Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
27/4/11
426
514
93
Neu bac chi co cho nhu vay ma bi xxx phat thi dung la potay. Chia buon cung bac.

F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Chán ko thèm bình luận những hành vi như vậy...
Xin chia buồn cùng bác !

Hạng D
18/11/10
1.063
14.700
113
Đem hình lên khiếu nại thằng chỉ huy đi bác! Phone luôn mấy tay báo chí. Trời đã sinh "cẩu" sao còn sinh cầy!

Hạng B2
2/5/11
499
0
0
thôi thôi e củng hok bít bình luận như thế nào nửa,chia bùn cùng bác chủ :mad:

Hạng B2
6/5/11
445
62
28
Xin chia buồn...xxx phạt là đúng rồi bác.Mình chở hàng[Máy Phát Điện,cắt cỏ.....]đi SG-Tây Nguyên-Miền Trung có sao đâu....quan trọng sắp xếp gọn gàng đừng cao qua kiếng-lấy mấy tấm che nắng che hết kiếng sau đi hoài...sau này bác nhớ rút kinh nghiệm.
Tết vừa rồi chở mấy bia HENIKEN-Rượi-Nước ngọt...PHONG BÌ đi biếu các sếp mấy tỉnh ĐBSCL,bị XXX VỊ THANH đòi lập BB....cãi 30phút đòi kéo xe về xxx.Lúc này dùng HẠ SÁCH là sếp mình ALÔ là xxx tức điên,chửi quen sao ko nói sớm...ha ha ha.
Cãi xxx VỊ THANH'''Anh định nghĩa cho tôi biết thế nào là hàng hóa?Đúng anh cứ lập BB tôi ký,ko được tôi đi...tôi biết chở hàng hóa trong xe là phạm luật...nhưng trong trường hợp có đúng ko?...XXX Chịu..đớng ngớ người ra xài luật rừng kéo xe về...mình xài luật rừng lại thôi,hề cả làng.

Hạng D
25/2/11
1.765
1.424
113
47
Bác cứ việc đem biên bản và hình lên trên đội để các Sếp lo.
Bảo đảm 15p sau bác sẽ lấy được GPLX ra về kèm theo lời xin lỗi.
Chúc may mắn.

Hạng D
6/5/11
1.210
28
48
34
Thành phố Hồ Chí Minh
ặc, em ko thể tưởng tượng ra là có lỗi này, và cũng ko thể tưởng tượng được là xxx ăn bẩn đến thế. xe em trong cốp xe chứa đầy nhóc đồ, chai rửa kính, chai lau xe, chai lau lốp với túi cứu thương, vậy lỡ có kiển tra thì chắc cũng ăn biên bản quá.

Hạng B2
14/11/07
169
3
18
mấy thằng xxx cẩu tặc....ăn bẩn chịu ko nổi.......!
Bác chủ cứ lên trình bày nguyên văn với cấp trên mấy thằng cẩu tặc đó...em bảo đảm ko có việc gì cả,bác sẽ được trả lại GPLX thôi. ...........!!!!!!!!!

Hạng D
30/1/11
1.272
56
48
Em tìm mãi trên Nghị định 34, trích dẫn lên để các bác góp ý, chia sẻ thêm cùng bác chủ:

Mục 5
VI PHẠM QUY ĐỊNH VỀ VẬN TẢI ĐƯỜNG BỘ
Điều 26. Xử phạt người điều khiển xe ô tô chở hành khách, <span style=""color: #ff0000;"">ô tô chở người</span> vi phạm quy định về vận tải đường bộ
...................................
4. Phạt tiền từ 300.000 đồng đến 500.000 đồng đối với một trong các hành vi vi phạm sau đây:
a)
b)
c)
d)
đ) Sắp xếp chằng buộc hành lý, hàng hóa không bảo đảm an toàn; để rơi hành lý, hàng hóa trên xe xuống đường;
e) Chở hành lý, hàng hóa vượt quá trọng tải theo thiết kế của xe hoặc quá kích thước bao ngoài của xe; <span style=""color: #ff0000;"">để hàng hóa trong khoang chở hành khách</span>;
.......................................
Theo em, bác không để hàng hoá, hành lý trong khoang chở người, thì bác không sai gì cả. Chẳng qua thèng xxx đó ngu mà lì + liều thôi . . . .

Mà bác lên gặp sếp nó và cãi thêm là hàng hoá bác sắp xếp trong khoang hành lý, không cản tầm quan sát, không gây nguy hiểm khi đều khiển xe là được. Chắc chắn bác sẽ thắng, cha con tụi nó phải xin lỗi bác thôi.

Các bác ngâm cứu thêm NĐ 34 ở đây nhé:
http://www.chinhphu.vn/po...PORTAL&docid=94320

Anh em OS cũng có bàn v/đ này ở đây nè:
http://www.otosaigon.com/...E1%BB%A1-m2132470.aspx

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: newone4595
Status
Không mở trả lời sau này.