Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
...

Gần 2 giờ cho F1 tắm táp thỏa thích, gia đình em check-out lúc 12h00, rời Mũi né quay về Biên Hòa. Trên đường ghé Chợ Phan thiết.

Tạm gửi xe ở đây 10k/parking (nóng quá F1 nhăn mặt) :
Hè này cùng gia đình nhỏ lên rừng, xuống biển - vượt đèo Gia bắc

Bà xã và bé gái đi chợ, em và bé trai tìm quán cà phê trú nắng:

Trong khi chờ đợi, không quên Kiểm tra lại nước, nhớt... trước khi về: quá ok! hầu như không hao hụt nhớt, nước bao nhiêu:

Last edited by a moderator:
Hạng D
6/8/08
3.339
2.114
113
Thành phố có nhiều xxx bẩn
Man_of_Cars nói:
vnpeace nói:
hấp dẫn quá, phục bác và gia đình, em sẽ phải làm 1 chuyến giống bác? KS Cong Doan o DL ở ok hả bác? Từ DL xuong PT theo cung Gia Bắc bao nhieu km vậy bác?

Nói chung KS công đoàn thường là nơi nghỉ dưỡng truyền thống của các cơ quan trước đây. Giá cả cũng phải chăng (em thuê 1 phòng lớn cho 4 người gồm 2 giường đôi vào trưa thứ bảy giá thuê là 600k/ngày không có ăn sáng).

Em chuộng KS này vì thoáng mát, rộng rãi, nằm sau những rặng thông trên những triền dốc nên view đẹp. KS vừa xây thêm khu phòng mới cũng khá lớn. Tuy nhiên, không có các dịch vụ ăn uống. Khoảng cách đến chợ ĐL khoảng 15-20ph đi bộ.

Từ ĐL xuống PT qua cung đường đèo Gia bắc khoảng 190-200km bác ạ! (ĐL-Di linh : 75km; Di linh-PT : 120km).

Chúc bác và gia đình có những chuyến nghỉ mát vui vẻ & thú vị!

Cám ơn bác!

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
Em quên chia sẻ một tai nạn nhỏ gặp phải trên đoạn đường hẹp khi đi ngang thị trấn Tân Phú:
Xe em đang bon bon lăn bánh thì bất ngờ phía trước xuất hiện một ông kẹ tốc hành 16 chỗ phi ào ào vượt một xe khác lấn hẳn sang làn xe đối diện lao thẳng vào mũi xe em. Trong tích tắc, em đánh lái sang phải né kịp và táng vào tay lái một thanh niên đi xe gắn máy ở phía phải xe mình. V2 mang thương tích đầu tiên với cái kính hậu gãy ra, đong đưa tòng ten. Em tấp lề thầm rủa thằng tốc hành chạy ẩu, lấy ruột xe cũ cắt ra băng bó và dán băng keo tạm vào vết thương v2. Cũng may người đi xe 2b là thanh niên nên cũng cứng tay lái không bị chao đão té ngã.
Đây cũng là tình huống nguy hiểm duy nhất em gặp phải trong suốt chuyến hành trình. Xin chia sẻ thêm với các bác!

Kính hậu bên tài bị gãy rời, tạm băng bó lại:

Last edited by a moderator:
Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
...
Trên đường về bị kẹt xe nhẹ ở khúc Trảng Bom, về đến nhà tầm 15h40 sau gần 3 tiếng rưởi. Kết thúc chuyến đi thành công tốt đẹp.

Sau cùng, em không quên cám ơn diễn đàn đã tạo điều kiện cho anh chị em khắp mọi miền để cùng nhau chia sẻ những khoảnh khắc đáng nhớ với gia đình, người thân, bè bạn trên những chặng đường thiên lý. Cám ơn các bác thành viên đã động viên,đóng góp và chia sẻ. Cám ơn vợ hai dù đã nhiều tuổi nhưng đã hoàn thành tốt sứ mệnh trong suốt chuyến hành trình đầy cảm xúc.

Mùa hè 6/2012.

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
baongoc123567 nói:
hay lắm bác , hè này em chưa có time để đưa cả nhà đi , em thích nhất là đi Đà Lạt , thích đồi thông hơi lạnh , nói chung là em thích ở trên đó .....cố gắng làm một chuyến cuối hè xem sau, hẹn Đà Lạt cuối hè

Man_of_Cars nói:
baongoc123567 nói:
hay lắm bác , hè này em chưa có time để đưa cả nhà đi , em thích nhất là đi Đà Lạt , thích đồi thông hơi lạnh , nói chung là em thích ở trên đó .....cố gắng làm một chuyến cuối hè xem sau, hẹn Đà Lạt cuối hè

Em cũng thích Đà lạt như bác. Thời điểm hè đi nghỉ mát ở ĐL là phù hợp nhất, với lại thời tiết năm nay mưa nhiều, mây giông xuất hiện với tần suất cao nên đi miệt biển kém thú vị hơn hẳn. Lần tới, nếu có điều kiện em vẫn thích làm chuyến Nha trang - Đà lạt lần nữa.

Thank bác đã chia sẻ!

con InV G của bác trông đã quá! Em có lúa là múc liền để đi XV. Sao bác kg để đi mà bán chi uổng vậy, chắc lên đời hả bác?

Hạng D
10/4/10
1.349
4.783
113
Em đi 2B, lên Đà lạt bằng Đại Ninh, đổ đèo về Phan Thiết bằng Gia Bắc.
Em đổ đèo mà bạn em ngồi sau say xe luôn là bác biết roài

• Like
Reactions: Honda_Odyssey
F1 confirmed
Hạng D
30/6/04
1.425
371
83
HCMC
Hay quá bác ơi...
Mới thấy trong OS có nhiều bác vừa đi vừa ghi lại được các dấu ấn để đời, sinh động.
Cảm ơn bác đã chia sẻ !

• Like
Hạng C
19/6/10
754
46
28
45
Thật tuyệt, lần đầu tiên đi Gia Bắc vợ cả em cầm cương, buổi sáng từ ĐL xuống ko ăn sáng, tới nga 3 Di Linh vô trại Phong ( QL28) làm ly cafe Linh Vũ ( có trước năm 1975) người sây sẩm mặt mày, vợ em chạy Capitva xổ đèo Gia Bắc em ói lên ói xuống, tới Phan Thiết mới định thần lại được, 6/2011 đi cúp Báo chí BTV xách Motor chạy đếm từng khúc cua tổng cộng 232 khúc cua các bác ợ.
Vợ em nói: đi Xuyên Việt rồi vẫn thích được đi cung đường Gia Bắc! Thật tuyệt!

• Like
Status
Không mở trả lời sau này.