua vị trí ON, ánh sáng rọi lên cảm biến ánh sáng, cảm biến ánh sáng này đặt giữa taplo, cái cục tròn màu đen, nếu ánh sáng này cường độ dưới 100 Lux thì bộ BCM sẽ cho kích hoạt đèn Head light.
Vậy e phải bấm clock rồi unclok rồi lai clock thì đèn xe mới tắt hả bác..??(e k hiểu ý bác jungle lắm):(

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Vậy e phải bấm clock rồi unclok rồi lai clock thì đèn xe mới tắt hả bác..??(e k hiểu ý bác jungle lắm):(
xem hướng dẫn sử dụng nè bác. Có nghĩa là bác nhấn remote Lock 2 lần. Cái này còn tùy thuộc vào bộ BCM của bác có tích hợp chế độ tiết kiệm Accu không nhé(if equipped)

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Các bác tư vấn dùm đèn gầm phía sau Kia Morning 2012 (xe nhập) mở ở đâu bác, lâu nay đi không để ý đèn này cứ nghĩ mở đèn gầm trước thì đèn gầm sau cũng sáng luôn, hôm trước rửa xe mở thử thì không thấy sáng, loay hoay vặn đủ các nút mà nó vẫn không sáng, hay là bị cháy bóng ? mà cháy cũng ko nhẽ cháy hết cả 2 bên.
đèn gầm sau thực chất có tên gọi là Rear Fog Lamp, để mở đèn gầm sau, đầu tiên bác bật ON đèn Head light sau đó xoay vị trí bên trong(số 1 như trong hình) qua thêm 1 nấc kế tiếp. Thế thôi.

Hạng D
4/9/13
1.871
1.547
113
TP HCM
Nó đây bác, 2 đèn nhỏ phía dưới đèn hậu ấy.

cái này là miếng phản quang mà có phải đèn đóm gì đâu bác :D còn cái đèn trắng là đèn de đó, bác biết cách bật ko, lên xe nổ máy cài số de rồi để đó mở cửa bước xuống xem :)) haha bảo đảm bác thấy sáng chưng luôn

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Nó đây bác, 2 đèn nhỏ phía dưới đèn hậu ấy.

Hình bác đưa ra đúng là đèn Rear Fog Lamp rồi, đèn sương mù sau nằm chung một cụm với đèn Back-up lamp(đèn de), trong hình thì cái đèn sương mù này chỉ là miếng nhựa màu đỏ thôi, trong đó không có bóng đèn, thường những chiếc xe mà xuất qua châu âu mới lắp đèn này, những chiếc mà Hoàng gia và Bình sen vàng nhập về thì em chưa thấy có đèn này.
Chỉ cần xem cái switch mở đèn sương mù trên volang bên trái nó có mấy vị trí là biết ngay nó có hệ thống Rear Fog light hay không liền. Nếu có thì phải có 3 vị trí là: OFF, Front Fog lamp và Rear Fog Lamp.

• Like
Reactions: CuBull
Hạng C
8/3/12
888
273
83
ShopAuto.Vn - TP.HCM City
chú em này cả tuổi đời và tuổi nghề đều chỉ bằng tuổi thằng cháu của em, mà lúc nào cũng tỏ ra ta đây nguy hiểm, hiểu biết hơn người, tỉnh lại đi nhé cháu, cháu muốn trao đỗi kỹ thuật gì alo cho chú đây này.
Thưa bác Trí em chưa gặp bác lần nào mà bác bjk em hay quá...??Công nhận tiến lành đồn xa hjhjhjhj.....em có nhờ bác giải thic trường hợp của em mà hình như bác né tránh thì phải ko lẽ xe em đc sãn xuất đặc biệt hơn các xe khác sao ta?? Em chỉ mún giúp các bác nào ko rành đễ làm xe mình đỡ chi phí linh tinh thui bác nhé , thậm chí khách em còn hỏi bên bác làm có đãm bão k ??em đều chỉ qua bên chỗ bác làm bác nhé , bác cần chứng minh ko em send số Fone khách em giới thiệu qua cho bác Check nhé ok ko??
_ Đây là Link em có hỏi mà ko thấy hồi âm http://www.otosaigon.com/threads/va...reset-khi-da-pha-voi-den-hid.2593121/page-200

Tập Lái
10/3/14
11
47
18
đèn gầm sau thực chất có tên gọi là Rear Fog Lamp, để mở đèn gầm sau, đầu tiên bác bật ON đèn Head light sau đó xoay vị trí bên trong(số 1 như trong hình) qua thêm 1 nấc kế tiếp. Thế thôi.
Cám ơn bác Jungle đã trả lời, xe em không có cái nấc đèn Rear Fog bác ơi. chỉ có 2 nấc vặn lên là mở, xuống là tắt thôi nhưng em nhìn vô thì thấy có bóng đèn mà. Với lại em đi trên đường thấy xe Kia Morning 2012 như xe em bật đèn này hoài chứ gì. Không lý nào xe em nó trang bị cho vui mà ko bật được.

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Thưa bác Trí em chưa gặp bác lần nào mà bác bjk em hay quá...??Công nhận tiến lành đồn xa hjhjhjhj.....em có nhờ bác giải thic trường hợp của em mà hình như bác né tránh thì phải ko lẽ xe em đc sãn xuất đặc biệt hơn các xe khác sao ta?? Em chỉ mún giúp các bác nào ko rành đễ làm xe mình đỡ chi phí linh tinh thui bác nhé , thậm chí khách em còn hỏi bên bác làm có đãm bão k ??em đều chỉ qua bên chỗ bác làm bác nhé , bác cần chứng minh ko em send số Fone khách em giới thiệu qua cho bác Check nhé ok ko??
_ Đây là Link em có hỏi mà ko thấy hồi âm http://www.otosaigon.com/threads/va...reset-khi-da-pha-voi-den-hid.2593121/page-200
chú em đã từng cho rằng anh không biết gì về kỹ thuật, không biết chú em còn nhớ không? nhưng đối với anh thì nhớ rất rõ, hồi nào tới giờ chưa có ai dám nói như thế với thằng anh mày nhé, chú mày thuộc thế hệ 8x, có nghĩa là tuổi đời lẫn tuổi nghề kém anh đến gần 20 năm, thế mà lúc nào cũng ra vẽ ta đây hiểu biết hơn người, bây giờ kêu anh mày giải thích là sao, lương tâm và sĩ diện của chú để đâu.
Kiến thức là vô biên, những gì ta biết được chỉ là hạt cát nhỏ so với kho tàng kiến thức của nhân loại, thay vì đi chê bai người khác, chú mày hãy ngồi đọc tài liệu đi, ngồi đọc tài liệu từ 7h tối đến 7h sáng, làm việc quần quật từ sáng sớm đến 1h sáng hôm sau, lúc đó thì hãy quay lại và chê bai người khác.

• Like
Reactions: letuankietvn