Hạng D
11/12/10
3.013
7.671
113
Chậm 1 tí Bác chủ ui, vì bạn kia trên đà đi thẳng, bác nhìn trái kỹ nhưng chưa nhìn phải kỹ, có lẻ do vội mà muốn vào ngay vì thấy phía trước trống!!!
Vì cứ nghĩ taxi đang băng qua, cản đầu hết rồi nên em mới vòng bên trái của taxi để vào nhưng vẫn rón rén đó bác, nếu mà ẩu (vào nhanh) thì chắc nát đầu quá
Rút thêm kinh nghiệm cho chính mình!

• Like
Reactions: cothelam
Hạng D
11/12/10
3.013
7.671
113
Bác chủ lỗi chắc rồi, taxi dừng chờ là đúng, bác phải nối đuôi taxi. Nhưng cũng may mắn.
Đúng là may!
Sáng nay em gặp tình huống trong clip 2, chổ giao lộ này bình thường mỗi khi qua em đều rón rén và kèn 2 phát mới dám qua. Thường xuyên húc nhau do né gờ giảm tốc!

• Like
Reactions: nhoktykan
Hạng B2
19/6/14
194
131
43
40
trong pmh nay, xe co thua thot, cac bac tai chay au lam, nhat la may bac taxi, em thay bac taxi nao la em de phong 4 phia luon.
chiec camry luc sang gay truc banh trc luon do bac.

Hạng D
11/12/10
3.013
7.671
113
trong pmh nay, xe co thua thot, cac bac tai chay au lam, nhat la may bac taxi, em thay bac taxi nao la em de phong 4 phia luon.
chiec camry luc sang gay truc banh trc luon do bac.
Chiếc camry này của 1 mợ lái! Mợ í cũng lái kinh lém (vừa lái vừa nt giống em:3dcuoi:)
Hồi sáng nhìn thấy, em kêu, xong, gãy mịa bánh luôn; cũng không định post nhưng do hôm kia tình huống của em ngu tương tự nên các bác cảnh giác!
Với lại anh em "ô sờ" với nhau nên ai có mua xe cũ nên "lưu ý"!

Hạng F
20/9/14
6.378
13.966
113
TP HCM
Nhìn clip không rõ cái xe kia nó đi làn nào tới!...
Nếu nó đi từ phía sau, đúng cái làn mà bạn định đi vào thì bạn sai rùi!...
Nếu nó từ cái làn phía phải lách vào cái làn bạn đi vào thì nó cũng sai!... :p

• Like
Reactions: Xuan Thanh
Hạng D
10/12/13
2.510
6.184
113
em cũng thấy 50-50.
- Bác Merc chủ quan và / hoặc cố tình chạy rướn thêm 1 tí để ko cho bác qua. ( Merc bị khuất tầm nhìn taxi)
- Bác chủ thì có vẻ quên mất: từ đường phụ ra đường chính nên quan sát thật an toàn mới di chuyển (bác bị khất tầm nhìn con taxi)

Đổ lỗi taxi đi ẩu đê :3dchoctuc:

Hạng D
2/8/14
3.205
6.736
113
Phước Kiển, Nhà Bè
Trong clip 1 theo e ai cũng có phần lỗi, Bác chủ lỗi nhiều hơn vì Bác lấn lane và thì bị khuất tầm nhìn (nếu có va chạm lỗi này hoàn toàn thuộc về Bác nha), còn ku kia thì chủ quan trên đường ưu tiên và kg nghĩ rằng bác lấn lane ngược chiều. Bác rút kinh nghiệm những ngã tư kg có tín hiệu giao thông và đặc biệt chổ Cty nước Nhà bè là xe đi như Bác nhiều vô kể.
Còn Clip 2 thì thể loại này ở PMH thì khỏi nói, e bị hú hồn mấy lần bị taxi cúp đầu.

