Hỏi/Đáp Kỹ Thuật đèn xe morning không tắt

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Cám ơn bác Jungle đã trả lời, xe em không có cái nấc đèn Rear Fog bác ơi. chỉ có 2 nấc vặn lên là mở, xuống là tắt thôi nhưng em nhìn vô thì thấy có bóng đèn mà. Với lại em đi trên đường thấy xe Kia Morning 2012 như xe em bật đèn này hoài chứ gì. Không lý nào xe em nó trang bị cho vui mà ko bật được.
cái bóng đèn bác nhìn vô thấy được, đó chính là bóng đèn de(back-up lamp), các xe Morning nhập về đây em chưa thấy có cái nào có đèn sương mù phía sau hết đó bác.

Tập Lái
10/3/14
11
47
18
cái bóng đèn bác nhìn vô thấy được, đó chính là bóng đèn de(back-up lamp), các xe Morning nhập về đây em chưa thấy có cái nào có đèn sương mù phía sau hết đó bác.
Dạ, bác jungle giải đáp vậy là em hiểu rõ rồi ah, hèn chi mà chẳng bao giờ em thấy được cái đèn này nó sáng. Nhưng em nhớ rất rõ là có lần chạy ngoài đường thấy xe chạy trước mình 2 đèn này sáng trưng, em nghĩ là chắc họ đấu lại dây chung với đèn sương mù trước bác jungle nhỉ.

Tập Lái
10/3/14
11
47
18
cái này là miếng phản quang mà có phải đèn đóm gì đâu bác :D còn cái đèn trắng là đèn de đó, bác biết cách bật ko, lên xe nổ máy cài số de rồi để đó mở cửa bước xuống xem :)) haha bảo đảm bác thấy sáng chưng luôn
Bác thật biết đùa, thế có cần em lấy thân mình chèn cái bánh xe lại để xe đứng im quan sát đèn cho rõ ko bác
:3dquaytay:

• Like
Reactions: davinl and tuanpo
Hạng C
8/3/12
888
273
83
ShopAuto.Vn - TP.HCM City
Nếu bác nói kiến thức là vô hạn + tuổi đời em nhỏ hơn bác nữa thì nhờ bác tư vấn dùm đễ em típ thu thêm chút kiến thức từ bác vậy . Vậy bác có vui lòng sẽ chia ko ???
_Còn việc chê bai này nọ là hoàn toàn ko bác nhé , bác nói sai em Chỉnh đó là chuyện rất Ư là bth tại bác quá nhạy cãm và ko xem xét kỉ thui !!!Trên đời ko ai đúng 100% hết đâu bác nhé...thui ko nói nửa mắc công thêm chuyện ko comment nửa là tốt nhất đối với bác !!!

Hạng D
15/7/11
1.072
2.707
113
Nếu bác nói kiến thức là vô hạn + tuổi đời em nhỏ hơn bác nữa thì nhờ bác tư vấn dùm đễ em típ thu thêm chút kiến thức từ bác vậy . Vậy bác có vui lòng sẽ chia ko ???
_Còn việc chê bai này nọ là hoàn toàn ko bác nhé , bác nói sai em Chỉnh đó là chuyện rất Ư là bth tại bác quá nhạy cãm và ko xem xét kỉ thui !!!Trên đời ko ai đúng 100% hết đâu bác nhé...thui ko nói nửa mắc công thêm chuyện ko comment nửa là tốt nhất đối với bác !!!
Qua cách nói chuyện của bác, em thấy bác có lẽ vẫn còn trẻ và không được chững chạc khi so với các anh các chú trên 4rum mình, điển hình là bác biết cách xử lý vấn đề của bác kia, nhưng lại úp mở ko chịu chia sẻ ra luôn để mọi người biết, trong khi bác jungle ngồi gõ từng chữ, post từng tấm hình hướng dẫn, chia sẻ. Thêm một việc nữa, em rất ko thích những người vừa cười vừa nói như bác, em có cảm giác bác ko tôn trọng người đối diện. Em là 8x đời cuối mà còn ko thích cách nói chuyện của bác, huống gì các anh các chú trên 4rum mình.

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Chú em mày còn trẻ con lắm, chú không trách chú mày đâu, nếu chú mày muốn thật sự yêu khoa học, đam mê kỹ thuật, thì hãy alo cho chú, 0933 783 997. sẵn sàng tiếp đón những anh em có cùng niềm đam mê oto, đam mê kỹ thuật.

Hạng D
4/2/10
3.389
29.781
113
Bình Phước
caphocsinh.xim.vn
Qua cách nói chuyện của bác, em thấy bác có lẽ vẫn còn trẻ và không được chững chạc khi so với các anh các chú trên 4rum mình, điển hình là bác biết cách xử lý vấn đề của bác kia, nhưng lại úp mở ko chịu chia sẻ ra luôn để mọi người biết, trong khi bác jungle ngồi gõ từng chữ, post từng tấm hình hướng dẫn, chia sẻ. Thêm một việc nữa, em rất ko thích những người vừa cười vừa nói như bác, em có cảm giác bác ko tôn trọng người đối diện. Em là 8x đời cuối mà còn ko thích cách nói chuyện của bác, huống gì các anh các chú trên 4rum mình.

Em thấy bác MinhAnh chêm "hihi" vô để cmt hong có tính nặng nề thôi mà...

Các bác câu chữ quá, có vẻ mất hòa khí rồi :)

Hạng C
8/3/12
888
273
83
ShopAuto.Vn - TP.HCM City
Đã đi quá xa chủ đề chính em trả lời lun vào trọng tâm , bác chủ để chế độ Auto bấm Clock rồi 30s sau đèn pha chính Auto Off thui bác nhé !!Lúc bấm Unclock bước vào xe nhấn nút Start đèn vẫn đễ chế độ Auto nó sẽ sáng nếu xe bác để trong nhà ko đủ ánh sáng !! Chứ ko cần nge bác Jungle bấm Clock + Unclock + Clock hoặc Clock + Clock đâu bác nhé , chúc bác chủ hiểu thêm chiếc xe mình nhìu hơn !!

Hạng F
7/7/06
5.631
732
113
HCM
www.otosaigon.com
Đã đi quá xa chủ đề chính em trả lời lun vào trọng tâm , bác chủ để chế độ Auto bấm Clock rồi 30s sau đèn pha chính Auto Off thui bác nhé !!Lúc bấm Unclock bước vào xe nhấn nút Start đèn vẫn đễ chế độ Auto nó sẽ sáng nếu xe bác để trong nhà ko đủ ánh sáng !! Chứ ko cần nge bác Jungle bấm Clock + Unclock + Clock hoặc Clock + Clock đâu bác nhé , chúc bác chủ hiểu thêm chiếc xe mình nhìu hơn !!
đến cái chữ Lock mà chú em mày cũng viết sai nữa thì làm ăn cái gì, Clock là cái gì và Lock là cái gì có biết không hả nhóc, cháu coi lại hướng dẫn sử dụng đi nhé, đọc cho kỹ vào rồi hãy phán. Trước khi phán điều gì thì hãy đọc kỹ tài liệu đi nhé, đầu tiên là phải hiểu lý thuyết trước rồi sau đó mới thực hành sau.
Hồi nào tới giờ mới thấy tiếng Anh có từ Unclock!

• Like
Reactions: futureneodo