Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
15/12/06
1.211
5.282
133
39
Cái quy định này...trước e nhớ có bác nào đã từng nói rồi...nó lập ra là để cấm những thằng chạy xe khách đường dài như Mai Linh - Phương Trang..chở người, có thể cố tình chở thêm hàng hóa trên xe...khi xảy ra sự cố hàng hóa sẽ đè lên người đi xe...gây nguy hiểm cho người đi xe

Nhưng 1 số XXX bẩn lợi dụng cái này để bắt vạ...vì thế cái này cãi cũng 50-50....thằng XXX nào đói quá thì nó ăn vạ cái này thôi...

Còn mấy bác đi siêu thị mua nhiều đồ quá..thì nên giữ cái invoice...nếu XXX ăn vã thì ném cái invoice đó vào mặt nó...

Hạng B1
13/6/10
64
43
18
Oh, thế mấy món đồ bác chủ chở e bỏ vô vali thì nó thành hành lý hay hàng hóa mấy bác nhỉ? rùi quần áo bình thường e bỏ vô hành lý vì lý do nào đó (hỏng vali chẳng hạn) e để ra ngoài thành ra e chở hang hóa à.

Hạng D
12/6/09
1.714
5
38
Giống chơi trăm điều khó khi chạy xe quá ! hu hu. Chia phiền cùng anh Hùng ! hu hu

Hạng B2
7/9/09
342
2
18
53
Qui định thì không cho xe du lịch chở hàng hóa mà chỉ được chở hành lý thôi. Tuy nhiên nhiều khi đồ trên xe có thể gọi là hành lý mà cũng có thể gọi là hàng hóa tùy quan điểm mỗi người --> xảy ra tranh cãi (chuyện dài nhiều tập)

Hạng B1
23/9/10
81
77
18
cpkhanhhung nói:
hunguyen123 nói:
sáng nay em bị xxx tên N.C.B số hiệu 263-xxx CAGT Hóc Môn chặn lại vì lổi xe du lịch 7 chổ mà chở hàng hóa.
Nội dung ghi trong biên bản phạt là : trong khoang hành lý có chở 50 cái bao PP (bao không,xếp lại gọn gàng), 1 cái quạt đứng,4 chai nước mắm,10kg dây cột.

Bác cãi là thắng chắc rồi nhưng mình mất thời gian vô ích, tự nhiên rước lấy bực bội, thắng thì nó xin lỗi và rút kinh nghiệm là hết. Em phải quote cái mẹt nó lên đây cho cha, mẹ, vợ, con, anh, em, bà con, bạn bè nó biết là nó thất học hoặc cố tình tỏ ra thất học mà ăn bẩn.
kết bác rồi nha...cool...

Hạng B2
27/7/07
253
301
63
hoahongxanh nói:
Ặc ặc! không chừng mai mốt có bác nào chở người nhưng bị bịnh cảm tụi XXX này đòi phải có xe cứu thương cho đúng công năng. Ăn hơi bẩn, mai bác chở theo nải chuối + bó nhang đến chỗ tụi này hỏi coi phải hàng hóa kg? sẵn cúng cô hồn luôn đi bác.
Bác này nói đùa nhưng rất chính xác nè. Bác cứ đem nải chuối với bó nhang tới xem cái thèng XXX phạt bác nó gọi là cái gì - Chắc chắn không phải là hành lý rùi. Sẵn tiện bác gọi thèng đội trưởng tới đối chứng luôn và cằn nhằn nó cho dữ vào là thế nào cái thèng bắt bác nó cũng sẽ được nếm mùi trái đắng ngay í mà. Chúc bác thắng trận trở về trong vinh quang.

Status
Không mở trả lời sau này.