Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
chua biet nói:
hình ảnh thật chi tiết
em thì đi 1 năm phải 10 chuyến,nhưng ít chụp hình.đường này hẹp đường quanh co nhưng đẹp
từ Di Linh->hết đèo Gia Bắc 60km ,Bác nào mới chay lần đầu cẩn thận xe ngược chiều.dân tộc họ hay chạy lố sang đường dành cho mình.em hay chạy đêm thây bình thường .thanks chủ thớt cho xem hình

Vậy phải gọi bác là thổ địa đèo GB rồi

Bác đi đèo này ban đêm à? gan thật! Bác đi một mình hay nhiều người, nhiều xe? bác chia sẻ để anh em học hỏi nhé!

Thank bác!

• Like
Reactions: Honda_Odyssey
Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
...

Thời điểm bọn em đến là ngày thứ Hai đầu tuần nên lác đác chỉ có vài gia đình nghỉ dưỡng ở resort này (trong số đó có một gđ đi xuyên Việt 14 ngày từ Hà nội – miền Tây). Một đôi du khách Tây đang lúi húi gì đó. Thấy em giơ máy chụp lén, họ say hello và cười vui vẻ:
Hè này cùng gia đình nhỏ lên rừng, xuống biển - vượt đèo Gia bắc

1h40PM làm thủ tục check-in xong, ổn định phòng đâu đó, lấy thức ăn dự phòng lúc qua đèo ra dùng bữa trưa, ngủ nghỉ chút xuống biển tắm.
Biển Mũi Né mùa này sóng lớn, không trong xanh, nước lạnh. Bãi biển đầy rác vỏ sò do sóng vùi vập vào bờ gây cảm giác đạp lên hơi đau chân, nhất là F1 luôn tắm gần bờ. Bãi biển vắng người (chủ yếu tắm hồ bơi):

Tắm táp xong, gần 5h chiều, ra lấy xe dạo một vòng tìm một quán hải sản thưởng thức:

Hạng B2
25/2/10
272
318
88
hay lắm bác , hè này em chưa có time để đưa cả nhà đi , em thích nhất là đi Đà Lạt , thích đồi thông hơi lạnh , nói chung là em thích ở trên đó .....cố gắng làm một chuyến cuối hè xem sau, hẹn Đà Lạt cuối hè

• Like
Reactions: Honda_Odyssey
Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
baongoc123567 nói:
hay lắm bác , hè này em chưa có time để đưa cả nhà đi , em thích nhất là đi Đà Lạt , thích đồi thông hơi lạnh , nói chung là em thích ở trên đó .....cố gắng làm một chuyến cuối hè xem sau, hẹn Đà Lạt cuối hè

Em cũng thích Đà lạt như bác. Thời điểm hè đi nghỉ mát ở ĐL là phù hợp nhất, với lại thời tiết năm nay mưa nhiều, mây giông xuất hiện với tần suất cao nên đi miệt biển kém thú vị hơn hẳn. Lần tới, nếu có điều kiện em vẫn thích làm chuyến Nha trang - Đà lạt lần nữa.

Thank bác đã chia sẻ!

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
...

Tà tà dạo mát, đến quán mới hơn 5h50 chiều, thực khách chắc cũng đang chuẩn bị tìm quán ăn tối nên chưa thấy ai vào nhiều, giờ này chỉ có gia đình em và vài bác khác tới sớm nhất. Tranh thủ đứng ngắm biển chiều chạng vạng tối, bầu trời lúc hoàng hôn nhưng vẫn còn nhiều mây u ám:

... Vào quán kêu chai bia uống, gọi món. Món thứ nhất chờ được phục vụ khá lâu dù chưa vào giờ cao điểm. Tranh thủ ăn uống chờ món kế tiếp nhưng lâu quá. Ngoài kia thực khách kéo đến ngày càng đông. Em phải gọi nhắc nhiều lần thì món thứ hai mới được mang đến. Đói quá quên cả chụp hình
.

Quán Cây bàng này đồ ăn khá ngon, giá cả cũng ok tuy nhiên phục vụ hơi kém vào thời điểm đông khách. Nhiều lúc thực khách phải tự phục vụ luôn
.

Ăn uống no nê, cả nhà vào xe tà tà rảo quanh phố resort thư thả một lát rồi về phòng nghỉ sớm để thức xem trận cầu Anh-Pháp đầy hấp dẫn.

Kết thúc ngày thứ 3 tại Mũi né sau một chuyến đổ đèo mạo hiểm.

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
Ngày cuối (thứ Ba 12/6/2012):
...

Sáng hôm sau khi cả nhà còn ngủ, em dậy sớm rảo quanh khu resort tìm ngụm cà phê sáng cho sảng khoái. Ngoài đường phố vẫn còn ít người qua lại:

Uống càphê xong, khoảng 8h00 quay về resort bắt gặp nhiều người đang nhôn nhịp tắm hồ bơi, vội vào đánh thức F1 dậy chuẩn bị ăn sáng:

Chọn món buffet :

Ăn sáng no nê xong, lại rảo quanh resort:

Status
Không mở trả lời sau này.