Hạng C
2/5/13
648
445
63
em cũng thấy 50-50.
- Bác Merc chủ quan và / hoặc cố tình chạy rướn thêm 1 tí để ko cho bác qua. ( Merc bị khuất tầm nhìn taxi)
- Bác chủ thì có vẻ quên mất: từ đường phụ ra đường chính nên quan sát thật an toàn mới di chuyển (bác bị khất tầm nhìn con taxi)

Đổ lỗi taxi đi ẩu đê :3dchoctuc:
Mới mò bên kia xem cái vụ đi Mỹ của Bác, hay quá!

• Like
Reactions: Mustafa
Hạng D
11/12/10
3.013
7.671
113
Nhìn clip không rõ cái xe kia nó đi làn nào tới!...
Nếu nó đi từ phía sau, đúng cái làn mà bạn định đi vào thì bạn sai rùi!...
Nếu nó từ cái làn phía phải lách vào cái làn bạn đi vào thì nó cũng sai!... :p
Cách rẽ trái của em là sai, vì giống như đi ngược chiều!
Cách vào giao lộ của ku kia sai, vì không giảm tốc độ khi vào giao lộ; đồng thời không nhường đường cho taxi đã nằm trong giao lộ (ku này ỉ xe nhỏ nên lách đầu của taxi phóng vèo qua) nếu bác để ý kỹ thì bánh sau của taxi đã qua vạch dừng, nguyên chiếc taxi đã nằm trong giao lộ rồi (nằm trong làn mà thằng ku kia phi cái vèo í)
Bình thường thì không bao giờ em rẽ ngược chiều như thế vì chổ đó xe bồn trộn bêtông hay đi ngược lại để vào trạm trộn phía sau Cty Cấp nước Nhà Bè.
Thời điểm "vi phạm" là giao lộ Nguyễn Văn Linh và Nguyễn Hữu Thọ đang kẹt cứng ngắt nên nó dồn toa đến tuốt chổ này luôn, do em muốn rẽ trái nên rẽ luôn mà không xếp hàng sau lưng taxi để đi qua (đang kẹt xe, mà luồng trái thông thoáng thì chắc không ít người đi giống em)
Túm váy lại, em ngu, ku kia ẩu và cả 2 còn hên!
Rút kinh nghiệm!!!

Hạng D
2/8/14
3.205
6.736
113
Phước Kiển, Nhà Bè
Cách rẽ trái của em là sai, vì giống như đi ngược chiều!
Cách vào giao lộ của ku kia sai, vì không giảm tốc độ khi vào giao lộ; đồng thời không nhường đường cho taxi đã nằm trong giao lộ (ku này ỉ xe nhỏ nên lách đầu của taxi phóng vèo qua) nếu bác để ý kỹ thì bánh sau của taxi đã qua vạch dừng, nguyên chiếc taxi đã nằm trong giao lộ rồi (nằm trong làn mà thằng ku kia phi cái vèo í)
Bình thường thì không bao giờ em rẽ ngược chiều như thế vì chổ đó xe bồn trộn bêtông hay đi ngược lại để vào trạm trộn phía sau Cty Cấp nước Nhà Bè.
Thời điểm "vi phạm" là giao lộ Nguyễn Văn Linh và Nguyễn Hữu Thọ đang kẹt cứng ngắt nên nó dồn toa đến tuốt chổ này luôn, do em muốn rẽ trái nên rẽ luôn mà không xếp hàng sau lưng taxi để đi qua (đang kẹt xe, mà luồng trái thông thoáng thì chắc không ít người đi giống em)
Túm váy lại, em ngu, ku kia ẩu và cả 2 còn hên!
Rút kinh nghiệm!!!
Chúng ta nên rút kinh nghiệm sâu sắc luôn, haaha mới cách đây 2 đêm e còn vượt đèn đỏ ngay Bùi bằng đoàn với NVL nếu nó gởi giấy về nhà -> vát mặt ngu lên đóng phạt. :p